• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS: 5.2.1938 Build: 18538.0.7.0 [v3.9 / v4] (128MB Ram support)

djtrungkien

bản này mình sử dụng khá tốt nhưng vẫn bị lỗi lâu lâu ko nhận thẻ nhớ có cách nào fix lỗi trên ko các bạn???

Tuan1412

bản này mình sử dụng khá tốt nhưng vẫn bị lỗi lâu lâu ko nhận thẻ nhớ có cách nào fix lỗi trên ko các bạn???

Anh vào storage setting chỉnh lại chế độ dùng thẻ thường thôi,sau đó Reset là ok mà

djtrungkien

giúp tớ với bản ROM này mình thấy ổn nhất đó nhưng mỗi tội lâu lâu ko nhận thẻ nhớ gây treo máy có cách nào ko vậy???chia tay bản này thì phí lắm,cám ơn trước nhé!

XuanTruong

Super V.I.P
giúp tớ với bản ROM này mình thấy ổn nhất đó nhưng mỗi tội lâu lâu ko nhận thẻ nhớ gây treo máy có cách nào ko vậy???chia tay bản này thì phí lắm,cám ơn trước nhé!

Về thẻ nhớ lỗi thì Bạn vào Storage Settings=>chọn Standard Mode (SD Only) rồi nhấn Apply và khởi động lại máy là OK!:)

longcomit

Xin hướng dẫn sửa Registry để thay đổi thiết lập Thẻ nhớ SD!

nhưng bản Rom này ko có chỗ chỉnh Storage Setting bạn ạ:-/

Mình cũng gặp lỗi hệt như Djtrungkien. Và đúng là bản Rom này không có phần chỉnh sửa Storage Setting. Vậy có bạn nào biết cách chỉnh Registry cho phần thiết lập Thẻ nhớ này thì hướng dẫn giùm.

Nhân đây mình gặp lỗi với tai nghe Bluetooth của I-Tech. Mình định mua con R35 của I-tech nhưng hôm rồi ra của hàng Shop Dunk trên Thụy Khuê và thử các kiểu mà không tài nào máy nhận ra con tai nghe R35 đã bật Bluetooth của nó lên, để xát nhau.

Có bạn nào bị lỗi như mình không? Cách khắc phục thế nào?

Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hoangbaoninh

e cũng đồng ý với 2 bác, bản rom này dùng rất ổn định, pin khoe, chạy mượt, ram hơi ít (nhưng vẫn ok), đúng là lâu lâu bị không nhận thẻ nhở phải sr thì mới nhận lại,wifi cũng hay bị treo các bro xem có cách nào khắc phục không chỉ bảo e với nhé,thank

djtrungkien

e cũng đồng ý với 2 bác, bản rom này dùng rất ổn định, pin khoe, chạy mượt, ram hơi ít (nhưng vẫn ok), đúng là lâu lâu bị không nhận thẻ nhở phải sr thì mới nhận lại,wifi cũng hay bị treo các bro xem có cách nào khắc phục không chỉ bảo e với nhé,thank

tớ xài WiFi ổn lắm mà cậu còn thẻ nhớ lâu lâu ko nhận mất công phải tháo ra gắn vào lại thôi còn tất cả mọi thứ là OK tuốt(1 bản ROM có tính ổn định cao và tốt nhất trong các bản ROM theo mình)

hoangbaoninh

e dùng exec g4 bản 3.9, chắc bác dùng g3 phải không?e cũng vote cho 1 phiếu đây là bản tốt nhất theo ý kiến cá nhân

longcomit

e dùng exec g4 bản 3.9, chắc bác dùng g3 phải không?e cũng vote cho 1 phiếu đây là bản tốt nhất theo ý kiến cá nhân

Hi hoangbaoninh,

Mình đang dùng bản Ivan 3.9 cho máy G4. Bạn có bị vấn đề Thẻ nhớ và Tai nghe i-tech R35 không?

hoangbaoninh

Hi hoangbaoninh,

Mình đang dùng bản Ivan 3.9 cho máy G4. Bạn có bị vấn đề Thẻ nhớ và Tai nghe i-tech R35 không?

thẻ nhớ hay không nhận cứ phải rút thẻ ra cắm vào nếu không được thì sr, còn tai nghe thì mình không có để thử, ngoài ra các vấn đề khác đều chạy rất ổn, đây là 1 bản rom tốt nhất mà mình biết

yangminchoo

Mình up xong bản 3.9 cho G4 chạy ngon. nhưng có 1 vấn đề là sau khi vào wifi thì cái icon wifi đóng băng trên start menu không chịu nhường chổ cho icon GPRS như thường lệ dù mình đã tắt wifi. Khởi động lại nó vẫn nằm ăn vạ không chịu xuống. Không biết làm sao đây????

hoangbaoninh

Muốn có Storage Setting thì các bác cài file cab dưới đây nha, nhưng phải cài thêm NET Framework 2.0 nữa nhá.
NET Framework thì down ở đây
http://download-v5.streamload.com/8...ecc7a51f/sirhak2/Hosted/NETCFv2.wm.armv4i.cab

thank bác, bản 3.9 của ivan đã tích hợp sẵn net fram 2.0 ở trong rom rồi không cần cài thêm nữa, các bác chỉ cẩn down phần storage setting về là ok, e đã làm rồi, đang test xem còn bị nữa không
Sau khi chọn SD only rồi sr thì không thấy nhận thẻ nữa huhu, mặc dù thẻ e là thẻ SD chính gốc, lại phải quay về chọn SD/SDHC thì mới nhận thẻ, như vậy là bằng hòa, các bác có cách nào khác không?e kết rom này lắm

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Mình bài xong thì bị lỗi không nhận được thẻ nhớ. Các bạn có giải pháp nào khác ổn hơn không? Tks

Bạn chạy Storage Setings lên và chọn SD (Only) rồi bấm Apply và SR lại máy là được đó!:-?

Lesangmd

Thế thì bản ROM này cũng tương tự như bản build từ 2.1500 của mameich , đều bị lỗi không nhận được thẻ nhớ .
Cách nhanh nhất là các bạn rút thẻ ra rồi lại cắm vào , đợi một chút khoảng 10s là lại nhận ra bình thường , không cần phải reset đâu nhé . Mình thử rồi !