• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbak Taskman - Quản lý tác vụ! (cập nhật trang 24-06/6)

Auto

chắc ko thế bạn ơi :( nhỡ chưa xóa đc mà cài đặt nó báo lỗi update như 1 số PM thì khổ ?:(
có phải spam k đây ;;)
Thử thì biết thôi thôi mà, k thấy thì k bị
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
File cập nhật nó nằm ở vị trí *\system\data\jbaktaskman.ini tùy theo bạn cài soft vào đâu. Cài vào thẻ nhớ thì * là E, nếu cài vào máy thì * là C.

thanhlongnd

có phải spam k đây ;;)
Thử thì biết thôi thôi mà, k thấy thì k bị
Posted via Mobile Device

nhìu pm đã cài bản update rùi mà xóa đi sẽ hok xài đc lại bản dưới cấp, như SM 4.15 là 1 ví dụ .

CHính vì thế mình muốn chắc chắn làm đúng hướng dẫn để khỏi phát sinh lỗi . Rồi muốn cài lại cũng hok đc .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Những Pm nếu xài k3y xịn thì đều cho phép update thoải mái còn với những PM FULL thì sẽ không có đặc quyền này đâu. Khi có bản mới thì thường là phải gỡ bản cũ ra cài lại bản mới nếu không sẽ bị báo lỗi cập nhật.

troly

Well-Known Member
Mách: Nếu bạn đã cài phiên bản trước trên máy, hãy gỡ bỏ và xóa tập tin trong đường dẫn C:\system\data\jbaktaskman.ini sau đó cài phiên bản này.
[/SIZE]
[/FONT][/QUOTE]

Mình chả cần phải làm thế này, vẫn chạy-viêt hoá-test-up nhanh chả thấy phát sinh lõi gì cả. Là sao ta:-??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mách: Nếu bạn đã cài phiên bản trước trên máy, hãy gỡ bỏ và xóa tập tin trong đường dẫn C:\system\data\jbaktaskman.ini sau đó cài phiên bản này.
[/SIZE]
[/FONT]

Mình chả cần phải làm thế này, vẫn chạy-viêt hoá-test-up nhanh chả thấy phát sinh lõi gì cả. Là sao ta:-??[/QUOTE]

Mình nghĩ cái này tùy máy. có máy khi gỡ ra nó vẫn còn sót lại file jbaktaskman.ini nên nó mới báo lỗi còn máy mình đã cài bản cũ gỡ ra cài bản mới vẫn không báo lỗi gì cả.

Auto

Xóa bằn pyunintalle thì sẽ hiện thông báo plug-in, xóa luôn thì sạch thôi.
Đây là điểm mạnh hơn khi bấm C ngoài menu đấy.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

bó tay. 1.08 up lên 1.09 nó làm quá tay cái vụ auto start. Bản 1.09 ko thể bỏ chế độ auto start . Đã thử bỏ đánh dấu chỗ auto star lúc cài đặt, nhưng bấm ok cái lại tự nó đánh dấu lại. Khởi động lại máy nó vẫn tự động mở.

Mình ghét chức năng auto star vì máy mình đã có quá nhìu pm khởi động cùng máy. nên lúc khởi động lâu và giật lên giật xuống mấy phát mới khởi động xong...

BuuPhucCT

Well-Known Member
bó tay. 1.08 up lên 1.09 nó làm quá tay cái vụ auto start. Bản 1.09 ko thể bỏ chế độ auto start . Đã thử bỏ đánh dấu chỗ auto star lúc cài đặt, nhưng bấm ok cái lại tự nó đánh dấu lại. Khởi động lại máy nó vẫn tự động mở.

Mình ghét chức năng auto star vì máy mình đã có quá nhìu pm khởi động cùng máy. nên lúc khởi động lâu và giật lên giật xuống mấy phát mới khởi động xong...

Vậy thì bạn cài lại bản 1.08 là xong. Máy mình cũng xài rất nhiều PM chạy tự động mà cũng đâu có giật lắm đâu.;;)

vancopvt

Theo mình thì cái file jbaktaskman.ini đó là file nhớ các ứng dụng các bạn thêm vào hoặc các thay đổi trong phần cài đặt. Nếu muốn giữ lại các bác khỏi xóa. Mình ko xóa mà vẫn cài bản mới bt mà.

Auto

Mình còn đang mong nó là mh chính của đt mà lại...
Thay vì những pm kia chạy ẩn, để jbak chạy, để jbak tắt những pm kia k hay hơn à!
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Vậy thì bạn cài lại bản 1.08 là xong. Máy mình cũng xài rất nhiều PM chạy tự động mà cũng đâu có giật lắm đâu.;;)

Có lẽ giật nhất là pm pháo hoa đó bạn.
Mình cài nhìu pm auto start cùng máy, đến lúc khởi động, chắc đến phần khởi động pm kiến bò ( pháo hoa ) nó giật giật xong nổ cả tràng pháo hoa tràn màn hình, bt nó nổ từ từ.

Biết nó giật nhưng đẹp quá nên mình tiếc ko nỡ xóa.

Còn JbackTaskman mình ko dùng đc tốt như bạn auto nên hok muốn nó khởi động cùng máy, chỉ lúc nào mình xem thông tin máy hoặc muốn thoát 1 ứng dụng nào đó mới mở ra thôi...

