• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3.9 / v4] (128MB Ram support)

lams-blu

Em test thử cả 2 bản này rồi !. Kết quản cũng khả quan nhưng không nhiều !. ROM so với bản 3.0 vẫn không thay đổi gì đặc sắc !. Các bản này đều Support cho 128MB RAM nên các máy hiện tại dùng 64MB RAM thì RAM hơi ít, nhưng ứng dụng vẫn rất mượt và không bị treo !.

@ Các anh có biết ở HCM chỗ nào Update lên 128MB RAM không ?. Anh Tiến có làm vụ này không nhỉ ?. Làm mất sồ phone của anh ấy mất rồi !. :(

ĐT hửu tiến 0908100461 Đả hỏi rồi tiến nói lúc nầy xui quá chưa làm gì được khi nào làm sẻ cho biết( Đồ đạt chuẩn bị xong cả rồi)

lams-blu

Bản Ivan v3.9 sau khi xài nhận thấy quả là một bản rom tuyệt vời 3 ngày qua ổn định, chạy nhanh bộ nhớ nhiều tui làm cách nầy trước hết up bản rom nào có Exec Rom vào máy sau đó up bản V 3.9 vào rồi dùng UNI_ExecROM_Unlock_PQ trống 9mb93+FlashDisk 15mb33 cài đủ các Ứng dụng cần xài và 2 games mà bộ nhớ còn 28mb. một bản rom có bộ nhớ lớn từ trước đến nay

LienMinh

Sao mình cài bản Ivan 3.9 thì cột sóng nó có "!" nhỉ? Vô điện thoại để gọi thử thì kô vô đc, có bạn nào biết hướng dẫn mình với,THX

XuanTruong

Super V.I.P
Sao mình cài bản Ivan 3.9 thì cột sóng nó có "!" nhỉ? Vô điện thoại để gọi thử thì kô vô đc, có bạn nào biết hướng dẫn mình với,THX

Bạn thử HR lại máy xem sao? Hoặc có thể do sóng của nhà cung cấp dịch vụ? Rom không ảnh hưởng gì nhiều tới "Sóng", mà do Radio quyết định Bạn à! Chúc vui!;;)

LienMinh

Bạn thử HR lại máy xem sao? Hoặc có thể do sóng của nhà cung cấp dịch vụ? Rom không ảnh hưởng gì nhiều tới "Sóng", mà do Radio quyết định Bạn à! Chúc vui!;;)
Em HR rồi nó vẫn vậy, Radio vesion của em là 1.00.02 anh có thể chỉ em cách up radio lên kô, em mới vô forum nên chưa biết nhiều mong anh giúp đở.Với lại sao em vô Devive infomation sao có lúc nó bị treo nưa vậy anh?THX

Tuan1412

Em HR rồi nó vẫn vậy, Radio vesion của em là 1.00.02 anh có thể chỉ em cách up radio lên kô, em mới vô forum nên chưa biết nhiều mong anh giúp đở.Với lại sao em vô Devive infomation sao có lúc nó bị treo nưa vậy anh?THX
Cách up radio tương tự như up rom đấy bạn,bạn chỉ cần down bản radio về và up là xong thôi mà.Vô Devive infomation mà bị treo thì cũng hơi lạ đấy bạn

nghinguyen

Hi all,
sau khi em úp bản 3.9 xong rồi thì máy của e no đơ luôn là bị gì vậy mấy bác( Ko reset dc). Máy của e là con Exec G3 64M

XuanTruong

Super V.I.P
Hi all,
sau khi em úp bản 3.9 xong rồi thì máy của e no đơ luôn là bị gì vậy mấy bác( Ko reset dc). Máy của e là con Exec G3 64M

Bạn thử HR lại máy xem sao? Nếu không được thì có lẽ bị nghẽn ở Bootloader khi đó Bạn phải dùng Tool ExitBootloader UNI để chay Tool này thì mới giả quyết được vấn đề! Chúc thành công!;;):-?

nghinguyen

Thanks bac trường.
Để e làm thử. E đã HR lại rồi nhưng vẫn ko dc. chọc nút SR thì màn hình vẫn bình thường, chỉ có 1 cách là vào botloader uplai rom Khácc thôi :). Để e thử cái tool Ẽit bôt coi xem sao

bumkeo

bản radio 1.09 cung ổn định lắm. bạn tải về dùng thử nhé. thân!!

