• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE PC SUITE - TỔNG HỢP CÁC PHIÊN BẢN

blackhat007

Cho em hỏi sao con ip 2g firm 3.1 (custom của a longgiang) dùng cái này nó đòi jailbreak?? thks !

Constant

sao jb iphone 3GS 3.1 rồi mà vẫn không connect được iphone suite vậy bạn ? có thể cài Cydia mà sao lúc connect iphone suite nó vẫn báo là chưa có JB ?

mlxx_1977

PC Suite for iPhone update to V2.6.0.105

DOWNLOAD

Tính năng mới:

1. Cài và quản lý các ứng dụng .deb
2. Quản lý Cydia Source
3. Đồng bộ danh bạ, SMS, Call log từ các máy S60 sang iPhone
4. Chức năng quản lý Themes và Wallpaper mới. Cho phép xem Themes trực tiếp trên iPhone chỉ với 1 cái Click qua PC Suite.

....và nhiều cải tiến khác đang chờ bạn khám quá trong phiên bản mới này.

mình ko kết nối được, toàn báo lỗi thôi:-?(máy mình 2G, FW 3.1.2 custom), làm thế nào bây giờ chỉ giúp mình cái, thanks

Zenki

Super V.I.P
mình ko kết nối được, toàn báo lỗi thôi:-?(máy mình 2G, FW 3.1.2 custom), làm thế nào bây giờ chỉ giúp mình cái, thanks
Báo lỗi như thế nào bạn? Bạn vui lòng cho biết lỗi hoặc có thể cho hình minh hoạ lên thì mình mới biết được.

hoangdongvn

Máy tính mình nó đẩy cái chương trình này ra luôn. Nó bảo là đã bị quản lý IP. Do phần mềm fake. Tiếp tục ngồi chờ các Mod up lên đây ạ

kidwithbread

Các sư huynh có thể hướng dẫn dùm em, tại sao khi dùng iphone pc suite 2.6 thì không chép phim vào được. Cái Library nó không co add phim vào? Em có biết 1 chương trình chuyển thẳng nhạc và phim vào iphone. (ipod-computer-transfer).

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Lỗi này mình cũng vừa bị hôm nay, đã thử Remove và cài lại nhưng vẫn Crash khi mở lên. Tạm thời dùng các PM khác như iFunbox hoặc iPhoneBrowser vậy ;)

bị lỗi thế này Mod ơi:-?

Thấy pc suite bảo có 2 cách fix lỗi này, và nó ko phải do lỗi pc suite đâu.
Cách 1:
dùng blackra1n cài Rock, sau đó mở rock lên cho nó update, rồi kết nối với pc suite như thường.

Cách 2: (chép nguyên đoạn Ăng lê đỡ mất công gõ)

1. install Cydia after jailbroken via blackra1n
2.intall OpenSSH in Cydia
3.Connect iPhone with Winscp
4.download "Services.plist" file and take place the file in iphone:/System/Library/Lockdown/Services.plist, then restart your iphone
5.connect iPhone with pc suite, install pandapaemon and enjoy pc suite

nguồn : http://forum.pandaapp.com/topics/17/200910/12/1037,1.html

PS: hôm nay mới có dịp ngồi khám phá "tận tình" cái pc suite, không ngờ nó là 1 công cụ quản lý iphone mạnh đến thế, xứng đáng là 1 trong những "must-have" cho iphone bên cạnh iTunes :)

Zenki

Super V.I.P
Thấy pc suite bảo có 2 cách fix lỗi này, và nó ko phải do lỗi pc suite đâu.
Cách 1:
dùng blackra1n cài Rock, sau đó mở rock lên cho nó update, rồi kết nối với pc suite như thường.

Cách 2: (chép nguyên đoạn Ăng lê đỡ mất công gõ)

1. install Cydia after jailbroken via blackra1n
2.intall OpenSSH in Cydia
3.Connect iPhone with Winscp
4.download "Services.plist" file and take place the file in iphone:/System/Library/Lockdown/Services.plist, then restart your iphone
5.connect iPhone with pc suite, install pandapaemon and enjoy pc suite

nguồn : http://forum.pandaapp.com/topics/17/200910/12/1037,1.html

PS: hôm nay mới có dịp ngồi khám phá "tận tình" cái pc suite, không ngờ nó là 1 công cụ quản lý iphone mạnh đến thế, xứng đáng là 1 trong những "must-have" cho iphone bên cạnh iTunes :)
Vấn đề là PC Suite bị CRASHED khi mở lên chứ cách FIX này thì biết lâu rồi - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974. Không mở được PC Suite lên thì có FIX kiểu gì đi nữa cũng bằng thừa.

