• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

Zenki

Super V.I.P
Danh sách các bản Custom trong đợt Build lần này như sau:

iOS 4.1 Custom dành cho iPhone 3G / 3GS và 4
iOS 4.1 Custom dành cho iPod Touch 3G / 4G
iOS 4.1 Custom dành cho AppleTV 2G
iOS 3.2.2 Custom dành cho iPad

Tất cả các bản Custom cho iPhone đều không bị nâng Baseband vì hiện tại chưa có Tool Unlock cho BB ở iOS 4.1

Lưu ý với bản Custom cho iPhone 3G
vì nhiều người than phiền Multitasking trên iPhone 3G chậm nên trong lần Build này mình không kích hoạt chức năng Multitasking cho iPhone 3G, chỉ kích hoạt HomeScreen và Hiển thị % Pin mà thôi. Phần Multitasking sẽ dành cho các bạn ai có nhu cầu sẽ tự kích hoạt hoặc dùng các ứng dụng khác thông qua Cydia.

Tất cả đều đang trong quá trình được Build và Upload lên Host của PDAVIET. Theo tiêu chí riêng của các bản Customs trước đây của PDAVIET, các bản iOS Custom này hoàn toàn sạch sẽ, không kèm theo bất cứ quảng cáo và Package nào ngoài Cydia.

Các bản Custom đều sẽ có bộ nhớ Root là 1GB.

Link Download các iOS Customs

Xin gửi lời cảm ơn đến Man tinh_la_gi đã hỗ trợ Host để Upload và TMod vipboy_9x đã cho mượn tạm Host để Upload trong lúc Host của Zenki bị lỗi và phải chờ cập nhật. Ngoài ra gửi lời cảm ơn đến anh em thành viên đã tham gia gắn bó với PDAVIET trong suốt thời gian qua và rất mong các anh em sẽ tiếp tục gắn bó hơn với PDAVIET để có thêm những bản Custom mới tiếp theo trong tương lai.

Về cách Up bản Custom này cho các máy iPhone 3GS New/Old Boot và iPhone 4, các bạn có thể xem bài hướng dẫn dùng Tool Redsn0w của Mod doananhtai - TẠI ĐÂY -

Chỉnh sửa cuối:

htrantk

Hichic, Minh moi update len 4.1 va jailbreak ca 3GS va 4g, baseband update lên luôn rồi. Mình chỉ muốn 3GS xài unlock nhưng chắc phải chờ

Rygar

Vậy là hiện nay ip4 có thể chạy được FW Custom rồi hả bạn ?

WiSoul

đang chờ Custom 3gs nè :D. Từ nay sẽ bỏ khái niệm New Old Bootroom, chờ cho Apple ra cái Bootroom mới thì sẽ có khái niệm mới :))

Zenki

Super V.I.P
Cập nhật Link cho iPhone 4 bản Locked.

Các Link còn lại cho iPhone sẽ được UP vào khuya nay hoặc sáng sớm mai

iPod, iPad và AppleTV dự kiến cuối tuần nay sẽ được UP

tinh_la_gi

Administrator

• [*]iPhone 3G LOCKED || WORLD
    [*]iPhone 3GS LOCKED || WORLD
    [*]iPhone 4 LOCKED || WORLD
    [*]iPod Touch 3G || 4G
    [*]iPad 3.2.2
    [*]AppleTV 2G
Phải up ké vào tài khoản của Vipboy vì tài khoản của Adv Mod Zenki bị trục trặc lúc hosting nâng cấp và kết nối với pv mới thấy hết "nhiệt" và "tình" của Adv ...

phoenix173

Lưu ý: Pawnage tool 4.1 một có chế độ enter DFU đặc biệt, cho nên các bạn cần pawnagetool 4.1 để restore.

1. Nếu ai đang sài window (không nên restore 4.1 vào thời điểm này), nếu không phone của bạn sẽ bị lỗi 3014, 1600, và 1601. (Đã test 3 lần, đều bị mấy lỗi trên). Đợi vài ngày sau sẽ có snowbreeze 2.1 cho window.
2. Nếu ai có MAC thì có thể dùng pawntool 4.1 tạo custome FW và restore bình thường. Làm theo hướng dẫn là OK. Nên nhớ giữ ALT+Restore và phải tìm đúng Custome FW, đừng bao giờ chọn nhầm Official FW.
3. Còn ai không có máy MAC thì có thể đi mượn máy, dùng pawnagetool 4.1 trên MAC để enter DFU mode. Xong rồi rút dây usb ra, cắm qua lại window và restore bình thường. (cách này mình chưa thử nên không biết, ai thử rồi thì cho ý kiến)

Chỉnh sửa cuối:

thangna9

Mod Zenki cho mình hỏi Ip4 có cần điều kiện cần thiết gì ở FW cũ để up bản custom này không?

namy2k

Cũng đang quan tâm IP4 lock, cần những gì để có thể update bản này, update có bị nâng BB, có thể unlock? Mong anh cho thêm thông tin

AquaSta

Moderator
Mod Zenki cho mình hỏi Ip4 có cần điều kiện cần thiết gì ở FW cũ để up bản custom này không?

Cứ thế phang, không phải lăn tăn bạn ạ

Cũng đang quan tâm IP4 lock, cần những gì để có thể update bản này, update có bị nâng BB, có thể unlock? Mong anh cho thêm thông tin

Tất cả các máy đều không nâng baseband, nâng baseband thì vứt luôn chứ còn dùng làm gì nữa hả bạn?

phoenix173

Tất cả các máy đều không nâng baseband, nâng baseband thì vứt luôn chứ còn dùng làm gì nữa hả bạn?

Iphone mà nâng baseband thì cũng trùm mền để đó, chờ ngày unlock, chứ nở lòng nào mà vứt đi. Ông mà vứt đi là có người khác nhặt ah`.

panrai

Super V.I.P
vậy tối nay có máy để sài rùi \-/,hết bị chùm mềm rùi,cho 3gs trước đi zenki ơi ;;)

davidcoperfield

Sau khi đưa máy iphone 4 (bản lock) về DFU hiện cọng cáp + đĩa, thì itunes không nhận được iPhone và xuất hiện thông báo sau:
The iphone software update server could not be contacted
AE cho biét làm sao để khắc phục lỗi này. Tks...

alanlee

Vậy là con 3GS New Bootroom có thể dùng Custom FW được rồi hả các bạn ( sorry , quá gà về IP :( ) :D

legoki

Lưu ý là những firmware này chỉ dùng để restore trên Mac thôi nhé. Không thể restore trên window bởi vì Pwntool ko thể chạy trên windows. Bước cuối cùng là đưa máy về DFU trên Mac có dùng exploit của geohot cho nên mới restore được