• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547)

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 3.34.721.7 -KAISER

CE OS 5.2.23547 Build 23547.5.5.0 PV

=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:

Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
SVip Tom_codon (so much)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 3.34.721.2 WWE
ROM version: 3.54.721.7 WWE
ROM date: 03/18/10
New XIP & SYS Core 23547
Nk.exe 6.5 Kernel with 107MB RAM

Sử dụng TouchFLO phiên bản 2.0.1919.1432 từ ROM gốc HTC MEGA
Manila 2.0.1919.1432 from HTC MEGA original ROM
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

PagePool is 12MB - PagePool là 12MB
Not landscape support for TouchFLO - Không hỗ trợ màn hình ngang với TouchFLO
The ROM only includes OS and Splash - ROM chỉ bao gồm OS và Splash

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.23547 Build 23547.5.5.0
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 23547
- Office Mobile 2010 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile, SharePoint Mobile)
- VnKeyb 2.2.0 by
ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2), NotePad... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2), NotePad... with their newest versions.
- Bổ sung ArkSwitch v1.1.2 và SmartLock v1.7D; loại bỏ DeviceLock
Add
ArkSwitch v1.1.2 and SmartLock v1.7D; remove DeviceLock
- Nâng cấp Opera Mobile 10 với bản Final
Upgrade Opera Mobile 10 Final

ROM sử dụng các OEM từ ROM gốc của HTC Mega.
The ROM uses OEMs from HTC Mega original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD KAISER ROM 23547

Password: Sonblack

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

doanquocviett

bác lại ra Rom mới rồi, cảm ơn bác đã nhiệt tình với anh em Kai ^^ bác post toàn khuya nên chỉ mới test sơ qua thui. jao diện như S04 em và nhìu bạn rất thích, các lỗi bản S04 bác đã fix cả rồi, em test sơ qua vậy thui có j mai ae thảo luận nữa. chúc bác và mọi người ngủ ngon

won

Tuyệt quá lại có Rom mới rồi, anh thật nhiệt tình...À, em đọc qua ko thấy anh tích hợp 1 soft chat nào cả, anh có thể tích hơp thêm IM-lite-7.1 ở bản sau đc ko anh ?

dangduc

Tuyệt quá lại có Rom mới rồi, anh thật nhiệt tình...À, em đọc qua ko thấy anh tích hợp 1 soft chat nào cả, anh có thể tích hơp thêm IM-lite-7.1 ở bản sau đc ko anh ?

Soft chat thì cài sau cũng được mà bạn

Có bạn nào cài ứng dụng mà bị treo, nhấn Power không tắt được , rồi tháo pin ra , vào lại thì nó lại bị HardReset lun không ? Hoặc đại loại trong trường hợp nào đó phải tắt máy nó bị HardR , ko biết có bạn nào bị không ? Hay là do mình dùng Hard SPL v3.56 nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Soft chat thì cài sau cũng được mà bạn

Có bạn nào cài ứng dụng mà bị treo, nhấn Power không tắt được , rồi tháo pin ra , vào lại thì nó lại bị HardReset lun không ? Hoặc đại loại trong trường hợp nào đó phải tắt máy nó bị HardR , ko biết có bạn nào bị không ? Hay là do mình dùng Hard SPL v3.56 nhỉ ?

Em thử up lại bản Ship trước khi up bản này xem,còn HSPL thì tốt nhất là 3.34 và 3.29 thôi vì bản 3.56 theo đánh giá chung là không tốt bằng,hao pin hơn nhiều.
Giờ mới rãnh để up test bản này đây...

dangduc

Bản này với bản ngày 17/3/2010 cũng cùng Core 23547 post ở ngoài Box Kaiser em thấy bị thế này cả, bản SB03 em dùng thì không việc gì, không hiểu do gì, thôi để em up lại bản Ship rồi thử up lên bản này xem sao !

dangduc

Bản này nên Up về bản Ship trước rồi hãy up lên, sau khi up về bản Ship trước rồi mới up lên và cài thì không thấy bị hiện tượng HardReset nữa !

NhatToai

Super V.I.P
bác cho e hỏi bản này có hỗ trợ video call 3G ko ah

Tích hợp trong ROM là Dialer 2G,bạn cài thêm Dialer 3G (hỗ trợ VideoCall) vào rồi test thử nhé vì t/g không dùng 3G.

Sonblack

Super V.I.P
từ ngày có bác Sơn đen, box kaiser nhộn nhịp hẳn\-/

Cám ơn bạn đã có nhận xét tốt về Sonblack! Thú thật, lúc cuối năm phải ráng gân cổ đổi em IPhone 2G lấy em Kaiser mà phá ROM.
Còn thật ra dùng SE-X1i, còn em Omnia I8000 thì do Samsung Vietnam tài trợ. Ba máy chơi ROM thì đuối như trái chuối! :))

minhloc1402

Hoan hô tinh thần của bác SonBlack, em là em mê cook Rom từ lâu rồi nhưng bận công việc quá nên đành bỏ qua :p, chúc bác nhiều sức khỏe và ngày càng có nhiều Rom thật hay và hoàn thiện...
@dangduc: đúng là mấy cái Rom sau này nó bị như vậy, hôm trước up mấy Rom này em cũng bị như bác, tưởng đâu máy do up Rom nhiều quá nên nó bị hư luôn, lên phần thảo luận hỏi thử mà không có ai trả lời, cuối cùng em tự tìm hiểu và phát hiện ra vụ Up Rom ship :p, thế là từ nay lại tiếp tục con đường em yêu khoa học thôi hihi

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

@dangduc: đúng là mấy cái Rom sau này nó bị như vậy, hôm trước up mấy Rom này em cũng bị như bác, tưởng đâu máy do up Rom nhiều quá nên nó bị hư luôn, lên phần thảo luận hỏi thử mà không có ai trả lời, cuối cùng em tự tìm hiểu và phát hiện ra vụ Up Rom ship :p, thế là từ nay lại tiếp tục con đường em yêu khoa học thôi hihi

Chỉ bị thế ở bản này thôi, mấy build trước mình up bình thường

Cám ơn bạn đã có nhận xét tốt về Sonblack! Thú thật, lúc cuối năm phải ráng gân cổ đổi em IPhone 2G lấy em Kaiser mà phá ROM.
Còn thật ra dùng SE-X1i, còn em Omnia I8000 thì do Samsung Vietnam tài trợ. Ba máy chơi ROM thì đuối như trái chuối! :))
Anh Sơn ơi thêm em Viva nữa đi anh để em còn có cơ hội test rom của anh...:p

hoatienii

Các bác cho hỏi làm sao bỏ tính năng đoán từ trong khi nhắn tin vậy (đã bỏ XT9 rồi), mình vào setting keyboar mà không thấy chổ nào chỉnh :D