• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IFONZ Mang phong cách IPHONE đến cho PPC

KoTInhYeU

Mình cài PM chạy ok nhưng lúc thay icon thì bị lỗi:
Nếu để Backgroud màu trắng thì các Icon đều hiển thị tôt.Nhưng nếu thay background thành màu đen hoặc 1 tấm ảnh thì các Icon bị lỗi,xuất hiện nhiều vệt đen bên trong Icon.Xin chỉ giúp mình cách khắc phục với,Thank

rgvbaoxan

Mình cài PM chạy ok nhưng lúc thay icon thì bị lỗi:
Nếu để Backgroud màu trắng thì các Icon đều hiển thị tôt.Nhưng nếu thay background thành màu đen hoặc 1 tấm ảnh thì các Icon bị lỗi,xuất hiện nhiều vệt đen bên trong Icon.Xin chỉ giúp mình cách khắc phục với,Thank

không phải đâu bạn ơi, là do các icon trong suốt cho nên khi bạn đưa 1 background màu nào vào thì nó sẽ hiện lên màu đó ở icon, bạn hãy thử đưa màu xanh hay đỏ vào thì sẽ biết liền mà.

zungnn

Các bác cho hỏi làm sao lưu lại các thiết lập của riêng mình (icon, ứng dụng) để khi softreset hoặc uprom thì không phải thiết lập lại

**** Mình đã tìm ra cách lưu lại: Toàn bộ setting của ifonz đều nằm trong reg. Vì vậy chỉ cần ext reg (chọn những thôngtin của ifonz) để lưu lại, khi cài đặt mới thì imp vào hoặc dùng file reg trên imp vào ifonz.cab để cài đặt.

Chỉnh sửa cuối:

amoureux

Hỏi : Up IFONZ 0.98 lên 0.99 mà không mất Data cũ ?

IFONZ 0.9.9

Phần mềm quản lý Today với giao diện như IPHONE ra phiên bản mới sửa lỗi, cải thiện tốc độ và thêm folder Extra Icon & Wallpaper

- Added image animation when return to iFonz
- Added 2 images in "gfx" folder called "LoadingP.bmp" e "LoadingL.bmp" used in open animation program, now you can change these files for customization
- Added a Type Icon to move Home/Prev/Next page
- Added a Type Icon called "Contact" to call anyone from your contacts or a number directly
- Increased the maximum dimension of icons in settings to 128x128
- Increased the icons font dimension for VGA users
- Increased general speed during usage
- Correct some problems when iFonz return on top with some programs
- Added new icons and wallpapers

Download tại đây :

[HIDE]http://www.4shared.com/file/44926743/a17177d3/IFONZ_099.html?dirPwdVerified=8c8ef04c[/hide]

Bác Ancola66 ơi, cho tôi hỏi điều này : Tôi đang chạy cái IFonz 0.98 và không có trở ngại gì cả, nhưng việc setting rất mất thời gian vì tôi chạy rất nhiều chương trình và games nên phải lập nhiều trang, không biết khi tải bản 0.99 này về thì khi cài lên nó sẽ có làm mất đi những Icon và các trang cũ của tôi không, có cách gì để cài mà vẫn giũ nguyên những cái cũ không, và chỉ làm tăng thêm chức năng của bản 0.99 thôi không? Nhờ bác chỉ giáo, cám ơn bác nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola66 ơi, cho tôi hỏi điều này : Tôi đang chạy cái IFonz 0.98 và không có trở ngại gì cả, nhưng việc setting rất mất thời gian vì tôi chạy rất nhiều chương trình và games nên phải lập nhiều trang, không biết khi tải bản 0.99 này về thì khi cài lên nó sẽ có làm mất đi những Icon và các trang cũ của tôi không, có cách gì để cài mà vẫn giũ nguyên những cái cũ không, và chỉ làm tăng thêm chức năng của bản 0.99 thôi không? Nhờ bác chỉ giáo, cám ơn bác nhiều.

Đúng roài nếu bạn cài đè thì vô tư:DChỉ có điều là bạn không đuợc thay đổi folder chứa icon của nó thôi.

ancola66

Super V.I.P
BIG ICON IFONZ UPDATE

Bộ Icon đã giới thiệu ở trên nay được update nâng số icon lên 94 icon. Với kích thước được làm lại là 52 X 52. Vì vậy khi setting bạn chọn kích thước icon là 52 x 52. Một số hình ảnh của bộ Icon này :

huyenthang

kô có gì để nói nữa!Đẹp !Cám ơn Bác Ancola66 nhiều .E hơi tham Một tí bác làm hơi bị ít Icon Game...

