• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW Custom 3.1.2 cho 2G và 3G WORLD

connspeedmobile

Khuyên chân thành các bạn 1 câu : Trước khi Restore firmware thì trên màn hình iTunes các bạn right-click vào iPhone, chọn Backup. Sau đó thì Restore đối với firmware custom, đừng chọn Update. Sau khi Restore xong thì trên màn hình iTunes các bạn right-click vào iPhone chọn Restore from backup. Mọi thông tin như SMS, Contacts, Call History, Note.. đều được phục hồi.

APP nó có còn không MOD ơi :D và BB có có lên theo không MOD ơi. Hỏi kỹ trước khi sử dụng chứ em vả mấy cái vụ TÁO này lắm rồi. thông cảm nha

XuanTruong

Super V.I.P
APP nó có còn không MOD ơi :D và BB có có lên theo không MOD ơi. Hỏi kỹ trước khi sử dụng chứ em vả mấy cái vụ TÁO này lắm rồi. thông cảm nha

FW trong Topic này cho 2G thì không biết, nhưng 3G thì Modem Firmware của TÁO lên 5.11.07 đó!:))

PhuongNguyen

Well-Known Member
Hiển thị pin có cần cài đặt thêm ko mà sao mình ko có nhỉ?:-/

Mình nghe SMod XuanTruong nói là có sẵn mà bạn. Mình chưa dùng bản này nên không biết. Bạn thử vào Settings - General - Usage rồi On cái Percentage Battery lên xem sao??

Phần hiển thị % pin của bản này có sẵn luôn roài, khi Restore xong, máy khởi động lại là có luôn ko phải đi tìm ở đâu cả.

pdana

App từ cydia chắc là mất hết, còn app .ipa thì sync lại từ itunes là có ngay mà.

binhnt2

Phần hiển thị % pin của bản này có sẵn luôn roài, khi Restore xong, máy khởi động lại là có luôn ko phải đi tìm ở đâu cả.
Nó nằm ở đâu bạn ơi, mình kiếm mãi mà không thấy, chỉ mình với
thanks

IPHONE12

sao của mình không có Percentage Battery vậy ?
hay là fair cài đặt như 3.0?
Mình đang xài 3.1.2 bản gốc

máy bạn là máy gi.3gs thì mới có mục đó nhé 2G va 3 G không có đâu.dùng sbsettings là đc thôi

dauphong

Bản gốc thì không có sẵn đúng rồi bác, fải cài bản custom này mới có chứ :-?

XuanTruong

Super V.I.P
Nó nằm ở đâu bạn ơi, mình kiếm mãi mà không thấy, chỉ mình với
thanks

Nếu dùng bản FW 3G trong Topic này thì Battery Percentage có sẵn!

Nếu xài bản GỐC thì JB để vào Cydia mà cài!

binhnt2

cám ơn các pác, em cứ tưởng bản 3.1.2 gốc này có sẵn chức năng đó chứ, thì ra chỉ bản custom mới có.
em vào cydia cài bằng app asbertery thì mới có.

nghiacctl

- Muốn update bản Fw 3.1.2 Custom down về thì bạn nhấn phím SHIFT + RESTORE thì mới hiện ra cửa sổ cho bạn chọn file đã down về.
- Nếu trước đấy bạn đã tự update Fw New qua itune mà vẫn còn danh bạ thì khi bạn update bản 3.1.2 custom lên thì itune vẫn restore lại cho bạn mọi thứ. (vì khi bạn kết nối Iphone với máy tính thì Itune đã tự backup dữ liệu của bạn rùi)

Tui thử update Fw Custom nhưng toàn báo lỗi thui. Làm thế nào nhỉ?

bingbongbich

Hình như bản 3.1.2 có vẻ hao PIN hơn so với bản 3.1, cũng là Custom, cũng là 1 máy.

Cảm nhận cá nhân thôi !

navynguyen

Các bác cho em hỏi, iphone 3g world fw 3.1 gốc baseband 5.11.07 có dùng được bản custom này không vậy?

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, iphone 3g world fw 3.1 gốc baseband 5.11.07 có dùng được bản custom này không vậy?
Đã là bản WORLD rồi thì không quan trọng Baseband nữa bạn ah. Bạn cứ Shift + Restore lên là dùng thoải mái thôi ;) Chúc vui.

navynguyen

Zenki cho mình hỏi thêm một chút nha, sau khi shift+restore xong, mình có chạy thêm phần nào nữa không? mà sao sau khi mình làm như vậy xong bỏ sim đt vào thì không có sóng vậy,làm ơn giúp mình nha.thankss

Zenki

Super V.I.P
Zenki cho mình hỏi thêm một chút nha, sau khi shift+restore xong, mình có chạy thêm phần nào nữa không? mà sao sau khi mình làm như vậy xong bỏ sim đt vào thì không có sóng vậy,làm ơn giúp mình nha.thankss
Nếu là bản World thì phải có sóng chứ bạn. Bạn cho Sim vào máy, kết nối với iTunes, chờ 1 lúc iTunes sẽ Active máy cho bạn. FW này đã được JB và nhúng sẵn Cydia vào rồi. Bước tiếp theo muốn cài gì thì tự bạn khám phá thôi :D

navynguyen

Mình đã làm như vậy rồi zenki ah,mình nói cụ thể cho zenki nghe nha, với sim của iphone do nhà cung cấp bán cho mình thì ok, nhưng khi mình bỏ sim khác vào thì nó báo là không nhận được loại sim này,chỉ có bỏ sim của chính nó vào thì mới có sóng, còn sim khác thì không có một chút sóng nào hết.Và cho mình hỏi thêm là bản custom này đã unlock sẵn rồi phải không ZENKI?mình không cần chạy ULTRASN0W trong cydia để unlock phải không vậy?:-/