• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB03 (Core 21895)

hoatienii

Sao mình up bản rom này xong cái loa thoại nó hơi nhỏ hơn bình thường nhỉ? Mình cũng đã up mấy bản radio khác nhưng cũng vẫn vậy. Hix

Mình thấy bình thường mà. Khi gọi bạn lăn nút cuộn để chỉnh âm lượng.

dangduc

Âm lượng thoại bình thường. Bạn xem có vặn nhỏ Volume không ?

chelsea12a

mong ra từ từ ra bản 05, tại hôm nọ vừa up 01 đã ra 02 rồi lại 03 , 04 liên tục, chạy ko kịp bác ạ :)

dangduc

ko biết nên up 03 hay 04 nhỉ bác dangduc, em đang 01 thấy chậm quá

Mình đang dùng bản SB03, mượt, nhanh, thao tác tốt. Đợi build 04, Build 01 rất ngốn RAM, bạn nên up lên Build SB03 để cảm nhận khác biệt ;)

Sonblack

Super V.I.P
mong ra từ từ ra bản 05, tại hôm nọ vừa up 01 đã ra 02 rồi lại 03 , 04 liên tục, chạy ko kịp bác ạ :)

Làm cho 3 dòng máy Kaiser, I8000 và SE-X1i nên xong cái nào thì cho lên test ngay để còn biết mà hoàn chỉnh dần. Có cái chỉnh ngay, có cái phải tìm hiểu ra vấn đề mới chỉnh được chứ không phải biết mà không chỉnh các bác nhé! Nên đừng vội trách Sonblack thêm tội.

viettien111287

Mình cũng đã chỉnh volume lớn hết cỡ lun. Hay là chỉ có máy mình bị vậy thui ta :( . Mấy chức năng khác thì bình thường hết lun.

duythanh1204

ah! mấy hnay mình test S03 này mình có cái sai nho nhỏ như thế này mà k có thời gian hnay mới nói dc.hii....mình thấy ở màn hình today cái phím nóng bên phải ghi chữ device look nhưng khi bấm vào thì ra camera, không biết tại máy mình có vấn đề hay do bác Son làm nhanh wa nên nhầm vậy.hii....có gì bác fix lại nhé!

NhatToai

Super V.I.P
ah! mấy hnay mình test S03 này mình có cái sai nho nhỏ như thế này mà k có thời gian hnay mới nói dc.hii....mình thấy ở màn hình today cái phím nóng bên phải ghi chữ device look nhưng khi bấm vào thì ra camera, không biết tại máy mình có vấn đề hay do bác Son làm nhanh wa nên nhầm vậy.hii....có gì bác fix lại nhé!

Bạn thử HR máy và test lại xem.Trên máy mình với bản SB03 này là Device Lock,bấm vào là khóa màn hình chứ không phải Camera như bạn nói

duythanh1204

Bạn thử HR máy và test lại xem.Trên máy mình với bản SB03 này là Device Lock,bấm vào là khóa màn hình chứ không phải Camera như bạn nói

vậy hả a! để e thử lại xem sao vì lúc up rom e cũng đã HR rồi!
ah còn 1 vấn đề nữa trong Rom này là sau khi chụp hình hay nhắn tin gì đó lúc thoát ra thì màn hình lại bị khỏi động lại cái lauching touchflo đó, k bít có ai bị vấn đề đó k vậy?

ZzJackzZ

rom SB03 của ánho7n sài tạmo63n, nhưng sao cái trựot ngang ra màn hình xem hình ảnh và video lại bị ngược vậy anh Sơn.Mong bản sau của anh fix lại lỗi đó nhé

NhatToai

Super V.I.P
rom SB03 của ánho7n sài tạmo63n, nhưng sao cái trựot ngang ra màn hình xem hình ảnh và video lại bị ngược vậy anh Sơn.Mong bản sau của anh fix lại lỗi đó nhé

Đó là do HTC Album đấy.
@ Sonblack: Trên các bản này không chỉnh regedit từ PC được(MobileRegistryEditor),hệ thống báo lỗi không cho phép.

ZzJackzZ

nếu vậy thì không chỉnh được ah2 anh NhatToai,ngoài lỗi trên em còn bị lỗi sạc pin nữa, mới cắm sạc 20phut1 mà đã báo 100%pin rồi

viettien111287

có pác nào có file cab nào mà có thể làm cho loa thoại máy em nó lớn lớn hơn được không vậy. Hix. Máy em nó cứ nhỏ nhỏ thế nào ấy ấy :((

Sonblack

Super V.I.P
có pác nào có file cab nào mà có thể làm cho loa thoại máy em nó lớn lớn hơn được không vậy. Hix. Máy em nó cứ nhỏ nhỏ thế nào ấy ấy :((

Ái chà! Chẳng có phần mềm nào (cab) làm cho cái loa thoại nó lớn hơn ngoại trừ can thiệp phần cứng nhưng cũng ở mức độ cho phép mà thôi! :D

peterndl

xin lỗi cho em hỏi tí. Em up rom nay WM6.5 ROM 3.34.721.5 - CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV thì một số nút kết hợp với phím Fn ko đúng ví dụ như Fn + 1 thì ra dấu @ chứ ko phải dấu ! và còn một số phím khác nữa, vậy cho hỏi có phải do Rom phải ko, có pác nào có khác ổn định ko.
Thx đã đọc

NhatToai

Super V.I.P
xin lỗi cho em hỏi tí. Em up rom nay WM6.5 ROM 3.34.721.5 - CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV thì một số nút kết hợp với phím Fn ko đúng ví dụ như Fn + 1 thì ra dấu @ chứ ko phải dấu ! và còn một số phím khác nữa, vậy cho hỏi có phải do Rom phải ko, có pác nào có khác ổn định ko.
Thx đã đọc

OS trên cơ sở HTC_TyTN_II,có lẽ máy bạn là ATT 8925 nên có hiện tượng sai vài phím,bạn tải và cài fix này vào là hết.

peterndl

thank pac'

sẵn tiện cho em hỏi tí, vậy có rom nào phù hợp với dòng máy của em ko? em la newbie nên cũng chưa rành rẽ lằm

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
thank pac'

sẵn tiện cho em hỏi tí, vậy có rom nào phù hợp với dòng máy của em ko? em la newbie nên cũng chưa rành rẽ lằm

Tất cả các ROM đều như vậy,bạn cứ test mà tìm lấy sự ưng ý cho riêng mình,nếu cần xài bàn phím cứng thì cứ cài fix đấy vào là xong.