• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547)

dangduc

để e dùng thử xem sao. Hôm trước cài thử rom trên xda, gọi 3G ngon bác ah. Ủng hộ bác Sơn, cài lại rom Việt xem sao

Bạn cài cái 3G Dialer đó vào có bị lỗi cái pin hiện số ở góc trên không bạn ?

dangduc

Có bác nào khắc phục được cái sau khi cài Dialer 3G vào thì cái vạch pin số nó luôn hiện full không ? trong khi notification thì khác không đúng thế ,

tuottuontuot

trước khi cài 3g dialler, copy cái file phonecanval trong window lại, sau khi cài thì copy lại thì không bị đứng pin nữa

hta

Bạn cài cái 3G Dialer đó vào có bị lỗi cái pin hiện số ở góc trên không bạn ?

mình cài rom trên XDA thì gọi được, ko hiểu sao, cài rom nhà mình + dialer thì ko work.

duythanh1204

bác Sơn lại có bản mới rồi!hiii...thanks bác nhiều!
mọi người thấy trao đổi nhiều mà sao chưa thấy nói gì về lỗi của bản Rom, chắc là đã hoàn chỉnh hết rồi nhỉ!? e chưa tét nên cũng chưa biết như thế nào nữa. Để e tét thử xem sao.
Mà bác Sơn ơi!Bác có thể chậm chậm xíu trong việc build Rom cho kaiser nay dc k vậy? Bác làm nhanh wá mọi người chưa kịp tét toàn diện của bản Rom cũ đã có bản Rom mới rồi, với lại bác ra nhanh như vậy thì những vọc sĩ sẽ nhanh chán lắm đó! sau mỗi bản Rom bác ra phải để cho a e có 1 thời gian nhất định để chờ đợi và test hoàn chỉnh và hồi hộp mong đợi cái bản Rom mới hoàn chỉnh hơn nữa. Như vậy mới thú vị chứ!hii

kaiser100

Cảm ơn bác Sơn nhiều nhiều, lại có rom mới để vọc.
Mình đã cài và co một số nhận xét như sau:
Bản này tất cả các chức năng hầu như rất tốt, giao diện không thể chê được nữa...
Chỉ có cảm ứng chưa được mượt lắm, còn hơi bị giựt (không biết có phải là do máy của mình không, nhưng bản SB03 thì máy mình chạy rất mượt)
Truy cập ứng dụng vẫn còn hơi chậm....
Một vài cảm nhận đầu tiên, mong các bạn test và cho thêm ý kiến để bác Sơn ra bản sau hoàn chỉnh hơn...

nongdanb

tại sao vẫn ko sem đc video vừa quay ở abum hả anh sơn ơi, bản này hình như la pin hêt hơi nhanh thì phải.Nhưng nói chung là dùng rất ổn.cám ơn bác nhiều nhiều

hoatienii

Soft chat thì cài sau cũng được mà bạn

Có bạn nào cài ứng dụng mà bị treo, nhấn Power không tắt được , rồi tháo pin ra , vào lại thì nó lại bị HardReset lun không ? Hoặc đại loại trong trường hợp nào đó phải tắt máy nó bị HardR , ko biết có bạn nào bị không ? Hay là do mình dùng Hard SPL v3.56 nhỉ ?

Mình cũng bị như bạn nè :D

hta

tại sao vẫn ko sem đc video vừa quay ở abum hả anh sơn ơi, bản này hình như la pin hêt hơi nhanh thì phải.Nhưng nói chung là dùng rất ổn.cám ơn bác nhiều nhiều

chắc tại bạn cài bản rom mới vào chọt nhiều nên mới hết đấy chứ. e thấy 2 ngày là ok, PPC cùng pin theo máy chỉ được TB 2 ngày thôi.

kaiser100

chắc tại bạn cài bản rom mới vào chọt nhiều nên mới hết đấy chứ. e thấy 2 ngày là ok, PPC cùng pin theo máy chỉ được TB 2 ngày thôi.

Pin minh thấy xài rất tốt,rất ổn định, bản SB05 sau khi xài 1 tuần thấ rất ok.
Chỉ có cảm ứng không mượt như bản trên XDA thôi.
Các bạn chỉ minh cách sử dụng Smart lock với, nó có cần thiết không..
Minh có 1 đề nghị anh SB bản sau nếu được tích hợp thêm google Map càng tốt.

Một vài ý kiến, mong anh SB sớm ra bản mới....

dangduc

Tích hợp Google Maps đến lúc nó ra bản mới , người dùng down về cài, lại mất công có 2 bản trong máy , tốt nhất là nên để ROM sạch, người dùng tự cài vào :d

duythanh1204

bản Rom này sau khi cài IM vào thì bị che mất phần giao diện mặt người ở góc trái màn hình khó coi xíu,hiii

mrduc164

bản room dùng rất mượt, bác cho em hỏi với. Em ở hà nội, làm sao để màn hình today hiện thời tiết hà nội vậy bác? bác cho em hỏi tý. Muốn thay cái dự báo thời tiết ngoài today thành Hà Nội thì làm thế nào ạ?

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
bản room dùng rất mượt, bác cho em hỏi với. Em ở hà nội, làm sao để màn hình today hiện thời tiết hà nội vậy bác? bác cho em hỏi tý. Muốn thay cái dự báo thời tiết ngoài today thành Hà Nội thì làm thế nào ạ?

Tại tab Weather của Manila,bạn Remove Location tất cả các địa danh có sẵn.
Nếu bạn ở Hà Nội và trường hợp update Location tốt thì tại tab Today,bạn nhấn vào Update Location,nó sẽ tự tìm ra HN và hiển thị update.
Còn không,sau khi đã remove all location tại Weather tab,bạn add lại HàNội vào>> chờ update xong quay lại Today nhấn update Location.
Sau này mỗi lần bật máy lên nó sẽ load địa danh dầu tiên trong danh sách location của tab Weather mà hiển thị.