• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM V31 (Core 23041)

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy bản Rom này là ổn định chưa mấy đại ca

Sao ko tự mình cảm nhận đi bạn!? Khái niệm ổn định của mỗi người khác nhau, nhất là đối với các bản Rom "nấu".

rambo6

AT&T Keyboard

This is a very fast and stable ROM. Does anyone know how to fix the keyboard so it works on the AT&T Tilt? Thanks in advance.

TranMinhMan

Super V.I.P
This is a very fast and stable ROM. Does anyone know how to fix the keyboard so it works on the AT&T Tilt? Thanks in advance.

It's the bug in the recent Beta Core WM6.5 from COM3, keyboard problem. I think we should wait..!;)

PhamQuang

Manager
có lẽ bản này chưa ổn định lắm, up 6.1 cho lành

Phiên bản này đã từ lâu, Build này lỗi bàn phím là đúng rồi.
Đã lâu không có thời gian dành cho Kaiser, trong này cũng im ắng luôn. :-?
Không lẽ PDAVIET hết người sử dụng và làm ROM cho Kaiser??? :-?:-?:-?

hoaitri

r
Phiên bản này đã từ lâu, Build này lỗi bàn phím là đúng rồi.
Đã lâu không có thời gian dành cho Kaiser, trong này cũng im ắng luôn. :-?
Không lẽ PDAVIET hết người sử dụng và làm ROM cho Kaiser??? :-?:-?:-?

Chào bác Quang! hình như bác bỏ kaíe roài hay sao mà lâu rồi thấy bác buil room cho nó jif cả rất mong bác cho bản mới một ngày gần đây nhất khắc phục cả lỗi bàn phím cứng cũng nhủ tích hợp luôn cái call 3G vào luôn em cám ơn bác rất nhiều chúc bác ở bên đó luôn mạnh khoeer và hạnh phúc=D> =D>

duythanh1204

đúng như bác Quang nói đấy! có lẽ mọi người coi bộ hết quan tâm đến Kaiser rồi! nhất là từ khi bác Mekid tuyên bố chia tay kaiser thì cái dòng máy này có lẽ k được ai đầu tư nữa. e cũng rất muốn tìm hiểu để phát triển cái dòng máy này nhưg thời gian của e khá la bận rộn vả không có nh thời gian để lên mang nghiên cứu nữa. Vì vậy mong là bác nào đó có năng khiếu và đam mê hãy đầu tư chút xíu vào dòng máy này nhe!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
r

Chào bác Quang! hình như bác bỏ kaíe roài hay sao mà lâu rồi thấy bác buil room cho nó jif cả rất mong bác cho bản mới một ngày gần đây nhất khắc phục cả lỗi bàn phím cứng cũng nhủ tích hợp luôn cái call 3G vào luôn em cám ơn bác rất nhiều chúc bác ở bên đó luôn mạnh khoeer và hạnh phúc=D> =D>

ROM và Build thì chả thiếu bởi mình vẫn còn Kaiser trong tay và vẫn luôn có ROM mới liên tục Up cho nó.
Lý do đơn giản là trong Kaiser thành viên ngày một ít, chỉ thấy vào tải dùng chứ không thấy có đóng góp hay phát triển gì cả cho nên mình không giới thiệu thêm ROM lên mà thôi.
Và mình cũng đang có ý định gộp các dòng cũ (trong đó có Kaiser) vào 1 Box nhỏ để đỡ chiếm vị trí diện tích của diễn đàn đó. :-?

duythanh1204

uh! tình hình là ngày càng it người xem chuyên mục của Kaiser nên tình hình up Rom mới của các KTV cũng gần như là đi vào quên lãng luôn.
mong mọi người cố gắng đóng góp thêm về chuyên mục này để ngày càng phong phú hơn.

hoaitri

ROM và Build thì chả thiếu bởi mình vẫn còn Kaiser trong tay và vẫn luôn có ROM mới liên tục Up cho nó.
Lý do đơn giản là trong Kaiser thành viên ngày một ít, chỉ thấy vào tải dùng chứ không thấy có đóng góp hay phát triển gì cả cho nên mình không giới thiệu thêm ROM lên mà thôi.
Và mình cũng đang có ý định gộp các dòng cũ (trong đó có Kaiser) vào 1 Box nhỏ để đỡ chiếm vị trí diện tích của diễn đàn đó. :-?

