• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iFaith v1.4.2 by iH8sn0w - Tools lưu SHSH, sign SHSH cho firmware gốc

AquaSta

Moderator
Restore lại bản gốc sẽ thoát được DFU
Bạn trả lời kiểu gì vậy? Đừng làm lệch phương hướng của người ta hoặc tốt nhất không biết thì ko nên khuyên những kiểu đó

@rongdatcat: bạn kiểm tra 4.3.4 và 4.3.5 thì ko hỗ trợ nhé

cho em hỏi các bác ơi , máy em hôm trước chưa làm lại wifi là 3g W basen nhỏ hơn 06.15 em úp bản góc 4.2.1 bình thường từ hôm làm lại wifi thợ nó lên basen 06.15 nên máy không nhận sim nhà mạng , em đã lưu shsh rồi bây giờ em muốn chạy lại bản 4.2.1 góc thì phải làm như thế nào { không chạy bản custom ] nhờ các bác hướng dẫn chi tiết cho em với , em đang cần gấp , cảm ơn các bác nhiều.

vipboy_9x

Moderator
cho em hỏi các bác ơi , máy em hôm trước chưa làm lại wifi là 3g W basen nhỏ hơn 06.15 em úp bản góc 4.2.1 bình thường từ hôm làm lại wifi thợ nó lên basen 06.15 nên máy không nhận sim nhà mạng , em đã lưu shsh rồi bây giờ em muốn chạy lại bản 4.2.1 góc thì phải làm như thế nào { không chạy bản custom ] nhờ các bác hướng dẫn chi tiết cho em với , em đang cần gấp , cảm ơn các bác nhiều.
nếu ko chạy custom,mà chạy FW gốc chỉ có một cách duy nhất là bạn Chọn Shift +update tới FW 4.2.1 Gốc,restore xong sẽ báo lỗi (1013+1015) Dùng TU kích out recovery Mod là Xong.

TatDat_Canon

Bạn trả lời kiểu gì vậy? Đừng làm lệch phương hướng của người ta hoặc tốt nhất không biết thì ko nên khuyên những kiểu đó

@rongdatcat: bạn kiểm tra 4.3.4 và 4.3.5 thì ko hỗ trợ nhé

Vậy chứ sau khi dump shsh file ma kẹt luôn ở DFU thì sao mà thoát? làm thử 3gs cũng dính luôn phải lên bản gốc cuối mới thoát được. Nếu tôi nói sai thì từ đây sẽ ko nói nữa...

AquaSta

Moderator
Vậy chứ sau khi dump shsh file ma kẹt luôn ở DFU thì sao mà thoát? làm thử 3gs cũng dính luôn phải lên bản gốc cuối mới thoát được. Nếu tôi nói sai thì từ đây sẽ ko nói nữa...
Thế bạn đưa về khi ở firmware nào? Firmware iFaith hỗ trợ thì làm sao mà bị thế được, không hỗ trợ thì nó dectec iOS ko được, chứ nhỡ may người ta đang dectec firmware ko được bạn bảo thế người ta restore lại thì chết à? 3GS mình đã test lúc viết bài này iOS 3.1.3 và 4.3.3 rất tốt

AquaSta

Moderator
Cập nhật phiên bản 1.2.2 ở bài 1
  • Hỗ trợ dump SHSH cho iPod touch 2G (cả model MC)
  • Tạo IPSW cho iPod 2G vẫn đang hoàn thành
  • Sửa vấn đề nén file chạy chương trình
  • Sửa các vấn đề cho Windows XP
  • Source code sẽ được share lên gidhub
  • Không hỗ trợ iPad 2

chào bác [nếu ko chạy custom,mà chạy FW gốc chỉ có một cách duy nhất là bạn Chọn Shift +update tới FW 4.2.1 Gốc,restore xong sẽ báo lỗi (1013+1015) Dùng TU kích out recovery Mod là Xong.] em làm đúng như hướng dẫn rồi nhưng iphone vẫn không nhận sim mong bác chỉ dẫn thêm. thank

vipboy_9x

Moderator
chào bác [nếu ko chạy custom,mà chạy FW gốc chỉ có một cách duy nhất là bạn Chọn Shift +update tới FW 4.2.1 Gốc,restore xong sẽ báo lỗi (1013+1015) Dùng TU kích out recovery Mod là Xong.] em làm đúng như hướng dẫn rồi nhưng iphone vẫn không nhận sim mong bác chỉ dẫn thêm. thank
không nhận sim là bạn xem lại máy của mình như thế nào nhé,có đổi sim khác chưa.

hồi trước chưa lên 06.15 thì khi restore 4.2.1 là máy tự active nhận sim luôn nhưng bây giờ lên 06.15 thì máy không nhận được sim em có vào cydia cài Ultrasn0w thì có sóng nhưng lại hao pin kinh khủng , có cách nào khác để khắc phục nữa không các bác . thank.

