• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE PC SUITE - TỔNG HỢP CÁC PHIÊN BẢN

betheone123

Em cũng bị giống bạn trên, vào app rồi install, đợi lâu thật lâu rồi nó tự tắt, ko báo lỗi gì,và ko cài dc. =.=

Mình cũng bị y chang. Mới mua con 3GS 16GB Global tại HnamMobile hôm qua nhưng lúc kiu nó cài gảme và phần mềm thì loay hoay 1 hồi nó nói Cydia bị lỗi vài bữa nữa đem lại nó cài cho. Về nhà mình vọc thử chạy cái PC Suite thì nó hiện bãng thông báo nói Iphone mình chưa JailBreak và chọn JailBreak hoặc thoát Exit ??? Thế là thế nào? Đã là bãn Global thì cần gì JailBreak? Không lẽ mình mua nhầm hàng lụi à??

P/s: mình chọn Exit và vào được phần mềm nhưng khi chọn Intall *.ipa thì đợi nó Installing 1 hồi lâu xong rồi mà cũng vẫn không thấy game.
Sẵn tiện có ai chĩ mình cách khi kết nối với PC thì IP không sạc pin không? Cứ mỗi lần cắm vào là nó sạc rồi mình rút ra rút vô có bị chai pin ko??

Thankls

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng bị y chang. Mới mua con 3GS 16GB Global tại HnamMobile hôm qua nhưng lúc kiu nó cài gảme và phần mềm thì loay hoay 1 hồi nó nói Cydia bị lỗi vài bữa nữa đem lại nó cài cho. Về nhà mình vọc thử chạy cái PC Suite thì nó hiện bãng thông báo nói Iphone mình chưa JailBreak và chọn JailBreak hoặc thoát Exit ??? Thế là thế nào? Đã là bãn Global thì cần gì JailBreak? Không lẽ mình mua nhầm hàng lụi à??

P/s: mình chọn Exit và vào được phần mềm nhưng khi chọn Intall *.ipa thì đợi nó Installing 1 hồi lâu xong rồi mà cũng vẫn không thấy game.
Sẵn tiện có ai chĩ mình cách khi kết nối với PC thì IP không sạc pin không? Cứ mỗi lần cắm vào là nó sạc rồi mình rút ra rút vô có bị chai pin ko??

Thankls

Chưa hiểu Jailbreak là gì thì khoan dùng iPhone PC Suite đã!

Vào đọc cái này đi - http://www.pdaviet.net/showthread.p...lbreak-Activate-Unlock-trên-iPhone-iPod-Touch

Zenki

Super V.I.P
Thanks Anh Zenki . Anh cho E hõi thêm câu nữa. Lúc nào connect IP với Pc đều có sạc pin. Vậy liệu mình có chĩnh để nó không sạc pin dc không? Và nếu không thì quá trình đó có ảnh hưỡng đến pin không? Như chai pin chẵng hạn?

Không chỉnh được đâu, cứ cắm vào là sạc ah, ảnh hưởng thì cũng không nhiều, tránh rút ra cắm vào nhiều lần thôi, muốn cài gì thì chuẩn bị sẵn hết đi, cắm vào cài xong rồi rút ra!

betheone123

Anh Zenki ơi. Máy Em đã đem ra tiệm cho nó Unlock FW3.1.3 rồi nhưng sao khi dùng PCSuite nó vẫn bảo là phải JailBreak hoặc Exit vậy Anh? Chọn Exit thì nó vào màn hình Home của PCSuite nhưng không sao chép được file gì hết

Hic

P/s: ặc ặc. Cài cái Ultra Snow bên HHVN giờ máy mất sóng lun T_T. Help me... Anh chĩ giúp giờ phải làm saio để có sóng lại giờ T_T

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Anh Zenki ơi. Máy Em đã đem ra tiệm cho nó Unlock FW3.1.3 rồi nhưng sao khi dùng PCSuite nó vẫn bảo là phải JailBreak hoặc Exit vậy Anh? Chọn Exit thì nó vào màn hình Home của PCSuite nhưng không sao chép được file gì hết

Hic

P/s: ặc ặc. Cài cái Ultra Snow bên HHVN giờ máy mất sóng lun T_T. Help me... Anh chĩ giúp giờ phải làm saio để có sóng lại giờ T_T

Bạn vào Cydia tìm cái afc2add cài vào rồi kết nối với PC Suite thử xem sao!

kidhack

Còn Đây là Ngôn Ngữ tiếng Việt
Download
(nếu cài đặt thì c:\program files\netdragon\91 mobile\iphone\langpack\)
Xong chạy iphone pc suite chọn góc trái trên có cái biểu tượng iPhone, chọn ngôn ngữ Vietnamese

qweasd2008

sau khi cài lại máy tính do sự cố , mình cài bản iphone pc suite mới nhất và itunes cũng mới nhất từ apple .
win 7 32 bit .
chạy iphone pc suite lên , cắm iphone vào máy tính ko thấy iphone pc suite có bất kỳ phản ứng gì hết mặc dù máy tính thông báo đã nhận ra iphone và itune cũng nhận
sau đó mình nghĩ do itune mới quá nên xóa đi cài bản itunes 9.0.3 và xóa iphone pc suite đi cài lại nhưng vẫn ko thay đổi gì
có ai có cách gì ko ?xui quẩy ghê ta

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
PC Suite for iPhone v2.8.2.126

*features:
*hoạt động trên itune 9.1
*tương thích windowns7 và vista
* Requirements:1.0.1--->3.1.3:))
*chắc cái này không còn lạ với mọi người nữa nên mình chỉ giới thiệu bấy nhiêu thui nhé:D

link Dowloands

Chỉnh sửa cuối:

joeD

Cho mình hỏi . Mình down file PC suite này về mà khi cài đặt thì nó báo như vậy là sao hả bạn?

