• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

ancola66

Super V.I.P
ITASK 0.92 FIX

ĐÂY LÀ PHIÊN BẢN FIX LỖI CỦA BẢN 0.92

*Cách cài đặt vẫn như các phiên bản trước
*Phần mềm hỗ trợ đã có sẵn trong gói cài đặt (FlashLite và Moscript)

DOWNLOAD Tại đây :

[HIDE="Nhan thank de thay noi dung"]http://www.4shared.com/file/39048780/b74fd2e7/ITASK_092FIX.html[/HIDE]

ancola66

Super V.I.P
ITASK 0.92_5

Phiên bản này sửa một số lỗi sau :

-Added many variables to input.txt so non-english can modify more.
-Added some variables to new background images, so you can for example change the background of the Minical or contacts
-Made contactapp a bit prettier, and you can now click on phone to make a call, or email to email a contact (if you have email for that contact).
-Teleprovider name
-Name of wifirouter
-Name of bluetooth connection
- Username
-Small fixes
Sau bản sửa lỗi này rất có thể là bản 1.0:p

DOWNLOAD Tại đây :
[HIDE="Nhan thanks de thay noi dung"]
DOWNLOAD
[/HIDE]

vbclg

Vậy thì nhờ bạn Ancola66 email để đề nghị với tác giả chỉnh lại 3 cái vấn đề của mình nhé. 1. phím end thì k thoát, 2. chỉnh 5 cái icon bắt buột đó thành mấy thì tùy ý. và cái cuỗi cùng với cuộc gọi nhở và tin nhắn nha.
cảm ơn bạn Ancola66
Vẫn chưa fix mấy cái lỗi mà mình đề cập hả bạn?

ancola66

Super V.I.P
Vẫn chưa fix mấy cái lỗi mà mình đề cập hả bạn?
* Thứ nhất là phần mềm này chạy bằng file FLASH vì vậy để tuỳ ý thay đổi kích cỡ icon và cách bố trí bao nhiêu icon trên một hàng là khó có thể điều chỉnh được vì khi đó hiệu ứng bung icon sẽ rất khó để đọc và tiến hành lệnh được.
* Việc nhấn phím đỏ mà không đóng phần mềm cũng là việc khó vì bản thân rất nhiều phần mềm (Kể cả của những hãng lớn cũng không tránh khỏi bị đóng ứng dụng)
* Lỗi cuộc gọi nhỡ và tin nhắn chắc là bản 1.0 final sẽ khắc phục được
* Đây sản phẩm của một Developman nên cũng không thể đòi hỏi hoàn hảo như những phần mềm của các hãng phần mềm lớn được.

hlp

a ancolla post link attack của wiki..mình post lại link khác để cho những ai ko có tài khoản wiki vẫn down đc
Mã:
http://invipro.info/HLP/pdaviet/itask0_92_5.zip

thekhoa202302

Bạn copy cái folder Message đó làm chi:D.Mình có bảo các bạn copy folder đâu? Phải copy Shortcut. Bạn quay lại trang trước tải phần mềm Quick Menu mà mình vừa up lên đó sau đó làm như mình hướng dẫn ở phần mềm đó vào Windows theo đường dẫn My Device \Windows kéo xuống dưới (Bỏ qua các folder bên trên )sẽ xuất hiện một loạt các Shortcut .Bạn tìm Shortcut Tmail (Đây chính là shotcut Messenger mà bạn cần)

em cũng đã lảm theo hướng dẫn rồi. nhưng khi vào Windows cua máy thì chẵng thấy Shortcut Tmail như bác nói dâu cả...:(

kidhero87

anh ơi em muốn dùng xài cái slide 2 lock va unlock thì fai làm sao anh?em mới tải bản 0.92 fix về xài.!

ancola66

Super V.I.P
anh ơi em muốn dùng xài cái slide 2 lock va unlock thì fai làm sao anh?em mới tải bản 0.92 fix về xài.!
Phiên bản này không tích hợp khoá màn hình nữa. Vậy có 2 cách để giải quyết
*Cách thứ nhất là bạn cài S2U2 hay Slide unlock Pro sau đó set nó vào một button nào đó của Itask để lock
*Cách thứ 2 là cài TouchFlo 1.4 và đặt vuốt từ phải sang trái là khởi động S2U2.
cách này khá Pro nhưng muốn dễ dàng config thì bạn phải cài TouchFlo Config (hai phần mềm TouchFlo và TouchFlo Config cũng nhẹ thôi khoảng hơn 100K ) và đặc biệt là bạn cài TouchFlo thì các phần mềm có menu cuộn bạn cũng không phải dùng bút để kéo nữa mà dùng thẳng ngón tay để vuốt lên ,vuốt xuống thôi. Một công đôi việc:D

bmd

Mình mới tập tành cái này, xin hỏi phải cài bản 092 trước rồi mới cài bản 0.92_5 hả các Bác. Thanks

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Mình mới tập tành cái này, xin hỏi phải cài bản 092 trước rồi mới cài bản 0.92_5 hả các Bác. Thanks

Không cần phải như thế đâu bạn à. Bạn cứ copy phiên bản mới vào và chạy luôn là OK (Kích hoạt file itask.swf)

quanktv

Không cần phải như thế đâu bạn à. Bạn cứ copy phiên bản mới vào và chạy luôn là OK (Kích hoạt file itask.swf)

Cho mình hỏi làm sao để kích hoạt được file itask.swf? Mình bấm vào file này nhưng không chạy được.

Cho mình hỏi làm sao để kích hoạt được file itask.swf? Mình bấm vào file này nhưng không chạy được.

Mình chạy được rồi. Lý do chưa cài Flashlite.

TranMinhMan

Super V.I.P
ITASK 0.92_5
...
Sau bản sửa lỗi này rất có thể là bản 1.0:p[/B]

Phiên bản này fix được lỗi sms chưa vậy bác Ancola, ctr write của nó khá đẹp chỉ tiếc là chưa send được sms (ở các phiên bản trước)?=D>
Mình đang xài PointUI, làm biến chép vào, rồi config, rồi mới test đươc, nên hỏi cho nhanh!:p

dungcrazy

Mình ko thấy được link

sao mình ko thấy dc link

Không thấy link ở bài nào ? Bạn phải nói rõ thì mới biết được chứ.​

dalmate

tui cài cho con o2 xda II sao lại chỉ hiện ra một màn hình tối thui với mấy cái chấm sáng sáng vậy nhỉ

TranMinhMan

Super V.I.P
tui cài cho con o2 xda II sao lại chỉ hiện ra một màn hình tối thui với mấy cái chấm sáng sáng vậy nhỉ

Bạn phải chép 3 thư mục và file itask.exe vào đúng đường dẫn \Device thì nó mới load các icon lên được.
Good luck!:D