• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

InvisibleShooter - ĐIỀU KHIỂN PPC CHỤP ẢNH TỰ ĐỘNG

giacomini

ủa sao em cũng kg sử dụng được vậy.em xài exec .em gửi tin nhắn ,thông báo đã nhận tin nhắn nhưng tìm hoài mà kg thấy ở đâu hết cả trong thẻ và máy luôn .có bác nào chỉ cho em với.thank

Thông thường khi nhận được tin nhắn (chú ý: tin nhắn phải đúng cú pháp nhé) Nếu soft hoạt động bình thường thì sẽ tự động bật Camera lên và chụp. Cách cài đặt thì Bạn coi kỹ lại trang đầu nhe.
1 điều chú ý nữa là máy Bạn dùng để gởi tin nhắn phải tắt chức năng chữ ký đi nhé (Vì để nó sẽ tự động thêm chữ ký vào -> sai cú pháp). Bạn có thể dùng chính máy bạn gởi tin nhắn cho bạn để test.
Cuối cùng chúc thành công.

Phoenix

Mình test thử trên O2mini, dùng rất ok. Mình nhắn tin từ YM vào máy cũng có tác dụng (không nhất thiết phải nhắn bằng máy khác, miễn là có chữ INVISHO thôi)
Đã thử chế độ camera: Chính xác là quay được 15s.

Chỉnh sửa cuối:

mpboss

Mình xài Atom sau khi nhận tin thì camera có tự động mở nhưng không chụp hình các pác cho ý kiến(mình lấy máy khác nhắn tin INVISHO)

minhphuaz

Member
Mình cài vô, chạy được rồi nhưng đâu có thấy chụp được đâu. Cả khi đặt hẹn giờ và kích hoạt qua tin nhắn luôn. Mình xài O2II. Mong được giúp đỡ.

DOP

@minhphuaz : bác quay lại trang 1 check lại xem sao ??? Có thể sai cú phát ấy bác :)

nimda

Phần mềm này quá hay, để chụp quay lén thì số zách, nhưng cho tui hỏi khoảng thời gian từ khi gửi sms tới lúc nó chụp mất bao lâu, làm sao canh để chụp được đúng lúc nhất???

Thank trước.

DOP

Cái này nimda phải hỏi các đại gia như Mobifone hay vinaphone hay các bác tổng đài nhà ta,thường thì tin nhắn đến 1 máy mất bao nhiêu phút,rồi canh mà SMS :D Theo Dop nghĩ cũng không đến nỗi quá lâu đâu

kojirovn

Phần mềm hay nhưng chất lượng ảnh trên o2i thì khá tệ, ko biết cài vào có cải thiện được chút nào ko đây!

demax

Không biết có cách nào link soft này với Soft CoolCamera không nhỉ???

Mình đã làm được khi tin nhắn gửi đến thì nó khởi động được CoolCamera nhưng nó chỉ khởi động chương trình CoolCamera lên chứ không chịu tự quay phim hay chụp hình gì cả thế mới đau chứ.

Đang nghiên cứu để làm tiếp...

sportdinh

SAO GỞI ppc?

cho mình hỏi tý bạn ơi,
soạn tin nhắn xong rồi gởi đến ppc làm sao?
gởi đến số nào để ppc của mình nhận được?
bạn có thể nói rõ hơn dùm mình được ko?
Cám ơn nhiều

Taybac

Well-Known Member
cho mình hỏi tý bạn ơi,
soạn tin nhắn xong rồi gởi đến ppc làm sao?
gởi đến số nào để ppc của mình nhận được?
bạn có thể nói rõ hơn dùm mình được ko?
Cám ơn nhiều

Soạn tin nhắn từ 1 máy khác hoặc từ YM rồi gửi đến máy của bạn để nó tự động chụp thôi mà ! Chịu khó đọc kỹ chủ đề đi nhé !

Nevermind

Chương trình hay quá, nhưng hoạt động không ổn định trên O2 Atom, nhiều lúc nó bật Camera lên rồi ko chụp :O , có ai bị thế ko, help me.

begift

Em vừa thử thấy chạy OK. Nếu set Option Keep backlight on while in viewfinder thì được, còn bỏ thì tịt.
Em dùng O2 miniS WM5 nhá.

Vừa thử trên Dopod M700 thấy có chạy, nhưng hình như là không ổn định lắm. Đang test tiếp đã.
Lỗi đầu tiên thấy là chụp hình xong nó mở tùm lum các chương trình xem ảnh, rồi đọc EXIF... Đáng lẽ ra chụp xong phải im lặng đóng chương trình lại thì tốt hơn. Đằng này lại phơi hết ra.

Last edited by a moderator:

hero307

Có chứ Bác. Bác vài Tab Automatic đánh dấu chọn vào Allow to set and run automatic process. Sao đó chọn số bức ảnh và thời gian chụp (chọn 100 bức, trong bao nhieu phúc tùy bạn.. đặc biệt nếu trên Camera bác đang để ở chế độ chụp Sport thì số hình chụp sẽ là 100x10 tấm lận đó tha hồ luôn, nhưng không biết Pin và bộ nhớ có chịu nổi không).
Sau đó Bác chọn Start Now thì nó sẽ tự động chụp theo những gì Bác đã cài đặt.

Hơ, tớ cũng xài Neo nhưng làm như cậu này hướng dẫn máy nó thoát luôn ra ngoài rồi ko có hiện tượng gì xảy ra nữa, như vậy là sao nhỉ? Mà có cách nào thiết lập để... nháy máy phát thì nó chụp ko :D

flymanhyu

Không biết bao giờ có phiên bản mới,vì em đang dùng con exec,mà chụp kô chuẩn gì cả,nếu kết hợp được với coolcamera thì tuyệt.thks

Kobold1609

Mình đang dùng thì ct đòi ck,huynh nao co cho xin nhe,cam on n!

Đọc kĩ hướng dẫn ở trang đầu tiên nhé,Kan đã giới thiệu rất kĩ càng và hướng dẫn cách sử dụng rồi mà.
Chúc vui !

nampl

Mình đã test thành công trên Neo. Rất tốt, nhưng nếu có quay phim nữa thì tuyệt.

mình đã cài trên Neo quay phim rất tốt. Quay lần đầu chỉ dc 15s nhưng lần sau thì dc lâu.Ban muốn quay dc nhiều thì khi nhắn tin mình để số lần quay nhiều hơn là dc. Chúc bạn có dc những thước phim như ý hiii:))

ndhung70

Đã test thành công trên O2 Exec,tin nhắn gửi lại ghi đúng giờ và số ảnh đã chụp,nhưng thất bại trên O22,cũng gửi lại tin nhắn,nhưng tìm lại trên máy ppc thì tuyệt ddooois không tìm thây ảnh đã chụp được...không hiểu lỗi gì(có thể do bản ROM đang dùng R 6.00...)

nzkaize

Đã test thành công trên O2 Exec,tin nhắn gửi lại ghi đúng giờ và số ảnh đã chụp,nhưng thất bại trên O22,cũng gửi lại tin nhắn,nhưng tìm lại trên máy ppc thì tuyệt ddooois không tìm thây ảnh đã chụp được...không hiểu lỗi gì(có thể do bản ROM đang dùng R 6.00...)

Em cũng bị y chang như anh vậy. Có bạn nào xai O22 bị tình trạng giống vậy ko? Em đã thử reset lại rồi chạy lại nhưng vẫn bị. Chưa dám hard reset vì phải cài lại nhiều chương trình quá hic hic