• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.2 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

giangvungtau

cho mình hỏi là mình có 1 con ip4 IOS 4.2.1 giờ update cái này thì đang restore nó báo lỗi là 3194 là nó báo thiếu file SHSH nhưng mình đã lưu lại ở trên máy tính và cả trên ip luôn mà sao vẫn báo lỗi.mình cũng đã sửa file host luôn mà vẫn bị.bạn hướng dẫn dùm mình với

AnhPheCT

cho mình hỏi là mình có 1 con ip4 IOS 4.2.1 giờ update cái này thì đang restore nó báo lỗi là 3194 là nó báo thiếu file SHSH nhưng mình đã lưu lại ở trên máy tính và cả trên ip luôn mà sao vẫn báo lỗi.mình cũng đã sửa file host luôn mà vẫn bị.bạn hướng dẫn dùm mình với

Nếu có SHSH FW 4.3.2 trên Cydia thì mở TU lên click vào dòng "Start TSS Server" để nó xuống Taskbar. Đưa iP về DFU Mod, mở iTunes lên nhấn Shift + Restore rồi browser đến FW 4.3.2 mà Bạn muôn Restore. Thử lại nhé!

giangvungtau

Nếu có SHSH FW 4.3.2 trên Cydia thì mở TU lên click vào dòng "Start TSS Server" để nó xuống Taskbar. Đưa iP về DFU Mod, mở iTunes lên nhấn Shift + Restore rồi browser đến FW 4.3.2 mà Bạn muôn Restore. Thử lại nhé!

giờ nó bị dính DFU rồi bạn ơi.làm sao để thoát ra được vậy,màn hình giờ đen thui rồi hix

giangvungtau

vậy thì bạn chạy FW 4.3.2 đi chứ đợi gì nữa đây

mình chạy rồi.xong thì đen thui màn hình luôn,dùng IRE và TU để thoát nhưng ko được.làm sao để khắc phục vậy bạn.xin giúp mình với.mình cần gấp lắm

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

mình chạy rồi.xong thì đen thui màn hình luôn,dùng IRE và TU để thoát nhưng ko được.làm sao để khắc phục vậy bạn.xin giúp mình với.mình cần gấp lắm

Chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc15 luôn xem có vượt lỗi ko? Hìnhn hư lỗi này là do chưa có SHSH bị dính DFU Mod ko kích thoát được.

giangvungtau

Chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc15 luôn xem có vượt lỗi ko? Hìnhn hư lỗi này là do chưa có SHSH bị dính DFU Mod ko kích thoát được.

mình đã save SHSH rồi mà ko sao ko có vậy bạn??nếu ko thoát được thì phải hạ xuống lại 4.2.1 hả bạn??nếu mình cài lại 4.3.2 gốc thì có vượt được DFU này ko bạn

AnhPheCT

mình đã save SHSH rồi mà ko sao ko có vậy bạn??nếu ko thoát được thì phải hạ xuống lại 4.2.1 hả bạn??nếu mình cài lại 4.3.2 gốc thì có vượt được DFU này ko bạn

Ip của W hay Lock 3Gs hay iP4? BB hiện tại? Nếu 3Gs Lock, iP4 restore với FW gốc sẽ nâng BB ko Unlock được, 3Gs nâng lên BB iPad, iP4 dùng Gevey SIM, W thì vô tư.

giangvungtau

Ip của W hay Lock 3Gs hay iP4? BB hiện tại? Nếu 3Gs Lock, iP4 restore với FW gốc sẽ nâng BB ko Unlock được, 3Gs nâng lên BB iPad, iP4 dùng Gevey SIM, W thì vô tư.

của mình là ip4 w.giờ nó đen màn hình nên mình ko biết phải làm gì để nhìn thấy bb nữa bạn ơi.

AnhPheCT

của mình là ip4 w.giờ nó đen màn hình nên mình ko biết phải làm gì để nhìn thấy bb nữa bạn ơi.

IP4 World ko quan tâm đến BB, Nếu vẫn còn dính DFU thì tải FW 4.3.3 cao nhất fix lỗi FW 4.3.2 ổn hơn FW 4.3.2 gốc hay Custom điều OK.
FW 4.3.3 gốc : http://appldnld.apple.com/iPhone4/041-1011.20110503.q7fGc/iPhone3,1_4.3.3_8J2_Restore.ipsw

FW 4.3.3 Custom ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.p...-iP4-với-Sn0wbreeze-2.7-(Untethered)-07-05-11

Bật iTunes lên xem có nhận iP ko nếu nhận. Làm theo chú ý....Restore lại....Với FW Custom restore xong ko cần làm gì hết kết nối iTUnes Active có luôn Cydia, với FW 4.3.3 Gốc thì Active với iTunes xong JB mới có Cydia....!

panrai

Super V.I.P

h bạn vào xóa file hots đi sao đó bạn khởi động PC lại rùi dowl FW gốc về up cho em nó lên 4.3.3 gốc sau đó JR nó sẽ hết thôi mình vừa làm xong 1 cây khi chiều đây đó là do bạn chưa xóa host thôi nếu chạy FW custom thì luu theo file khác chứ ko lưu như vậy đc
thứ 2 : bạn phải up itunes lên bản mới nhất nhé cái nầy mới quan trọng đó

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Restore 1 cây iP từ lúc chưa có SHSH 4.3.3 đến khi có SHSH 4.3.3 mà chưa xong....! TU cập nhật 4.33.00 lưu SHSH FW 4.3.3.

giangvungtau

chết rồi,mình đưa lên 4.3.3 mà vẫn ko thấy gì.sao mình lưu SHSH mà thấy chỉ có 4.3b1 thôi ,mình ko rành về mấy cái này hix.có khi nào ko thể cứu được ko bạn ơi

ducthang

chết rồi,mình đưa lên 4.3.3 mà vẫn ko thấy gì.sao mình lưu SHSH mà thấy chỉ có 4.3b1 thôi ,mình ko rành về mấy cái này hix.có khi nào ko thể cứu được ko bạn ơi

Thử bật TU nên lưu lại đi thôi nếu mụn thì không cứu đc rôi r này chỉ còn shsh4.3.3

giangvungtau

Thử bật TU nên lưu lại đi thôi nếu mụn thì không cứu đc rôi r này chỉ còn shsh4.3.3

nếu ko cứu được ko lẽ bỏ luôn ip4 sao bạn???ra tiệm hay hãng iphone có thể làm nó sống lại ko bạn???

giangvungtau

cuối cùng đã cứu lại con iphone4.hix.ko dám nghịch dại nữa,cám ơn các MOD đã giúp đỡ,giờ đã biết thêm nhiều kinh nghiệm khi update ver rồi.

giangvungtau

Các Mod xin hướng dẫn dùm e các bước để cài FW này cho con ip4 lock với.e trước giờ cài con world nên ko sợ gì nhưng cài con lock nghe nói khó quá.giờ ga lăng với bạn gái nên muốn lấy điểm,Các Mod giúp e với.Cám ơn MOD nhiều