Trong máy mình có cài cái Ovi của Nokia rồi không biết có ảnh hưởng không vậy?

sonicgear

bác nao co thể chỉ em cách chép nhạc phim ung dụng từ pc stu for iphone vào dt được k ạ, e mới ra chơi nên k rành mong các pác chỉ giá`o giúp em..thank...

Zenki

Super V.I.P
bác nao co thể chỉ em cách chép nhạc phim ung dụng từ pc stu for iphone vào dt được k ạ, e mới ra chơi nên k rành mong các pác chỉ giá`o giúp em..thank...

Đã có Topic hướng dẫn chi tiết ở khu vực này mục chú ý rồi còn gì bạn!

santa_cruise

Thanks các pro đã up prog này, rất tuyệt chỉ cần cài thêm afc2add rồi vào IP PC Suite rồi cài Pandadeamon là xong, ăn đứt Winscp rất nhiều người bị network err!Nhưng có 1 vấn đề nhỏ là cái folder addressbook của em giờ chỉ còn hiện hữu ở var/mobile/library chứ cái ddressbook ở var/root/library khi em dùng winscp trước đây biến mất rồi. Có pro nào giải thích được ko nhỉ? Thanks

koikoi

Thanks các pro đã up prog này, rất tuyệt chỉ cần cài thêm afc2add rồi vào IP PC Suite rồi cài Pandadeamon là xong, ăn đứt Winscp rất nhiều người bị network err!Nhưng có 1 vấn đề nhỏ là cái folder addressbook của em giờ chỉ còn hiện hữu ở var/mobile/library chứ cái ddressbook ở var/root/library khi em dùng winscp trước đây biến mất rồi. Có pro nào giải thích được ko nhỉ? Thanks

Mình thấy ios 4 dùng PC suite hình như vẫn lỗi,nhiều cái chưa tích hơp(vd:set wallpaper,cho ảnh vào camera roll...)
Mình thấy nhiều ng` bảo là dùng cái này nó bắt mình cài thêm pandadeamon vào gây ra nhiều file rác và làm chậm máy,k biết đúng k nữa....

hoangnam2121

MOD ơi . H nếu đọc lại hết đống lỗi đã dc giải quyết trong topic này chắc cũng lòi mắt ( 30 page ) Hya mod tổng hợp nó lại thành 1 topic cho dễ theo dõi nhỉ .

santa_cruise

Các bro cho hỏi nếu dung prog này cài Ipa hoặc xoá thì sau này nếu sync =itunes thì nó có nhận ra(remove) ko hay là giống Install0us. Thanks

thanhle_uit

Xin hỏi về IP 3G 3.1.2 không connect được PS Suite

Chào mọi người, em mới xài ip, cũng làm các bài trong diễn đàn về cách dùng pcsuite và itunes nhưng không hiêu sao cài xong kết nối cới pcsuite không được, cứ nhấn vào connect usb thì chẳng có biểu hiện gì cả. Nhấn vào cái khác nó kêu bạn phải kết nối với ip trước. Em đã cài fac2add gì đó rồi.

Em cài itunes 9.2 vàPC Suite 2.6.2.108

Mong mọi người chỉ giúp em với !!!
I'm newbe !!! Thanks !!!!!!!!!!!!

huynguyen1705

cho hỏi tai sao mấy bua nay nó báo lỗi khong tìm thay file Launcher.exe vay ?? mình uninstall roi download lại mà cũng van bi....thanks

m0nk3y86

PCsuite for iPhone 2.9.25.168

Bản mới này thay đổi 1 chút về giao diện, nhưng quan trọng là nó support cho iOS4, sync được ảnh,...

New Functions(Some Only Support Chinese.):
1.[Contacts] Added support for iOS4;
2.[Wallpapers] Added support for iOS4;
3.[Pictures] Added support for iOS4 to Pictures Management, but only browse is supported in Library temporarily;
4.[Call History] Added support for iOS4;
5.[Files] Added “Wireless” user to the property of files;
6.Added P2P support to the eBook download;
7.Added P2P support to the app download;
8.[iPod] Added support for iPad3.2.

Function Improvements:
1.Now when the user is installing an IPA application, if there is a same IPA installed on the phone, the original application will be uninstalled first;
2.Optimized the P2P download to make it more stable;
3.Optimized the support for iOS4 in [Ringtones].

Bug Fixes:
1.Fixed the problem that when the PC Suite prompts the user to install iTunes and the user cancels the installation, the PC Suite may close;
2.Fixed the problem that repetitive events may not be exported to Outlook in [Calendar];
3.Fixed the problem that the PC Suite may crash when updating deb sources.

Download: http://www.mediafire.com/?f6se0gvvqcl2onv

pda_no1

mình update bản này lên hôm qua...nhưng lúc cài .deb vào thì nó lại báo thế này..