• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

duyphuong123

Khj restore fw custom nay thì vẫn đưa IP về màn hình cáp & đĩa phải không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

Khi có FW custom rùi bạn dùng Win hay Dùng Mac điều Restore được hết.

Tổng hợp tất cả các "report" từ các diễn đàn trong và ngoài nước, xin tóm lược như sau:

Trên Windows

Recovery Mode / Normal Mode
1. restore fw custom 4.1 => Error 21.
2. restore 4.0.1 gốc, jb bằng limera1n -> restore fw custom 4.1 => Error 21.
3. restore 4.0.1 gốc, jb bằng greenpoison -> restore fw custom 4.1 => Error 21.
4. (old bootrom) restore 3.1.2 gốc, jb bằng blackra1n-> restore fw custom 4.1 => Error 21.
5. (old bootrom) restore 3.1.2 gốc, jb bằng blackra1n-> restore fw custom 4.1 (thời xưa) -> restore fw custom 4.1 => Error 21.

DFU Mode (vì DFU nên tình trạng hiện hành không ảnh hưởng)
1. restore fw custom 4.1 => Error 1600

===> Windows tại thời điểm này là BÓ TAY. hic hic
-- Không biết Dev Team sẽ giải quyết vấn đề này ra sao ? và liệu iH8sn0w với bản sn0wbreeze 2.1 có giải quyết được không ? -----

ClickHonda

Tổng hợp tất cả các "report" từ các diễn đàn trong và ngoài nước, xin tóm lược như sau:

Trên Windows

Recovery Mode / Normal Mode
1. restore fw custom 4.1 => Error 21.
2. restore 4.0.1 gốc, jb bằng limera1n -> restore fw custom 4.1 => Error 21.
3. restore 4.0.1 gốc, jb bằng greenpoison -> restore fw custom 4.1 => Error 21.
4. (old bootrom) restore 3.1.2 gốc, jb bằng blackra1n-> restore fw custom 4.1 => Error 21.
5. (old bootrom) restore 3.1.2 gốc, jb bằng blackra1n-> restore fw custom 4.1 (thời xưa) -> restore fw custom 4.1 => Error 21.

DFU Mode (vì DFU nên tình trạng hiện hành không ảnh hưởng)
1. restore fw custom 4.1 => Error 1600

===> Windows tại thời điểm này là BÓ TAY. hic hic
-- Không biết Dev Team sẽ giải quyết vấn đề này ra sao ? và liệu iH8sn0w với bản sn0wbreeze 2.1 có giải quyết được không ? -----

Vậy là dùng WIN không thể restore được rồi, đành phải tiếp tục chờ đợi thôi

doananhtai

Đã biết nguyên nhân tại sao không thể restore trên windows..

Vì muốn restore cái FW Custom này máy buộc phải đưa về chế độ DFU và phải đưa về bằng nút DFU của PwnageTool. Vì sao ?
trong dev team blog đã giải thích:
DFU button: That “DFU” button in PwnageTool is more than it looks like. It guides you through the DFU process, but then also runs the appropriate exploit to convince your device and iTunes that all is legit. The DFU button in PwnageTool is not just your average DFU.

Nút DFU : nút "DFU" trong PwnageTool (làm) nhiều thứ hơn là bạn tưởng. Nó vừa hướng dẫn bạn cách vào DFU, nhưng sau đó nó sẽ chạy một exploit thích hợp để đưa thiết bị và iTunes bắt tay nhau. Cái nút DFU trong PwnageTool không còn là cái DFU bình thường.

=> Muốn restore phải nhờ cái nút này. (trên windows chắc phải chờ sn0breeze 2.1 quá).

AquaSta

Moderator
Đúng như anh Tài nói đó. Muốn Restore các máy newboot room thì phải dùng nút DFU và phải có MAC, nút này không phải là đưa về DFU mà nó sẽ chạy exploit thích hợp cho máy

Zenki

Super V.I.P
Vừa Upload xong các bản cho iPhone mà nghe anh em báo lỗi vậy thì nản quá nhỉ! Các anh em dùng New Bootroom chịu khó xài Tool Limera1n hoặc GreenPois0n vậy :(

Mình sẽ chờ xem có Update gì từ Dev-Team không!

