• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTaskMan v1.00 R5 bản mới nhất Việt Hóa + 25 ngôn ngữ!

MinhThang

Manager
dung1291985 à .Bản Việt hóa của bạn mình test trên E 63 hay bị lỗi treo máy (có cuộc gọi đến bấm kết thúc không được,treo hoàn tòan)
Không biết có phải nguyên nhân từ nó không (mình thử remove thì từ đó đến nay không bị)
.

Cũng có thể bản này không hỗ trợ hoàn toàn cho E63, để kiểm chứng chính xác bạn cài nó lại 1 lần nữa xem có lỗi hay không.

Caominh171

dung1291985 à .Bản Việt hóa của bạn mình test trên E 63 hay bị lỗi treo máy (có cuộc gọi đến bấm kết thúc không được,treo hoàn tòan)
Không biết có phải nguyên nhân từ nó không (mình thử remove thì từ đó đến nay không bị)
.

Nếu bản này bị lỗi vậy thì mình nghĩ từ khi a Dũng cho ra bản này,chắc ko ít người bị như bạn và báo cho a Dũng.Nhưng đến giờ vẫn chưa có ai,vậy chứng tỏ có thể do bản này ko tương thích zới bạn :-?
Bạn thử gỡ ra cài lại lần nữa xem sao!

vnpt1706

Cũng có thể bản này không hỗ trợ hoàn toàn cho E63, để kiểm chứng chính xác bạn cài nó lại 1 lần nữa xem có lỗi hay không.

Nếu bản này bị lỗi vậy thì mình nghĩ từ khi a Dũng cho ra bản này,chắc ko ít người bị như bạn và báo cho a Dũng.Nhưng đến giờ vẫn chưa có ai,vậy chứng tỏ có thể do bản này ko tương thích zới bạn :-?
Bạn thử gỡ ra cài lại lần nữa xem sao!

Có lẽ phải thử lại .Mình sẽ báo kết quả sau!Thanks!

vnpt1706

Báo cáo !

Mình xài hỗm rải BT lại rồi (không biết bị sau luôn!)

maiphutinhem

JbakTaskMan v1.00 R5 Việt Hóa bởi DzungKTS

JbakTaskMan là 1 phần mềm quản lý hệ thống siêu mạnh, hiện giờ nó vẫn đứng hàng đầu với rất nhiều tính năng đặc biệt và mạnh mẽ, có thể thay đổi theme máy, khởi động lại máy, thêm shortcut của các phần mềm hay văn bản, tin nhắn, email,.... cùng với hiển thị hệ thống bộ nhớ, thời gian thông minh, bố trí hợp lý và tốn ít Ram khi sử dụng, nó là 1 phần mềm đc ưa chuộng nhất hiện nay, hơn hẳn handy taskman nhiều lần, đây là bản Việt Hóa mình dịch tương đối sát nghĩa, và dễ hiểu đã được test trên N95-2 8Gb của mình, mọi chức năng đều bình thường và ko có 1 lỗi nào :p, một số từ chuyên dụng như Menu mình dịch là Trình đơn, hay viết tắt T.đơn để đảm bảo tính thuần Việt của phần mềm Việt hóa, mong nhận được sự ủng hộ của các bạn!

B
Mặc dù đã việt hóa nhưng mình vẫn không hiểu những từ ngữ trong phần mềm này bạn có thể giúp minh giải thích xem phần mềm này có tác dụng gì mà sử dụng thế nào không.Cảm ơn nhiều.:-??

Caominh171

Mặc dù đã việt hóa nhưng mình vẫn không hiểu những từ ngữ trong phần mềm này bạn có thể giúp minh giải thích xem phần mềm này có tác dụng gì mà sử dụng thế nào không.Cảm ơn nhiều.:-??

Về chức năng thì tự mình nghiên cứu sẽ hay hơn chứ bạn!:-?

brightstart

Phần mềm này chạy trên con 5800XM được không bạn? Thèm quá mà lần trước cài bản tiếng Anh xong nó cứ đơ ra, hix...

