• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner v1.40.Beta2_SymPViet

h04ngl0ng

Ý mình ko phải là thế. Ý mình là khi nhấn phím chọn trái thì bị ra toàn ô vuông. Phần mềm không nhận font của máy.Đã fomat máy. Xóa cài lại font, cài lại ID nhưng ko đc. Máy mình đang cài font bay bướm. Phải Làm sao bi giờ hả các bác?

DreamLand

Ý mình ko phải là thế. Ý mình là khi nhấn phím chọn trái thì bị ra toàn ô vuông. Phần mềm không nhận font của máy.Đã fomat máy. Xóa cài lại font, cài lại ID nhưng ko đc. Máy mình đang cài font bay bướm. Phải Làm sao bi giờ hả các bác?

Thì chỉ có các này thôi bạn !
Đây là tổng hợp bộ Fonts đầy đủ nhất của ID. Hãy download nếu bạn thích. Sau khi tải về chép hết thư mục Fonts vào !:/System/Apps/ImageDesigner

Nếu ko thì thử Font Tiếng Việt khác xem sao :D

anhcoj

Cái này là do bị lỗi fonts đó bạn. Máy chưa nhận fonts,khi cài fonts xog bạn phải khởi động lại máy để máy nhận fonts.Vấn đề thứ 2 . Ko cài đc ID là do bạn 4mét máy mất đi bộ libs . Bạn cần cài lại python phù hợp cho máy. Vì đây là ứng dụng python bạn àh. Chúc thành công!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

h04ngl0ng

thứ 1 là máy mình có font tv và dùng bt.Thứ 2 là khi chèn chữ mà dùng font mặc định thì ok,nhưng nếu dùng font dữ liệu ngoài thì tiếng việt có dấu đều ra dấ > .Thank các bác đã gjúp.Ngày mai em lên PC em up ảnh rồi các bác chỉ bảo cho em

jimmyvn88

thứ 1 là máy mình có font tv và dùng bt.Thứ 2 là khi chèn chữ mà dùng font mặc định thì ok,nhưng nếu dùng font dữ liệu ngoài thì tiếng việt có dấu đều ra dấ > .Thank các bác đã gjúp.Ngày mai em lên PC em up ảnh rồi các bác chỉ bảo cho em
Vấn đề chèn Tiếng Việt với font dữ liệu ngoài ko hiển thị thì đó cũng là bt. Vấn đề bấm Menu mà ko hiển thị TV thì bạn up hình và up font đang dùng lên anh em test cho.

phuonxinh

BRO naò là ơn chỉ giúp em cách chèn tex vào ảnh by ID này với, trứơc giờ em vẫn dùng mặc định of máy, ko bit ID có hỗ trợ ko. Thank!
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

BRO naò là ơn chỉ giúp em cách chèn tex vào ảnh by ID này với, trứơc giờ em vẫn dùng mặc định of máy, ko bit ID có hỗ trợ ko. Thank!
Posted via Mobile Device
Đương nhiên là có rồi. Bạn bấm fím để hiện bảng công cụ, di chuyển đến chữ A để chèn text. Khám phá thêm nhé.

phuonxinh

Đương nhiên là có rồi. Bạn bấm fím để hiện bảng công cụ, di chuyển đến chữ A để chèn text. Khám phá thêm nhé.

Cảm ơn bác Jimmy nhé, nhưng em ko tìm thấy bảng công cụ như bác nói . Khi vào ID nhấn vào tùy chọn thấy ở dòng 6 là công cụ , nhấn vào thấy hiệ ra 4,5dòng ghi là xuất bảng màu, nhập bảng màu, taọ ảnh như khuân mẫu,.... Nhưng ko có cái như bác nói. Bác làm ơn chỉ rõ cho em từng thao tác đc ko? Cảm ơn bác nha
Posted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
Cảm ơn bác Jimmy nhé, nhưng em ko tìm thấy bảng công cụ như bác nói . Khi vào ID nhấn vào tùy chọn thấy ở dòng 6 là công cụ , nhấn vào thấy hiệ ra 4,5dòng ghi là xuất bảng màu, nhập bảng màu, taọ ảnh như khuân mẫu,.... Nhưng ko có cái như bác nói. Bác làm ơn chỉ rõ cho em từng thao tác đc ko? Cảm ơn bác nha
Posted via Mobile Device

Bạn vào ID nhấn 1 để chọn thanh công cụ,chọn tiếp chữ A để chèn text,nhấn típ phím 0 để nhập text.Phím 9 để chọn font chữ.