nghinguyen

mình úp bản 3.9 rồi. bản này xài rất tốt nhưng mình bị 1 lỗi lả thẻ nhớ đôi khi ko nhận( rút thẻ ra gắn vô cài dc vài tiếng sau đó thì ko nhận dc). e đã cài stogare setting nhưng vẫn ko hết. có bro nào biết càch khắc phục thì chỉ e với( đừng chỉ e gỡ thẻ ra rồi gắn vô lại nha :))))).
Thanks

lams-blu

mình úp bản 3.9 rồi. bản này xài rất tốt nhưng mình bị 1 lỗi lả thẻ nhớ đôi khi ko nhận( rút thẻ ra gắn vô cài dc vài tiếng sau đó thì ko nhận dc). e đã cài stogare setting nhưng vẫn ko hết. có bro nào biết càch khắc phục thì chỉ e với( đừng chỉ e gỡ thẻ ra rồi gắn vô lại nha :))))).
Thanks

Khi nào không nhận thẻ nhớ bạn chỉ cần chọt đích 1 phát là OK ngay

nghinguyen

Khi nào không nhận thẻ nhớ bạn chỉ cần chọt đích 1 phát là OK ngay

hahhahahahhaa, chọt đít còn tệ hơn rút thẻ ra nữa bác ơi. với lại chọt đít có ngày nó hư cái lổ đó là chít đóa :). khi đóa vô phương chọt đít dc. mà ko chọt đít dc thì đôi khi cũng buồn lắm đó :). Thanks

dxx

Bản này mình cài nhận thẻ rất tốt, 2G lẫn 4G. Có thể lúc úp bị lỗi ko? bạn thử úp lại coi. máy mình g4

lams-blu

Máy mình không hiểu tại sao lần đầu tiên up bản V3.9 của IVAN vào chạy rất tốt. Ram nhiều hơn các bản rom khác. Sau đó up thử bản rom cua Ranju_v5.Blue nhưng không được up lại bản 3.9 thì bị kẹt Bootloade dùng tol exit booloade củng không ra cuối cùng phải up bản W2005 ogiring mới thoát được . Từ đó trở về sau mổi khi up bản rom của IVAN -V6 - v3.9 điều bị kẹt Bootloade còn các bản rom 2oo6 khác thì không bị kẹt các bạn có biết tai sau không

Tuan1412

Máy mình không hiểu tại sao lần đầu tiên up bản V3.9 của IVAN vào chạy rất tốt. Ram nhiều hơn các bản rom khác. Sau đó up thử bản rom cua Ranju_v5.Blue nhưng không được up lại bản 3.9 thì bị kẹt Bootloade dùng tol exit booloade củng không ra cuối cùng phải up bản W2005 ogiring mới thoát được . Từ đó trở về sau mổi khi up bản rom của IVAN -V6 - v3.9 điều bị kẹt Bootloade còn các bản rom 2oo6 khác thì không bị kẹt các bạn có biết tai sau không
Theo mình bạn nên thử Format Doc đi xem sao nhé,máy trục trặc vậy nên format DOC đi là nhanh nhất.

hoangbaoninh

e dùng bản ivan 3.9 for G4 thấy dùng rất ổn, pin được 4 ngày lận chưa bao giờ thấy bản nào mà pin được lâu như vậy (không biết có bị "điên" không nữa)!!. Ram có vẻ ít hơn các bản khác chỉ khoảng 22 thôi, nhưng dùng như thế là ok rồi, thẻ nhớ không thấy bị lỗi như các bác, dùng radio 1.18 cũng ok, tóm lại đây là bản rom tốt!!

hakkinen

Theo mình bạn nên thử Format Doc đi xem sao nhé,máy trục trặc vậy nên format DOC đi là nhanh nhất.

Hix, còn máy mình thì sau khi format DOC xong là mỗi lần up WM5 đều phải up 2 lần mới được, lần đầu xong là k vào được Win

nghinguyen

kỳ vậy ta, máy của mình là G3. lúc trước xài 2005 thì vẫn bt. trong quá trình úp rom vẫn bt mà. có bro nào xài G3 ko? radio? có unhide Extendrom ko?