• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn xem Tivi bằng 3G trên S60

^ ^ có vụ này nữa?
Giờ mới biết con 6681 của mình hỗ trợ 3G ...
Thế thèng em bạn có xem được tivi online trên 6681 ko ...

vượt mức miễn phí, tức là khi đk thì nó miễn phí cho số lượng kb nhất định ak ...
mạng viettel thuê bao tháng nhiêu nhỉ?

Đại gia thì nên dùng 3G, vì họ quá nhiều tiền chẳng biết làm gì. Còn loại ăn mày và loại trung bình cũng chẳng cần thiết=))

jimmyvn88

Huong dan cai dat cplayer dj may pro.Hjx.Lam sao de xem dc.Khac mang co xem dc ko.Thong cam dung xoa baj e vj dang ol = dtdt
Link này đều của Vinaphone. Do chưa test thử 3G của Vietel nên cũng ko dám khẳng định gì.

jimmyvn88

Đại gia thì nên dùng 3G, vì họ quá nhiều tiền chẳng biết làm gì. Còn loại ăn mày và loại trung bình cũng chẳng cần thiết=))
Bác nói thế. Rồi giá 3G sẽ giảm thôi. Thế giới đã có 3G từ lâu rùi, lại đang phát triển 4G nữa. VN hơi chậm tiến rùi. Anh em test thử để mà biết công nghệ cao. Vina có gói cước ngày mà, 12k/ngày mà có thế trừ tkhoản fụ nữa. thỉnh thoảng test cũng hay. Đang dùng sim sviên. Tháng đc cộng 30k, lấy tiền nè đăng kí 3G dùng cho sướng.

saodoingoi142

Moderator
Cái này tuyệt quá!Mấy thằng bạn mình đang đi lùng cái này mà chưa có,bây giờ đc Jimmyvn88 gửi lên cho anh em rồi!Thế thì còn gì bằng!!!=D>;;)
À!jimmyvn này!Mình cũng đang dùng mạng Vina đây!Cho mình hỏi tý luôn!Cái gói cài đặt Internet trên Mobi của Vina nó có cấu hình cài tự động bằng tin nhắn ko nhỉ?:-?? Nếu có để cài thì tuyệt quá,khỏi phải mất công ngồi cài theo hướng dẫn của mấy em Tổng đài!!! hiii;);;)

jimmyvn88

Cái này tuyệt quá!Mấy thằng bạn mình đang đi lùng cái này mà chưa có,bây giờ đc Jimmyvn88 gửi lên cho anh em rồi!Thế thì còn gì bằng!!!=D>;;)
À!jimmyvn này!Mình cũng đang dùng mạng Vina đây!Cho mình hỏi tý luôn!Cái gói cài đặt Internet trên Mobi của Vina nó có cấu hình cài tự động bằng tin nhắn ko nhỉ?:-?? Nếu có để cài thì tuyệt quá,khỏi phải mất công ngồi cài theo hướng dẫn của mấy em Tổng đài!!! hiii;);;)
Cấu hình 3G dùng chung với cấu hình GPRS bạn ah. Soạn tin "GPRS" gửi 333 nhé.

doicodoc011188

cho hỏi: ngoài coplayer còn chương trìng nào xem Tv online nữa ko pác?
đăng kí GPRS và 3G có khác j nhau ko?thank!!!

jimmyvn88

CanhEndLinh

Oa oa ! Nghe mọi người thảo luận mà thấy thích quá ! Mình đang dùng sim vina khuyến mại đã 0 đồng hàng tuần nay mà vẫn vào mạng ầm ầm ! Không bít đến bao giờ thì bị cắt đây ! Có Bạn nào bị tình trạng đó chưa?

Ascraeus

Không những Vina mà Mobi còn hay gặp nhiều hơn :D
Chỉ có Vịt teo là trừ tiền nhanh + chuẩn nhất thôi =))

anhhung1702

kì vậy đó h tưởng MBi ngon nhất chứ,thấy intenet cua viettel cùi nên nghĩ cùi ai ngờ tốt ah

Ascraeus

GPRS/EDGE của Viettel khá nhanh đấy bạn, lại rẻ nữa.
Dùng gói cước D25 (25k/tháng free 30MB, 1d/1kb ) lướt web, chat chit bình thường thì thừa luôn.

truonghy

Có xem dược kênh viêt nam ko? Hả các pro?
Posted via Mobile Device

Mà viettel mới thủ nghiệm 3g ớ Tphcm thôi. Các tinh thành khác thi chưa co.
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

uangt

tôi làm mobifone nè. 15/12/2009 này là có trên cả nước. ra cửa hàng mà đăng kí đi. dùng ngon lắm

hhkkll

cho e hỏi nhé! Nếu k dùng 3g có xem đc =gói gprs bình thừơng k hả các pro

Posted via Mobile Device
Mạg gprs tốc độ chậm lắm bạn ah. Hok xem đc đâu. Nếu bạn ở sát trụ sóng thì hoạ may.

peacewar

Mình đã test trên N72 cũng xem được nhưng mà giật lắm,không biết trường hợp tương tự có xảy ra với N70 không nhưng mà xem ra dùng cái này tốn GPRS lắm đốt tiền thôi........

MinhThang

Manager
Mình đã test trên N72 cũng xem được nhưng mà giật lắm,không biết trường hợp tương tự có xảy ra với N70 không nhưng mà xem ra dùng cái này tốn GPRS lắm đốt tiền thôi........

Bạn nói thật hay nói cho vui thế? N72 mà xem tivi bằng 3G được à.:|

hhkkll

Bạn nói thật hay nói cho vui thế? N72 mà xem tivi bằng 3G được à.:|

Posted via Mobile Device
Chắc ý bạn ấy là sóng gprs đấy a. E xem bằng 3g, lưu lượng tốn hơn 4mb, mà mới xem đc có tí. Trên, Dưới 5p wá. H nghĩ lại gói mobi tv vượt mức 3k/h cũng rẻ a ah.

jimmyvn88

Mình đã hỏi lại Vinaphone thì hình như có thể dùng Cplayer với gói Mobile TV đó,cũng giống như xem bằng Realplayer. Htrước cứ sợ sẽ bị tính cước dung lượng 3G.may mà ko phải.