mlxx_1977

Vấn đề là PC Suite bị CRASHED khi mở lên chứ cách FIX này thì biết lâu rồi - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70974. Không mở được PC Suite lên thì có FIX kiểu gì đi nữa cũng bằng thừa.

mà khổ cái nữa là WinSCP no wifi bản mới nhất mình dùng cũng ko kết nối được(IP đã cài OpenSSH):-? nên có muốn làm theo hướng dẫn fix lỗi như của V.I.P Mem hướng dẫn ở trên cũng ko thể thực hiện được:-??:(

Zenki

Super V.I.P
mà khổ cái nữa là WinSCP no wifi bản mới nhất mình dùng cũng ko kết nối được(IP đã cài OpenSSH):-? nên có muốn làm theo hướng dẫn fix lỗi như của V.I.P Mem hướng dẫn ở trên cũng ko thể thực hiện được:-??:(
Dùng iFunbox hoặc iPhonebrowser, thiếu gì cách kết nối iPhone với PC bạn?

mlxx_1977

iPhone PC Suite v2.6.1.106 mới nhất kết nối tốt với 3.1.2 đã test

download bản v2.6.1.106 tại www.ipcsuite.com
down về istall vào PC rồi kết nối, lúc đầu vào nó hiện tiếng Hoa mật mã ô vuông, kệ nó các bạn cứ tắt iPhone đi rồi khởi động lại rồi tích vào ô đánh dấu(cũng giống cách kết nối lần đầu với các bản PCSuite trước), sau khi đã kết nối các bạn nhấn vào hình iPhone trên cùng bên trái, nó hiện ra 1 bảng có mấy dòng toàn ô vuông, di chuột đến dòng thứ 3 có hình mũi tên và chọn English, sau đó nhấn ok ở bảng mới hiện lên là đã có tiếng Anh
:))''đang mong chờ quá vì mình quen dùng PCSuite rùi'':))
(nguồn bài của iPham bên TT, thanks)

Zenki

Super V.I.P
PC Suite for iPhone Updated to V2.6.1.106 [10-15]

Added to support Microsoft .NET Framework 2.0 Service Pack 2's security update patches in ' Windows 2000、Windows XP、Windows Vista、Windows Server 2008、Windows 7 and Windows Server 2008 R2'.

Vá lỗi để có thể chạy trên các bản Security Update của Win dành cho .NET Framework. Bác nào xài Window mà Update lỗi Security gần đây thì nó sẽ chặn không cho chạy PC Suite. Bản này đã vá được lỗi. Các bạn DOWN về tiếp tục dùng nhé ;)

Link download

dicky1986s

tôi là fw 3.0 và đang dùng thử bản pc suite .101 thì kết nối được nhưng cài games thì thinh thoảng nó hay out ra ngoài ko hiểu sao
cài mấy lần bị out mơi được ..bản này bị lỗi hả bạn..mà cứ mỗi lần out như vậy tôi đều phải rút cab ra và cắm lại..rút ra cắm lại sốt ruột quá xin hỏi có cách nào cho nó kết nối lại mà không cần phải rút cab ra và cắm lại không..

Zenki

Super V.I.P
tôi là fw 3.0 và đang dùng thử bản pc suite .101 thì kết nối được nhưng cài games thì thinh thoảng nó hay out ra ngoài ko hiểu sao
cài mấy lần bị out mơi được ..bản này bị lỗi hả bạn..mà cứ mỗi lần out như vậy tôi đều phải rút cab ra và cắm lại..rút ra cắm lại sốt ruột quá xin hỏi có cách nào cho nó kết nối lại mà không cần phải rút cab ra và cắm lại không..
Nên update lên phiên bản mới nhất v2.6.1.106 để tránh các lỗi lặt vặt nhé.

minhtuan8786

sao của mình vừa restore lại iphone đã jailbreak (fw 3.1.2), cài đc pm + games rồi thế mà cứ connect vào thì nó báo "...has not been jailbroken...". chọn jailbreak thì nó tự thoát ra luôn. hic