• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IFONZ Mang phong cách IPHONE đến cho PPC

chaopac

pác bác ơi sao e đổi icon mà nó cứ có như là cái khung rùi icon mới nằm trong đó, các icon cũ thì ko sao, nhưng cứ thay icon nào là icon đó xuất hiện cái khung nằm đằng sau, e down bản icon big pack 48.png của pác ancola, có ai bik cách khắc phục ko chỉ mình với (còn nữa, trong icon cũng có những hình ảnh của background nằm sau icon, mặc dù hình ảnh mặc định coi trên máy là ko có)
ah hỉu rùi phải resize lại, pác nào gặp trường hợp giống e thì cứ resize lại icon như icon có sẵn của ifonz là xong tuốt ,đẹp mượt.

Last edited by a moderator:

chaopac

ai có phần mềm resize ảnh thì cho e xin đi, có hướng dẫn sử dụng nhé, e gà lắm, thanks các pác nhìu nhìu

chan_chat

Các bác ơi cho e hỏi. E dùng O2 XDAII đã up rom lên w6 nhưng sao ko sài được mấy phần mềm ifonez này vậy? Sau khi cài vào máy toàn bị ngố thôi.
E mới tập tành vọc ppc nên gà lắm. Mong các bác chỉ giáo

vanhuan

ai có phần mềm resize ảnh thì cho e xin đi, có hướng dẫn sử dụng nhé, e gà lắm, thanks các pác nhìu nhìu

Mình gửi cho bạn phần mềm Photoresize(File cab)
Cách sử dụng là: Bạn chỉ cần chọn ô thứ nhất là folder có ảnh cần resize.Chọn ô thứ hai là folder mà ảnh của bạn cần resize sẽ đến.

Rồi bấm resize là xong! Rất dễ!
Ngoài ra bạn có thể dùng phần mềm Resco PhotoViewer!

vanhuan

Các bác ơi cho e hỏi. E dùng O2 XDAII đã up rom lên w6 nhưng sao ko sài được mấy phần mềm ifonez này vậy? Sau khi cài vào máy toàn bị ngố thôi.
E mới tập tành vọc ppc nên gà lắm. Mong các bác chỉ giáo

Khi bạn cài xong thì bạn vào Program kick vào ifonez là nó chạy thôi! Bạn đọc kỹ hướng dẫn của bài đầu tiên nghen!

chan_chat

Tôi làm theo hướng dẫn mà. Khi cài xong vào program có thư mục ifonez bên trong có bểu tượng ifonez và ifonezsetting. Nhưng không chạy được bạn à.

chan_chat

Sau khi tham khảo tôi up lại bản w6.1 19212 sau đó cài ifonez 0.9.9thì chạy ngon lành các bác ạ.

vdung1972

Các bác cho hỏi, bộ phần mềm này khi cài thì cài vào thẻ có được không ạ hay bắt buộc phải cài vào Device và bộ Icons đó thì copy vào đâu ạ, vào thư mục cài đặt của IFonz phải không ạ, thanks

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Các bác cho hỏi, bộ phần mềm này khi cài thì cài vào thẻ có được không ạ hay bắt buộc phải cài vào Device và bộ Icons đó thì copy vào đâu ạ, vào thư mục cài đặt của IFonz phải không ạ, thanks

cài vao máy thì sẽ tốt hơn, còn cài vào thẻ thì chạy không mượt lắm. còn bộ icon bạn vào giữ bút vào icon muốn thay dổi, chọn edit rồi chọn đường dãn đến icon mà bạn muốn thay đổi là ok. chúc vui:D

vdung1972

cài vao máy thì sẽ tốt hơn, còn cài vào thẻ thì chạy không mượt lắm. còn bộ icon bạn vào giữ bút vào icon muốn thay dổi, chọn edit rồi chọn đường dãn đến icon mà bạn muốn thay đổi là ok. chúc vui:D

Thanks bác, mình mò ra rồi, nhưng mình cài bộ IFONZ_0.9.9 vào Touch II chạy Wm6.1 của bà xã không được, nó báo lỗi. Không biết hiện nay có bản nào dùng cho Wm6.1 ổn định không các bác nhỉ, thanks

thanhcong27

Thanks bác, mình mò ra rồi, nhưng mình cài bộ IFONZ_0.9.9 vào Touch II chạy Wm6.1 của bà xã không được, nó báo lỗi. Không biết hiện nay có bản nào dùng cho Wm6.1 ổn định không các bác nhỉ, thanks

vậy thì khó đấy. thử xem báo lỗi gì thì mới tính tiếpđược :D