• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.2 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

metropolis

Hix, máy em ip4 word, bb 2.10 cũng bị dính lỗi 1 sóng. Chẳng hiểu bị gì. Có khi nào xài sim mobi thế ko nhờ.

AnhPheCT

Hix, máy em ip4 word, bb 2.10 cũng bị dính lỗi 1 sóng. Chẳng hiểu bị gì. Có khi nào xài sim mobi thế ko nhờ.

iP4 W restore lên FW 4.3.2 Custom build = PwnageTool 4.3.2 hoặc FW 4.3.2 Gốc xong JB = Redsn0w 0.9.6rc14 sẽ fix lỗi hiện thị sóng 1 cục mà. Hình như nâng lên BB 4.10 sử dụng sẽ ôn định hơn.

HTC_VUTHANH

Moderator
iP4 W restore lên FW 4.3.2 Custom build = PwnageTool 4.3.2 hoặc FW 4.3.2 Gốc xong JB = Redsn0w 0.9.6rc14 sẽ fix lỗi hiện thị sóng 1 cục mà. Hình như nâng lên BB 4.10 sử dụng sẽ ôn định hơn.
hok phaỉ hình như mà là chắc chắn nâng BB lên mới hét lỗi 1 vạch sóng;;)

giangvungtau

Thừa rất nhiều luôn

Cho mình hỏi mình mới restore xong giờ nó hiển thị cáp và hình itune.Và hiện dòng chữ no sim card intalled.insert a vaild sim with no pin lock to active iphone,giờ mình phải làm gì tiếp theo vậy MOD??mình mới biết dùng iphone nên chưa có kinh nghiệm gì để jailbreak iphone cả.mong được các bạn hướng dẫn.

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Cho mình hỏi mình mới restore xong giờ nó hiển thị cáp và hình itune.Và hiện dòng chữ no sim card intalled.insert a vaild sim with no pin lock to active iphone,giờ mình phải làm gì tiếp theo vậy MOD??mình mới biết dùng iphone nên chưa có kinh nghiệm gì để jailbreak iphone cả.mong được các bạn hướng dẫn.

Nếu của bạn là bản w thì nắp sim vào bật Ituner active thôi

AnhPheCT

Nếu iP World lắp bất kỳ SIM nào vào gắn vào iTunes sẽ Active cho Bạn vào được SB và có sóng. Nếu iP Lock JB = Redsn0w 0.9.6rc14 vào được SB sao đó bật Wifi lên vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2.2 là có sóng. JB = Redsn0w phải browser đến FW gốc cùng loại (iP của Bạn đang ở FW 4.3.2 Custom thì chỉ đường dẫn đến FW gốc 4.3.2 gốc và chạy JB thôi)

giangvungtau

Nếu iP World lắp bất kỳ SIM nào vào gắn vào iTunes sẽ Active cho Bạn vào được SB và có sóng. Nếu iP Lock JB = Redsn0w 0.9.6rc14 vào được SB sao đó bật Wifi lên vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2.2 là có sóng. JB = Redsn0w phải browser đến FW gốc cùng loại (iP của Bạn đang ở FW 4.3.2 Custom thì chỉ đường dẫn đến FW gốc 4.3.2 gốc và chạy JB thôi)

sao giờ mình cài game vào nó báo lỗi là the app" .........." was not installed on the phone ....because an unknown error occurred (0xE8008001).mình đã cài appsync 4.x rồi mà sao vẫn bị như thế

AquaSta

Moderator
sao giờ mình cài game vào nó báo lỗi là the app" .........." was not installed on the phone ....because an unknown error occurred (0xE8008001).mình đã cài appsync 4.x rồi mà sao vẫn bị như thế

Tốt nhất bạn hãy gỡ bỏ appsync đi và cài lại, nên cài từ source http://cydia.hackulo.us
Mình đã gặp trường hợp cài appsync ở source hackulo nhưng vẫn bị lỗi như vậy, hoặc sync được một vài lần thì lần sau bị vậy, phải cài đặt lại

giangvungtau

Tốt nhất bạn hãy gỡ bỏ appsync đi và cài lại, nên cài từ source http://cydia.hackulo.us
Mình đã gặp trường hợp cài appsync ở source hackulo nhưng vẫn bị lỗi như vậy, hoặc sync được một vài lần thì lần sau bị vậy, phải cài đặt lại

cái này sao hay bị safe mode quá MOD ơi.làm sao để khắc phục vậy MOD????

AnhPheCT

cái này sao hay bị safe mode quá MOD ơi.làm sao để khắc phục vậy MOD????

Bị Safe Mod là các App nào dính tới SB hay Menu Settings, còn AppSync ko bị vào SafeMode đâu, xem lại App nào đó Remove nó đi.

ducthang

làm sao biết bootrom old hay new vậy mấy bro.
vào Setting > General>About > nhìn ở Seri Number số thứ 4 với 5 .Trên 40 là cao cào dưới 40 là thấp . Nếu máy số thứ 3 là 0 thì là tuần cao luôn ko cần phải xem số thứ 4 - 5

pikachubr007

thanks cậu. ah cho mình hỏi thêm. cài bản custom này chì tải về rồi dùng restore từ itune là xong rồi ah. cài xong đã có mạng chưa. có cần jaibreak nữako

ducthang

thanks cậu. ah cho mình hỏi thêm. cài bản custom này chì tải về rồi dùng restore từ itune là xong rồi ah. cài xong đã có mạng chưa. có cần jaibreak nữako

Bản này chạy xong là có sóng nếu la máy W còn là lock thì cài Untra để UL nhé mà máy bạn là máy j nhỉ??????????????

pikachubr007

máy mình 3GS lock new boot. giờ chỉ cần restore trong itune thôi ah. có cần sim active gì ko.

AnhPheCT

máy mình 3GS lock new boot. giờ chỉ cần restore trong itune thôi ah. có cần sim active gì ko.
3Gs Lock restore với FW 4.3.2 này sẽ bị kẹt ở chế độ gọi khẩn (Do chưa Active ko thể vào SB được), Bạn JB = Redsn0w 0.9.6rc14 sẽ Active vào SB (Nếu ko có SIM nhà mạng cung cấp). dến đây vào được SB nhưng chưa có sóng do máy Lock. Tiếp tục baatn Wifi lên mở Cydia cài Ultrasn0w 1.2.2 Unlock mới có sóng.
Bạn nên tìm hiểu:
1. Thế nào là Active/HackActive?
2. Thế nào là JB , JB Untethered/Tethered?
3 Thế nào là Unlock, các BB Unlock được....?