• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iKeyEx phiên bản đặc biệt - Bàn phím tiếng Việt chuẩn cho iPhone

ntn1226

Để ý hình quả cầu nhỏ ở giữa phím Space và 123 không? Nhấn vào đó thì dòng thứ 5 mới hiện lên :D

vẫn không đc mod à, ấn vào quả cầu mà vẫn ko ra ròng thứ 5. Mình cài thành công, cho folder keyboard vào đúng địa chỉ rồi respring. Máy mình là 3gs

Zenki

Super V.I.P
vẫn không đc mod à, ấn vào quả cầu mà vẫn ko ra ròng thứ 5. Mình cài thành công, cho folder keyboard vào đúng địa chỉ rồi respring. Máy mình là 3gs
Xem lại chi tiết bài đầu tiên nhé, đã làm các bước trong Settings chưa?

lucky_2907

sao không đưa vào soure cydia của pdaviet cho anh e nào không biết cách cài file deb tiện sử dụng.
mà không ai đóng gói thành ipa cho anh em dễ cài.thanks!!

Chỉnh sửa cuối:

pdana

sao không đưa vào soure cydia của pdaviet cho anh e nào không biết cách cài file deb tiện sử dụng.

Đóng gói file IPA thì làm sao mà can thiệp vào hệ thống được. Thư mục chứa file IPA và file Deb là khác nhau.

Zenki

Super V.I.P

Xài iPhone thì chịu khó nghiên cứu một tí, file .deb nó cũng không đến nỗi khó cài đâu. Dùng iPhone PC Suite thì cách cài file .deb nó cũng đơn giản như file .ipa thôi!

dangquybk

Nếu mọi người dùng iFile thì cài trực tiếp file deb bằng iFile được mà, cực kỳ đơn giản luôn :)

pdana

Tại sao mình cài mà không thể ra bàn phím có đầy đủ chữ việt có dấu như bài giới thiệu đầu tiên được nhỉ mà chỉ ra được bàn phím thế này thôiv (không có các chữ như ê, ô...)

Son_Do

Well-Known Member
Bàn phím này Bác Tài đã làm lại rồi, muốn bàn phím như bài đầu thì bạn copy thư mục của mình up lên theo đường dẫn như bài đầu nhé.

sealily82

Tại sao mình cài mà không thể ra bàn phím có đầy đủ chữ việt có dấu như bài giới thiệu đầu tiên được nhỉ mà chỉ ra được bàn phím thế này thôiv (không có các chữ như ê, ô...)

Bạn nhìn kỹ lại đi, có dấu mũ rồi mà,
Mình thấy bàn phím này khá tiện, thanks bác chủ thớt nhiều. Mà nhận tiện bác cho thêm dấu chấm và phẩy trên bàn phím này, thu hep. nút space lại thì hoàn hảo. có gì thêm vào rồi bác cho em xin nhé.. thanks bác nhiều;;)

conanlinh

Máy mình 3G Lock mới up lên FW 3.1.3 sao cài không được, lúc trước FW 3.1.2 vẫn xài bình thường, không biết có bác nào bị giống mình không nữa... :(

Germaniteen

Bạn đã jb chưa vậy?3.1.3 xài chưa ổn định đâu!

Xài iKey này kết hợp với vietnamese layout là quá chuẩn rồi đó mình vẫn xài bình thường post bài vô tư nhé

Last edited by a moderator:

conanlinh

Bạn đã jb chưa vậy?3.1.3 xài chưa ổn định đâu!

Xài iKey này kết hợp với vietnamese layout là quá chuẩn rồi đó mình vẫn xài bình thường post bài vô tư nhé

Máy mình đã JB và unlock mọi thứ đều OK chỉ tiếc là không cài bàn phím tiếng Việt này được ~X(

saigon3

Bàn phím nầy thì tốt thật nhưng đáng tiếc khi dùng có kèm theo mấy mẫu tự của emoji thì có vấn đề ngay . . ! . . ! . .

huynhba

Đây là cái Layout đơn giản nhất.. Tất cả đều giữ nguyên y như bàn phím gốc của English(US).
Chỉ duy nhất thêm dòng thứ 5 ở chế độ ABC, là dòng chứa ký tự và dấu tiếng Việt.
(Tên của Layout mình đặt là Vietnamese nhen).

Nếu được thì xin mọi người đề xuất các kiểu bàn phím bằng hình cũng được.
Để mọi người tham khảo và bình chọn "Bàn Phím Tiếng Việt Chuẩn" nhen

Vietnamese.keyboard

sao e làm đến bước chọn layout lại ko thấy Vietnamese nhỉ? e đã tải layout ở trên của a,copy đúng đường dẫn mà ko thấy?đã respring.
máy em là IP 3G, fw 3.1.3 custom.có cài thêm phần mềm nào nữa ko a?với lại em cài bản này là bản đầu tiên,ko có chép đè

Chỉnh sửa cuối:

nickytun

sao mình cài ikeyex bằng pc suite nó báo thiếu soft kèm theo!! bắt install soft đó trc gòi mới cho cài ikeyex!!! hix!!! mấy bác nào bít là gì ko dzị?? chỉ dùm!!! thanks nhìu

doananhtai

Mình cũng cài bằng PC Suite nè...
Nhưng chưa từng thử cài iKeyEx3-0.3~beta1.deb ngay từ đầu, mà trước đó đã cài iKeyEx3-0.2b.deb từ Cydia rồi, sau đó cài đè 0.3 beta1 vào thì OK
Vậy bạn thử cài 0.2b từ cydia trước rồi cài đè 0.3 beta1 vào thử xem được không.
Nếu không có Wifi có thể download 2 file deb này ở đây http://code.google.com/p/networkpx/downloads/list

(Nói thiệt lúc trước xài cái này, sau này có Viettyping bản Patch thì mình đã chuyển sang xài nó để gõ Telex vì quen tay hơn nên không còn xài nó nữa).