Hi vọng nó sớm up lên bản 1.1x hehe

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có lẽ giật nhất là pm pháo hoa đó bạn.
Mình cài nhìu pm auto start cùng máy, đến lúc khởi động, chắc đến phần khởi động pm kiến bò ( pháo hoa ) nó giật giật xong nổ cả tràng pháo hoa tràn màn hình, bt nó nổ từ từ.

Biết nó giật nhưng đẹp quá nên mình tiếc ko nỡ xóa.

Còn JbackTaskman mình ko dùng đc tốt như bạn auto nên hok muốn nó khởi động cùng máy, chỉ lúc nào mình xem thông tin máy hoặc muốn thoát 1 ứng dụng nào đó mới mở ra thôi...

Hi vọng nó sớm up lên bản 1.1x hehe

Bác xài mấy PM trang trí đó mà không giật thì mới là lạ. Những PM đó khi chạy khá hao RAM. Mình chỉ xài những PM tiện ích thôi nên khi khởi động không tốn RAM lắm.:))

Auto

Pm animpritelite đúng hong?
Trước khi tắt nguồn or restart thì nên tắt nó đi.
Bản thân animpritelite k ăn ram và chiếm bộ nhớ nhiều!
Nặng là do hình pháo hoa đấy bạn à!
Việc dùng jbak thành thạo sẽ khiến máy restart rất nhanh, rất...tiện
@mình vẫn dùng v1.0.0
1ngày mình restart trên ~20 lần đấy.
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Pm animpritelite đúng hong?
Trước khi tắt nguồn or restart thì nên tắt nó đi.
Bản thân animpritelite k ăn ram và chiếm bộ nhớ nhiều!
Nặng là do hình pháo hoa đấy bạn à!
Việc dùng jbak thành thạo sẽ khiến máy restart rất nhanh, rất...tiện
@mình vẫn dùng v1.0.0
1ngày mình restart trên ~20 lần đấy.
Posted via Mobile Device

Đúng rồi. Nặng là do hình pháo hoa. Nhưng mỗi tội tắt đi bật lại hơi tốn công bạn nhỉ ?

Mà sao bạn ko xài JT bản 1.09. Mình thấy nó ăn ram ít hơn đó ? Còn lại cũng chưa thấy gì mới nữa cả ...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đúng rồi. Nặng là do hình pháo hoa. Nhưng mỗi tội tắt đi bật lại hơi tốn công bạn nhỉ ?

Mà sao bạn ko xài JT bản 1.09. Mình thấy nó ăn ram ít hơn đó ? Còn lại cũng chưa thấy gì mới nữa cả ...

Ôi, thà bác gỡ bỏ cái pháo hoa để chạy các ứng dụng khác có phải hơn không vì những PM trang trí vừa làm nặng máy lại vừa tốn pin nữa. ;;)

Auto

Nhưng vậy sẽ restart/mở phone nhanh hơn.
Đó là lợi thế mà.
Bạn thử trước khi tắt or restart phone, tắt animspritelite đi, dùng jbak set animspritelite cho auto start, khi đó, sau khi restart x0ng thì chỉ cần nhấp chọn chạy ảnh và exit.
Tuy phải bấm 2 3 cái nhưng dễ mà.
Bù lại thì time restart phone sẽ nhanh gấp đôi, chứ để animspritelite tự chạy ảnh khi mới mở lên thì rất ư là lâu.
@jbak v1 do mình edit font theo ý thích nên k cần update ;)
Posted via Mobile Device

langtu24411

Jbak taskman 1.09

Fix loi autorun va reboot
Jbak Taskman v1.09
Requirements: S60v3 SymbianOS9.x
Overview: This is powerfull task manager with many possibilities

This is a freeware version of the powerfull task manager.
Programm can completely replace system task-list, and contain many features for managing task, processes, and quick running of applications.

Program runs at phone startup, and avaliable by long-press of "menu" key.
In left side of main window you can see runned tasks.
To right side of the window you can put your favorite applications, documents, links,etc.
Also you can see all installed apps on your phone with quick-search - just press # or space on main window for this!

Program contains many professional and just usefull features, like reboot, uninstalling of applications, autorun/autokill of application and many other.
From version 1.08 program has partial support of touch-screen devices.

Version 1.09 [Updated on 15072009]
- Fixed reboot
- Fixed autorun
- Input text-fields now works on touch-screens
- On touch-screen click in header of main window opens app-list
- Some another fixes for touch-screen

PS: các bác nhớ xóa cái này nếu đã cài phiên bản trước
C:\system\data\jbaktaskman.ini
View attachment 132696
Đây là bài viết đầu tiên của em,hihihi:D

MinhThang

Manager
Fix loi autorun va reboot
Jbak Taskman v1.09
Requirements: S60v3 SymbianOS9.x
Overview: This is powerfull task manager with many possibilities

This is a freeware version of the powerfull task manager.
Programm can completely replace system task-list, and contain many features for managing task, processes, and quick running of applications.

.....
Đây là bài viết đầu tiên của em,hihihi:D

Bản này đã được VH tại Topic TỔNG HỢP của SymPViet, anh em nào quan tâm tải về dùng nhé!

thanhlongnd

thấy bác Phúc đã post cập nhật bản 1.10 . Chắc sửa lỗi cho bỏ auto start đó ? Bà con xem sao rùi lại nhờ các sếp việt hóa ?