• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB05 (Core 23547)

NhatToai

Super V.I.P

dat_cang2

Có bác nào gặp trường hợp giống em ko cho em xin ý kiến với. Sau khi up ROM của bác Sonblack thì em bị lỗi camera. Đến lúc up lại ROM ship để sửa thì vẫn bị lỗi camera. Liệu lỗi này có phải do ROM và Radio ko tương thích không? em đang dùng rom niki 1.58.16.27.

NhatToai

Super V.I.P
Có bác nào gặp trường hợp giống em ko cho em xin ý kiến với. Sau khi up ROM của bác Sonblack thì em bị lỗi camera. Đến lúc up lại ROM ship để sửa thì vẫn bị lỗi camera. Liệu lỗi này có phải do ROM và Radio ko tương thích không? em đang dùng rom niki 1.58.16.27.

Các bản Radio dòng 1.64.xx.xx trở về trước chỉ có thể dùng trên ROM WM6.0 thôi.
Các ROM mới sau này đều trên cơ sở WM6.1 & 6.5 thì phải dùng radio dòng 1.65.xx.xx trở lên thì mới không bị lỗi mất camera và sound.

ctsonhcm

Cho mình hỏi hơi ngu tí. Khi up bản ROM này thì đã có bản Radio 1.65.21.18 như trong hình minh họa chưa hay là vẫn giữ bản radio hiện có trong máy. Nếu không được thì phải úp ban ROM Ship để có được bản radio mới phải không?

kenmax

ko cần đâu bạn. up nếu ko có radio thì mình cài radio khác vào máy như up rom vậy ko có vấn đề gì

NhatToai

Super V.I.P
sao em ko dow dc vay vao do ko co cho dow

Click vào link download ở trên post 1,sẽ mở ra một cửa sổ mới,bạn chọn Download File(của Rapidshare) sẽ xuất hiện trang Rapid,nếu như ko có acc thì bạn bấm vào dòng Slow Download và đợi vài chục giây sẽ down được.
Lưu ý bạn cần gõ tiếng Việt có dấu trên Diễn Đàn nhé.

kenmax

anh NhatToai ơi. có bản rom Win Mobile nào mới nữa hem em test hầu như các bản rom mà vẫn chưa được như ý hic.

minhai

Em cũng cần tư vấn một bản ROM nào ổn nhất hiện nay để UP, SB05 này từ tháng 3 đến j rồi!

longcu

chịu khó lên google seach ra 1 đống cài cháy máy mà vẫn chưa hết nữa đó....:D