=D> cám on bác nhé thế mà em cứ tưởng bác bỏ Kaiser rồi chứ! em thích dung Room của bác nên ít up room khác bác có bản room nào bác tâm đắc nhất cho em xin bản. cám ơn bác nhiều, cứ cái gì liên quan tới Nga là em thích hi hi. cám wn bác nhé.
chúc bác và gđ mạnh khỏe làm ăn gặp nhiều may mắn!

won

Link này die rồi Bác Quang ơi. Nếu có thời gian Bác up lại hoặc làm những bản Rom mới hơn nhé. Cám ơn Bác nhiều

Bác Quang hình như đang online, bác vào giúp cháu nhé .

PhamQuang

Manager
Link này die rồi Bác Quang ơi. Nếu có thời gian Bác up lại hoặc làm những bản Rom mới hơn nhé. Cám ơn Bác nhiều

Bác Quang hình như đang online, bác vào giúp cháu nhé .

ROM này đã cũ rồi mà, chắc Link Rapid bị lock đấy.
Đã Up lại lên MegaUpload, bạn tải thử xem nhé.

won

Khi nào có thời gian bác Quang make cho chúng cháu bản Rom mới nhất nhé.

hoaitri

ROM này đã cũ rồi mà, chắc Link Rapid bị lock đấy.
Đã Up lại lên MegaUpload, bạn tải thử xem nhé.

Bác Quang ơi có bản room mới nào của bác up lên cho anh em chúng cháu dùng với, nếu có 3G càng tốt ở VN giờ các mạng đang thử nghiệm 3g nhiều mà. chờ mãi lâu lắm rồi kô thấy bác có bản room mới nào cho Kaiser cả mong bác lắm.:(

tonychi1301

bản rom này mình rất thích nhưng bị lỗi bàn phím:(. Mình rất mong bác Quang có bản Rom mới fix được lỗi đó.

hoaitri

chào bác

:-? Hình nh­ư Lâu lắm rồi Bác Kô ghé Mục Này hay sao Ý hôm trước bác có nói vẫn còn dùng Kaiser Nhưng cung lâu lắm rồi kô thấy bác Cho ra bản ROM MÓI NÀO Từ bản V31 đến giờ , Trước vài tuần bác lại cho ra 1 rom cho tytn 2 em vẫn dang dùng bản v31 và vẫn đang chờ bác cho ra bản rom mới sửa lỗi bàn phím cứng cũng như tích hợp thêm cái 3g em thấy kô riêng mình em mà nhiều người mong chờ rom mơi của Bác ;;):)

tuottuontuot

:-?:-?

:-? Hình nh­ư Lâu lắm rồi Bác Kô ghé Mục Này hay sao Ý hôm trước bác có nói vẫn còn dùng Kaiser Nhưng cung lâu lắm rồi kô thấy bác Cho ra bản ROM MÓI NÀO Từ bản V31 đến giờ , Trước vài tuần bác lại cho ra 1 rom cho tytn 2 em vẫn dang dùng bản v31 và vẫn đang chờ bác cho ra bản rom mới sửa lỗi bàn phím cứng cũng như tích hợp thêm cái 3g em thấy kô riêng mình em mà nhiều người mong chờ rom mơi của Bác ;;):)

Bác làm thế này để dùng tạm nhé, rất ok trên máy tui, cũng v31 mà:
1. Copy file phcanOverbmp.dll trong windows lại
2. Down 3G dialer pad về và cài bình thường http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51679&page=2
3. Copy file phcanOverbmp.dll về chỗ cũ
4. Kiểm tra và chỉnh lại các giá trị
[HKEY_LOCAL_MACHINE\security\ResOver\Bitmaps]
"BatteryIconLevels"=dword:65 (Hex) or 101 (Dec)
"BatteryIconIdStart"=dword:3e9 (Hex) or 1001 (Dec)
"BaseDll"="phcanOverbmp.dll"
"BaseId"=dword:0

Chúc bác có bàn phím 3G ngon, còn về lỗi bàn phím bác đọc kỹ đi, có rất nhiều topic hướng dẫn sửa cái này mà

honeydtu

úp bản này chạy mượt khủng, bàn fím cũng thấy lỗi còn 3G thì chạy cái 3g của shifu thì tuyệt, chỉ có khi cày cái video call 3g roài thì cái biểu tượng %pin cũng đi theo lun