CongNam

BIG ICON IFONZ UPDATE

Bộ Icon đã giới thiệu ở trên nay được update nâng số icon lên 94 icon. Với kích thước được làm lại là 52 X 52. Vì vậy khi setting bạn chọn kích thước icon là 52 x 52. Một số hình ảnh của bộ Icon này :

Bộ này tuyệt quá.

amoureux

Đúng roài nếu bạn cài đè thì vô tư:DChỉ có điều là bạn không đuợc thay đổi folder chứa icon của nó thôi.

Cám ơn Bác Ancola66 nhiều, tôi đã cài đè cái 0.9.9 lên rồi và không mất gì cả =D> và chạy nhanh hơn bản cũ 1 chút. Nhân tiện đây bác (hoặc các bạn) giúp dùm tôi làm sao đưa cái đồng hồ Pocket digital Clock (cái Đồng hồ bự tổ chảng đó) ra màn hình IFONZ với, và chèn nằm giữa trang (giống như cái ITASK thì phải). các bạn giúp dùm nghe, cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Cám ơn Bác Ancola66 nhiều, tôi đã cài đè cái 0.9.9 lên rồi và không mất gì cả =D> và chạy nhanh hơn bản cũ 1 chút. Nhân tiện đây bác (hoặc các bạn) giúp dùm tôi làm sao đưa cái đồng hồ Pocket digital Clock (cái Đồng hồ bự tổ chảng đó) ra màn hình IFONZ với, và chèn nằm giữa trang (giống như cái ITASK thì phải). các bạn giúp dùm nghe, cám ơn nhiều.

Phần mềm này mới chỉ cho phép đưa các shortcut của App ra màn hình Today thôi, chưa cho phép đưa Plugin nên không thể đưa cái đồng hồ to ra ngoài Today đuợc.:D

redlion

Ancola66 Ơi có lẽ Mình yêu cầu Bạn hơi nhiều, Bởi vì các Icon của Bạn đẹp lắm, Nhưng nếu Bạn có thời gian thì giúp Mình tạo thêm Các Icon:Word,Excel,PowerPoint và vài Icon Của Tự điển loại nào cũng được.Mình Cám ơn nhiều lắm

ancola66

Super V.I.P
Ancola66 Ơi có lẽ Mình yêu cầu Bạn hơi nhiều, Bởi vì các Icon của Bạn đẹp lắm, Nhưng nếu Bạn có thời gian thì giúp Mình tạo thêm Các Icon:Word,Excel,PowerPoint và vài Icon Của Tự điển loại nào cũng được.Mình Cám ơn nhiều lắm
Ok mình sẽ làm thêm. Vừa làm thêm được mấy icon Game:D

ancola66

Super V.I.P
BIG ICON IFONZ UPDATE
9/5/2008

Update thêm 28 icon cho bộ BiG ICON IFONZ (Chủ yếu là OFFICE và GAME)

redlion

Cảm Ơn Bạn rất nhiều, Mình rất cần Bộ Office Và các Icon Của Các Bộ tự điển, Bạn làm như thế này thích lắm, Một lần nữa chân thành Cảm ơn.

Mình xin nói thêm, Các màn hình Vga thì máy chạy máy không, nếu máy nào cài vào và chạy được qua màn hình Wellcom rồi thát ra thì máy đó có khả năng sử dụng được.
Chỉ cần vào thư mục gốc nơi cài đặt Chạy tập tin "iFonz Setting" Sau đó Vào mục "Various Options" Bỏ chọn mục "wellcome ani....on start" là xong. Lúc này thì màn hình Wellcom không chạy nhưng chương trình chính sẽ chạy được Các Bạn hãy thử xem

demax

IPhone Master Package! all in 1

Mình không nhớ down dược cái này ở đâu. Đây là giao diện IFONZ tất cả trong 1. Bao gồm nhiều ứng dụng trong một file CAB (Ifonz, S2Unlock, Total Commander, Regedit, PPC PimBackup...) hỗ trợ MH VGA. Các bạn chỉ việc chạy 1 file CAB và thưởng thức.

.

.

Mình không biết xem Ver của phiên bản Ifonz trong bộ này là ở chỗ nào. :D các bác xem hộ cái nhé.

Download ở đây

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Tuyệt vời,đợi mãi rồi cũng có cái hỗ trợ VGA,nhưng mình cài lên 02Flame tấy nó giật hơn nhiều so với Asus P535,có lẽ vẫn chưa hỗ trợ thật tốt với màn hình VGA?Mong Version mới sẽ hỗ trợ VGA tốt hơn nữa :D

demax

Cái này hình như vẫn chưa hỗ trợ được hết cho VGA thì phải. Mấy cái chữ vẫn bị cắt mất một nửa.:D