• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iCodecs - Cải thiện chất lượng âm thanh

binht611

Codec mà dịch là "mã hóa" =))

Để nguyên codec đi chủ topic ơi, để là "Codec của xxx" chuẩn hơn

chính xác có lẽ phải dịch là codec của ... thì đúng hơn, mà hình như mọi người hiểu sai tác dụng của phần mềm hay sao ý.

Theo ngu ý của tớ thì phần mềm này sưu tập codec âm thanh của các phone trên (nó đã liệt kê). Sau khi cài vào máy bạn, thì bạn muốn dùng codec của dòng nào (khác) thì kích hoạt -> nó sẽ bung codec của dòng máy đó ra và ghi đè lên codec gốc trên máy bạn -> về nguyên lý nghe nhạc trên máy bạn sẽ hay hơn ban đầu do dùng codec của các máy chuyên nghe nhạc như n95, n82, n81.

Đấy là theo tớ hiểu, có gì sai thì anh em cứ chém :D:D:D

dinhung

chính xác có lẽ phải dịch là codec của ... thì đúng hơn, mà hình như mọi người hiểu sai tác dụng của phần mềm hay sao ý.
Theo ngu ý của tớ thì phần mềm này sưu tập codec âm thanh của các phone trên (nó đã liệt kê). Sau khi cài vào máy bạn, thì bạn muốn dùng codec của dòng nào (khác) thì kích hoạt -> nó sẽ bung codec của dòng máy đó ra và ghi đè lên codec gốc trên máy bạn -> về nguyên lý nghe nhạc trên máy bạn sẽ hay hơn ban đầu do dùng codec của các máy chuyên nghe nhạc như n95, n82, n81.
Em xài N93 thì chon Codec N73 có hiêu qua không bác?Cùng S60v3 OS9.1, trong danh sách không thây có N93 !
Posted via Mobile Device

giangvungtau

mình xài con nokia 6710,nghe nhạc loa ngoài thì to nhưng nghe tai phone thì nhỏ lắm,nếu cài thằng này thì nghe tai phone có lớn thêm ko bạn???

ninhhot

mình xài con nokia 6710,nghe nhạc loa ngoài thì to nhưng nghe tai phone thì nhỏ lắm,nếu cài thằng này thì nghe tai phone có lớn thêm ko bạn???

minh nghi la k to hon dau ban.cai nay no chi nhu la loc am thanh thoi.
Posted via Mobile Device

radechanvit

cùng ý kiến với bác này
phần mềm này ghi đè codec của các dòng khác vào
bác chủ thớt nghĩ thế nào

spectre123

Tiếc là chưa hỗ trợ tất cả các máy trên thị trường, nhưng máy nào hỗ trợ rùi là cực ngon đó, gần được như bọn Xpress Music :)

thế bọn XM cũng chơi phần mềm này thì sao hả bác =))

sonmp3

anh oi ! Sao may em ko chạy đc vậy
em cài vào rùi.nhưng sao nó ko chạy gi hết vây
máy em đã hack rùi a,em dùng N80 anh a

kitaro207

mình cài vô thấy rè quá ko hay bằng mặc định,mình dùng N73 me,sau khi dùng pyuninstall remove vẫn còn rè hix có cấch nào cho trở lại lúc đầu ngoài foma máy ko vậy mọi người?

tuan1302

Mình xài n95 là khỏe nhất, khỏi phải cài gì nghe vẫn tốt ngang xm của thằng b hihi

kinken

Vụ này E63 cần lắm đây, nhưng ko có cho E63, chọn E?? đây trời.

dongdieu

Hãi cái pm này quá cài xong nó nói to wá để chế độ im lặng mà cứ hét lên(đêm khuya) phải tắt máy.

cutruongbaby

anh ơi,E63 chọn dòng nào giờ .Ghi dè lên như vậy có ảnh hưởng codec goc cua máy không.Chỉ em cách xóa pần mềm và khôi phục codec gốc của máy đi anh

thanhquang123

anh ơi,E63 chọn dòng nào giờ .Ghi dè lên như vậy có ảnh hưởng codec goc cua máy không.Chỉ em cách xóa pần mềm và khôi phục codec gốc của máy đi anh
chỉ việc xóa pm rồi tắt máy khởi động lại là về codec gốc rồi

khanhdbp

Cài xong,vào icon. Chọn dòng máy,nó báo ,đang cài đặt j j đó. 2s xong luôn. Vậy là đc hả bác? Nhanh dữ vậy. Test n95 1.