• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

InvisibleShooter - ĐIỀU KHIỂN PPC CHỤP ẢNH TỰ ĐỘNG

Kan

Chỉ với 1 tin nhắn, PPC của bạn sẽ tự động turn on (nếu đang tắt), bật camera, và...chụp ảnh!

Trước hết hãy chọn cho PPC 1 vị trí thật đẹp, nhớ turn off và tắt hết các loại âm báo đi để kô ai biết nhé b-)

1. Chạy chương trình. Trong tab Help nhập số đk: 393-sA871 để Unlock.

2. Tab Program:

- Ô nhập code: code này sẽ được xác minh bằng SMS, nếu kô muốn đặt, bạn hãy để trống.

- Send confirmation reply message: đặt để chương trình tự động gửi tin báo cáo kết quả.

3. Tab Automatic: đặt số ảnh cần chụp và khoảng thời gian giữa những lần chụp (các thông số này có thể thay đổi trong SMS).

4. Tab Server: cài đặt để chương trình tự động upload các bức ảnh chụp được lên Internet Server.

5. Xong cài đặt, chọn Active.

Soạn tin nhắn:

- Soạn tin nhắn, gửi đến PPC với nội dung sau: INVISHO;X;Y;code
X: số ảnh cần chụp
Y: thời gian giữa mỗi lần chụp
code: mã đã đặt ở trong tab Program đã nói trên.

(Các thông số trên có thể bỏ qua trong SMS)

Ví dụ gửi SMS vơi nội dung:

INVISHO (PPC chụp 1 bức ảnh khi nhận tin)
INVISHO 3;5; (chụp 3 bức, mỗi lần cách nhau 5 phút)
INVISHO umbala (chụp 1 bức, xác định code đã đặt)

Đã test trên Wizard. InvisibleShooter hoạt động rất "bí mật": tự động bật PPC>bật Cam>chụp ảnh...>tự động tắt PPC >:)

"If we can remotely shot and see the photo from your phone,
maybe we can remotely do another things with your phone?
Do you imagine?"
(Trích từ trang chủ ;) )

DOP

Phần mềm hay thật,nhưng có lẽ hơi ... "phiêu" :D Cái hình bác Kan post lên dán vào cây í,lỡ may có ai chạy ngang wa,chộp luôn cái máy :O Khóc hận luôn
Soft này dùng để chụp lén wá cool ! JK :)

mdapro

:)), kiểu này phải có 2 cái điện thoại, mà muốn chụp lén thì hơi khó bởi phải tìm chỗ mà dán điện thoại vào ;)

DOP

JK : juz kidding thôi mà :) Cái soft này có chức năng ... quay film thì mới gọi là quá xá cool =))
InvisibleShooter hoạt động rất "bí mật": tự động bật PPC>bật Cam>chụp ảnh...>tự động tắt PPC
cần là cần cái này thôi ạ :D:D

giacomini

Mình đã test thành công trên Neo. Rất tốt, nhưng nếu có quay phim nữa thì tuyệt.

giacomini

Mình mới mò ra chút đỉnh là:
Nếu Camega của các Bác đang để ở chế độ quay fiml thì khi hoạt động nó sẽ quay fiml luôn...nhưng chỉ được có mười mấy giây thôi đang tìm cách cho nó quay nhiều hơn. Còn nếu các Bác để ở chế độ chụp hình thể thao thì khi ra lệnh chụp 1 tấm thì nó sẽ chụp 10 tấm ( vì mặc định của chế độ sport là vậy mà) Các Bác khám phá thêm nhe!

FilterKings

Các bác ơi, thằng này có automatic không, tức là cài đặt giờ thui, tự nó chụp, chứ không cần phải SMS. Tui tìm hoài mà không thấy, chắc là không có wá hả?

giacomini

Có chứ Bác. Bác vài Tab Automatic đánh dấu chọn vào Allow to set and run automatic process. Sao đó chọn số bức ảnh và thời gian chụp (chọn 100 bức, trong bao nhieu phúc tùy bạn.. đặc biệt nếu trên Camera bác đang để ở chế độ chụp Sport thì số hình chụp sẽ là 100x10 tấm lận đó tha hồ luôn, nhưng không biết Pin và bộ nhớ có chịu nổi không).
Sau đó Bác chọn Start Now thì nó sẽ tự động chụp theo những gì Bác đã cài đặt.

sutu

Mình mới mò ra chút đỉnh là:
Nếu Camega của các Bác đang để ở chế độ quay fiml thì khi hoạt động nó sẽ quay fiml luôn...nhưng chỉ được có mười mấy giây thôi đang tìm cách cho nó quay nhiều hơn. Còn nếu các Bác để ở chế độ chụp hình thể thao thì khi ra lệnh chụp 1 tấm thì nó sẽ chụp 10 tấm ( vì mặc định của chế độ sport là vậy mà) Các Bác khám phá thêm nhe!

em củng như bác,sao quay được máy giây là thôi vậy.Mấy bác nghiên cứu xem sao?
phải công nhận phần này Pro đây

mpboss

mình đã cài đặt và sử dụng thử nhưng không thấy nó lưu hình ảnh chụp đươc ở đâu mình không tìm ra

lttung

He he, chết dở, sau vụ có phần mềm này thì trên mạng lại có vô khối chuyện sì căng đan đây.

giacomini

mình đã cài đặt và sử dụng thử nhưng không thấy nó lưu hình ảnh chụp đươc ở đâu mình không tìm ra

Thường là trong My Documents\ My Pictures thôi. Chú ý cả trong bộ nhớ Card và máy nhé. Tốt nhất là Bạn xem lại trong Camera của máy Bạn cài đặt cho nó lưu ở đâu thì nó lưu ở đó thôi. Thân!

ThAngNgO_

vui thật.em mới test quả này xong,mọi người tự nhiên hơn cả cô tiên ( vì ko bít mình bị chụp lén mà ) :):):)

meohp

thử trên may o2excel không được chán quá . các dòng máy khác chưa thử bác nào có hướng dẫn chi tiết hơn không

binhduong

em sài trên o2 exec tốt mà bác. chỉ có cái tội nó không rỏ, và chì chụp được 1 tấm duy nhất, cho dù đã gởi tin nhắn với ;x;y rùi.

giacomini

em sài trên o2 exec tốt mà bác. chỉ có cái tội nó không rỏ, và chì chụp được 1 tấm duy nhất, cho dù đã gởi tin nhắn với ;x;y rùi.

Để khắc phục tạm trường hợp này Bạn set Camera ở chế độ Sport như vậy thì khi nó ra lệnh chụp 1 tấm sẽ thành 10 tấm :D

paracetamol

sao em giống bác mpboss thế

ủa sao em cũng kg sử dụng được vậy.em xài exec .em gửi tin nhắn ,thông báo đã nhận tin nhắn nhưng tìm hoài mà kg thấy ở đâu hết cả trong thẻ và máy luôn .có bác nào chỉ cho em với.thank