phhuy

Member
Thử cách này nhé bạn, cài bản JBAKTaskman tiếng Anh này nhé rồi mở lên, và thoát luôn, sau đó chép file việt hóa JbakTaskMan.rsc này đè vô đường dẫn :\System\apps\JbakTaskMan thử coi có hết lỗi này ko, chú ý thoát JbakTaskman trước khi chép đè nhé, hy vọng là đc ^ ^ :D
đã thử cách này trên n73 nói chung là nuột =D>

q630666

Nguyên văn bởi dung1291985
Thử cách này nhé bạn, cài bản JBAKTaskman tiếng Anh này nhé rồi mở lên, và thoát luôn, sau đó chép file việt hóa JbakTaskMan.rsc này đè vô đường dẫn :\System\apps\JbakTaskMan thử coi có hết lỗi này ko, chú ý thoát JbakTaskman trước khi chép đè nhé, hy vọng là đc ^ ^

Mới đầu tớ cài theo cách này dùng OK.Nhưng mà có lúc gỡ ra cài lai.Paste nhầm file Rsc nhưng đã xóa hết những chỗ nhầm đi.Khởi động lại vẫn dùng đc.Nhưng ma gạt sang phải cái là thoat chuơng trình.Đã gỡ ra cài lại bản tiếng anh nhưng vẫn bi thoát.Bạn nào biết giải quyết thì giúp mình với.

troly

Well-Known Member
Mới đầu tớ cài theo cách này dùng OK.Nhưng mà có lúc gỡ ra cài lai.Paste nhầm file Rsc nhưng đã xóa hết những chỗ nhầm đi.Khởi động lại vẫn dùng đc.Nhưng ma gạt sang phải cái là thoat chuơng trình.Đã gỡ ra cài lại bản tiếng anh nhưng vẫn bi thoát.Bạn nào biết giải quyết thì giúp mình với.

Máy mình cũng thế bạn à, cái này hình như là do cài đặt bạn à. Mình mò mãi mà không ra đành để vậy:)), mình kô gạt sang phải thì thôi.:D

Auto

Máy mình cũng thế bạn à, cái này hình như là do cài đặt bạn à. Mình mò mãi mà không ra đành để vậy:)), mình kô gạt sang phải thì thôi.:D
Trong cài đặt chương trình đánh dấu lần lượt các ô như sau:
1
2
5
6
10
11
12
Save là ok!

Posted via Mobile Device

q630666

Trong cài đặt chương trình đánh dấu lần lượt các ô như sau:
1
2
5
6
10
11
12
Save là ok!

Posted via Mobile Device

Bạn nói rõ hơn chút đc không?Mình vào tùy chọn>> Thiết lập >>> Thiết lập chuong trình rồi chọn theo thứ tự như bạn nói.Như vậy là đúng chưa?Mình làm xong vẫn bị văng ra ngoài khi gạt sang phải.Bạn nói rõ hơn chút đc khong?

Auto

Bạn nói rõ hơn chút đc không?Mình vào tùy chọn>> Thiết lập >>> Thiết lập chuong trình rồi chọn theo thứ tự như bạn nói.Như vậy là đúng chưa?Mình làm xong vẫn bị văng ra ngoài khi gạt sang phải.Bạn nói rõ hơn chút đc khong?
trong jabk taskman bấm menu/8/1
Trong cài đặt chương trình có tất cả 17 ô
Hãy đánh dấu lần lượt các ô như sau:
1
2
5
6
10
11
12
Save là ok!
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

troly

Well-Known Member
trong jabk taskman bấm menu/8/1
Trong cài đặt chương trình có tất cả 17 ô
Hãy đánh dấu lần lượt các ô như sau:
1
2
5
6
10
11
12
Save là ok!
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Hoàn toàn vô tác dụng:)):p

Auto

Mỗi lần 4mat cài lại thằng này là bị như thế
Nhưng e set vậy là hết à!
Bây giờ ở thanh bên phải đó e để tất cả mọi thứ!
K có vô menu nữa :)
Mún thử thì pm yh A thử lấy bản của e mà xài, dịch dễ hiểu :D
Posted via Mobile Device

q630666

Mỗi lần 4mat cài lại thằng này là bị như thế
Nhưng e set vậy là hết à!
Bây giờ ở thanh bên phải đó e để tất cả mọi thứ!
K có vô menu nữa :)
Mún thử thì pm yh A thử lấy bản của e mà xài, dịch dễ hiểu :D
Posted via Mobile Device

Ngộ nhỉ.Mình mới format máy thì lại dùng đc.Tại lần trc cóp nhầm file rsc lung tung nên bị.Format cái lại hết.Mà Auto thì format mới bị.Hài :D

banlc

Mình thì hơi khác các bạn một chút. Mình thích dùng bản English hơn. Tất cả các phần mềm mình đều thích tiếng Anh hơn.