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

Posted via Mobile Device
Bạn vào cài đặt sau đó thiết lập lại các phím tắt sao cho thuận tiện với thói quen sử dụng của bạn là được mà.

Posted via Mobile Device

anhcoj

Posted via Mobile Device

để chèn text vào ảnh với ID bạn làm như sau: từ phím chọn trái. Bạn chọn ngay dòng 1(mở tập tin) =>bạn chọn lấy 1ảnh cần chèn text,(size 176~208) xog việc thứ nhất. Tếp theo bạn nhấn pím (* )sẽ xuất hiện bảng công cụ.=>Chọn ô có chữ (A)để hiển thị text=>lên pím chọn trái chọn dòng thứ 5 ( phông chữ) =>nhập văn bản. Xog... Giờ thì bạn đặt text đó ở đâu of ảnh thì đặt=>nhấn ok và lưu(mở dòng 1 từ phím chọn trái) vậy là hoàn tất rùi bạn, ko thể hướng dẫn kỹ hơn. Chúc bạn thành công!
Posted via Mobile Device

h04ngl0ng

Vấn đề chèn Tiếng Việt với font dữ liệu ngoài ko hiển thị thì đó cũng là bt. Vấn đề bấm Menu mà ko hiển thị TV thì bạn up hình và up font đang dùng lên anh em test cho.

font em đang dùng đây ạ font này khio ấn vào menu thì ko hiển thị được tiếng việt
http://www.4shared.com/file/187506932/6a885667/Bay_buom_os78_nochina.html
còn font này thì có tiếng việt trong menu nhưng khi chèn text vào mà lấy font ngoài thì ko hiển thị được
http://www.mediafire.com/?qzytomowzz0
ảnh đây ạ.cái ảnh này là của font thứ 2 nhưng khi chèn text vào thì cả 2 font đều bị như vậy.bro nào dúp em nhá

Whinny

font em đang dùng đây ạ font này khio ấn vào menu thì ko hiển thị được tiếng việt
còn font này thì có tiếng việt trong menu nhưng khi chèn text vào mà lấy font ngoài thì ko hiển thị được
ảnh đây ạ.cái ảnh này là của font thứ 2 nhưng khi chèn text vào thì cả 2 font đều bị như vậy.bro nào dúp em nhá
Áhhh...cái fonts ngoài nó không hiện đc tiếng việt có dấu với lại symbol đâu.
muốn có dấu với sybol thì phải dùng fonts chuẩn thui:D

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Cho mìh hỏi sao ko thể thay đổi kich thước ảnh đc nhỉ? Mình làm thử với ảnh 550x340 về 176x208 thì nó ra 176x110 làm mãi ko đc. :(
Posted via Mobile Device

Khi thay đổi kích thước nó sẽ hỏi "Có giữ lại giao diện ko?" thì chọn "Không" nếu ko nó sẽ giữ nguyên tỉ lệ khung đó

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Làm cái ảnh GIF đẹp đó bạn, đúng là ko thể dùng mấy font ngoài hiển thị TV đc đâu

piore

HÍc, python 1.6O em hok xài đc, đao về thì một lúc sau nó tự mất lun rùi tự kick va del khỏi máy. có bản nào xài cho python 1.45 ko ạ

DreamLand

HÍc, python 1.6O em hok xài đc, đao về thì một lúc sau nó tự mất lun rùi tự kick va del khỏi máy. có bản nào xài cho python 1.45 ko ạ
Do bạn lưu trên Bộ nhớ máy, kick vào intall thì nó tự động bị xóa đó :D
Python 1.60 sao bạn ko dùng được nhỉ :-?