AquaSta

Moderator
Vừa Upload xong các bản cho iPhone mà nghe anh em báo lỗi vậy thì nản quá nhỉ! Các anh em dùng New Bootroom chịu khó xài Tool Limera1n hoặc GreenPois0n vậy :(

Mình sẽ chờ xem có Update gì từ Dev-Team không!
Zenki mau up cho 3Gs đi, lỗi thì anh em ta sẽ cài MAC vào PC. Đang chờ 3GS Locked lắm đây này. Chắc chắn là sẽ cài MAC vào, chưa cài được là do ổ đĩa quang có vấn đề thui. Máy ảo thì không thể restore đâu anh em nhé!
À, có rồi thanks nhiều :X

duyphuong123

cho em hỏi up fw custom của bác Zenki trên MAC như thế nào,mong các bác cho 1 bài hướng dẫn chi tiết.

HTC_VUTHANH

Moderator
của em 3g lock chạy đc trên win hả bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

ko thấy bác khẳng định đành chờ chuột bạch vậy

Chỉnh sửa cuối:

duyphuong123

các bản này chạy được cho cả old và new bootrom đúng không ạ? nếu laptop của cài cả WIN & MAC rồi đùng Mac restore được không ạ?

AquaSta

Moderator
các bản này chạy được cho cả old và new bootrom đúng không ạ? nếu laptop của cài cả WIN & MAC rồi đùng Mac restore được không ạ?

Chạy được cả old và new bootrom bạn ạ. Cài MAC trên PC restore là được
Các máy 3GS New Boot và iPhone 4 sẽ không chạy trên Win được :(
Máy mình old bootrom cũng chả chạy được, lỗi 21 ở Recovery và 1600 ở DFU :D Đang down MAC OS :D

duyphuong123

Máy mình old bootrom cũng chả chạy được, lỗi 21 ở Recovery và 1600 ở DFU :D Đang down MAC OS :D

bác cho e xin link download MAC và bài hướng dẫn cài MAC trên WIN 7 với!em muốn chạy cả MAC và WIN 7 luôn>:)

Chỉnh sửa cuối:

WiSoul

Anh cho em hỏi ngoài lề chút xíu là anh cài Mac Os trên PC luôn hả anh? Em cài Mac Os lên Laptop có dc ko? Máy em là Dell Inspirion N5010. Mình phải down bộ cài hay ra ngoài cửa hàng mua DVD về cài

AquaSta

Moderator
bác cho e xin link download MAC và bài hướng dẫn cài MAC trên WIN 7 với!em muốn chạy cả MAC và WIN 7 luôn>:)

Anh cho em hỏi ngoài lề chút xíu là anh cài Mac Os trên PC luôn hả anh? Em cài Mac Os lên Laptop có dc ko? Máy em là Dell Inspirion N5010. Mình phải down bộ cài hay ra ngoài cửa hàng mua DVD về cài

Các bạn xem ở đây: http://www.vn-zoom.com/f228/cai-dat-mac-os-x-tren-pc-dung-chip-intrel-529762.html
Trước đây mình đã download 2 bộ Leopard và Snow về để định cài đặt thì đúng lúc ổ đĩa của mình trục trặc không đọc được đĩa DVD
Cài Hackintosh trên PC cũng được chứ không cần phải có máy MAC mới dùng MAC OS. Manager tinh_la_gi anh ý cũng dùng Sony Vaio cài Hackintosh đó :D
Nếu các bạn đã biết cách cài Windows XP dual boot với Windows 7 hoặc một hệ điều hành khác thì dễ. Ai chưa biết thì nên xem qua kiến thức tạo dual boot nhé hoặc tham khảo bài này