AnhPheCT

hồi trước chưa lên 06.15 thì khi restore 4.2.1 là máy tự active nhận sim luôn nhưng bây giờ lên 06.15 thì máy không nhận được sim em có vào cydia cài Ultrasn0w thì có sóng nhưng lại hao pin kinh khủng , có cách nào khác để khắc phục nữa không các bác . thank.

Lúc trước Bạn restore FW 4.2.1 đó dã HackActive rồi nên sau khi restore xong đã Active là chuyện bình thường. Nay Bạn restore lại FW 4.2.1 gốc hay FW 4.2.1 Custom No_Active thì Bạn chạy Redsn0w Active là đương nhiên, máy Bạn Lock phải cài Ultrasn0w là tự nhiên thôi. BB = 6.15 là giải pháp dùng Phone cho máy đắp chiếu....!Phải chịu hao PIN.

cảm ơn bác máy em là 3g W do sữa wifi nên thợ cài lại mới lên 06.15 chứ nên em muốn hỏi để chạy lại bản góc chứ em khong muốn dùng bản custom . có cách nào để khắc phục tốt hơn không bác.

AquaSta

Moderator
cảm ơn bác máy em là 3g W do sữa wifi nên thợ cài lại mới lên 06.15 chứ nên em muốn hỏi để chạy lại bản góc chứ em khong muốn dùng bản custom . có cách nào để khắc phục tốt hơn không bác.

World mà lên 6.15.00 làm gì? Ai nâng lên vậy? Với lại đã là World thì lên 6.15 vẫn có sóng, ko cần cài Ultrasn0w, chỉ cần kích hoạt

của em khi chua lam wifi em cài đi cài lại bản 4.2.1 máy tự active bình thường nhưng khi sữa wifi thợ chạy lại thì lại thì em kiểm tra lại thì đã lên bản 06.15 . máy em là máy W chính hãng mà, bây giờ em chạy lại bản góc 4.2.1 thì bị lỗi 1015 và bị dín cáp , bác có cách nào để khắc phục lại bản góc không xin hướng dẫn cho em với [ đẫ lưu shsh ] thank bác.

AquaSta

Moderator
của em khi chua lam wifi em cài đi cài lại bản 4.2.1 máy tự active bình thường nhưng khi sữa wifi thợ chạy lại thì lại thì em kiểm tra lại thì đã lên bản 06.15 . máy em là máy W chính hãng mà, bây giờ em chạy lại bản góc 4.2.1 thì bị lỗi 1015 và bị dín cáp , bác có cách nào để khắc phục lại bản góc không xin hướng dẫn cho em với [ đẫ lưu shsh ] thank bác.

Bạn mang ra bắt đền thợ, đúng là số khổ gặp phải thằng thợ ngu, giờ chạy baseband lên 6.15.00 coi như máy bác hỏng GPS, lỗi dính cáp thì bác sẽ muôn đời bị dính do chạy lên 6.15.00, dùng tinyumbrella để thoát khỏi cáp + đĩa

lehung1108

Bác chủ thớt làm ơn cho mình hỏi chút, mình đang dùng iphone 4 iOS 4.1 (hàng 2nd - hàng Lock), máy mình đã Jailbreak nhưng khi vào Cydia thì chỉ thấy nó báo đã lưu SHSH 4.3.4 và 4.3.5 vậy nếu dùng iFaith để upgrade lên 4.3.3 thì có được ko, mình mới dùng nên còn gà mờ, bạn giải thích giúp mình nhé. Thanks.

ducthang

Bác chủ thớt làm ơn cho mình hỏi chút, mình đang dùng iphone 4 iOS 4.1 (hàng 2nd - hàng Lock), máy mình đã Jailbreak nhưng khi vào Cydia thì chỉ thấy nó báo đã lưu SHSH 4.3.4 và 4.3.5 vậy nếu dùng iFaith để upgrade lên 4.3.3 thì có được ko, mình mới dùng nên còn gà mờ, bạn giải thích giúp mình nhé. Thanks.
Đang ở 4.1 thì chỉ lưu shsh 4.1 thôi lấy đâu shsh 4.3 mà nên đc

AnhPheCT

Thấy giao diện iFaith đã cập nhật v1.3 fix lỗi build Custom 4.3.3. Chời link bổ sung sau.

AnhPheCT

Cập nhật iFaith v1.3
Công cụ lấy SHSH FW hiện hành và Build Custom với SHSH đã lưu.

Faith v1.3 iFaith is the first public SHSH Dumper that dumps the SHSH blobs for the current iOS revision running on your iDevice.

* Dumps SHSH Blobs
* Build *signed* IPSW with dumped SHSH blobs or TinyUmbrella SHSH blobs.
* Submits dumped SHSH blobs to remote server for backup.

Devices Supported

• iPhone 3G
    [*]iPhone 4
    [*]iPod Touch 2G
    [*]iPod Touch 3G
    [*]iPod Touch 4
    [*]iPad 1G
    [*]Apple TV 2