• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kapersky Mobile Security 8.0.51 Full & Hướng Dẫn Cách Đóng Gói File SiS !

bxkjss12

Member
Bước 2 : Sau khi cài đặt , bạn dùng phần mềm X-Plore vào đường dẫn sau : C:\private\2001CFC6 . Copy File có tên settings.kls vào PC (như trong hình)
--> Bước này là Cop vào pc hay cop vào Điện thoại. Mình tìm trong đt có file private nhưng sao không có mục 2001CFC6. Thanks!

lemanhhapt

vào xplore > đặt chuột vào file settings.kls > menu > edit > copy > đặt chuột vào ổ E > paste
cắm cáp máy tính vào copy sang Pc

Bước 2 : Sau khi cài đặt , bạn dùng phần mềm X-Plore vào đường dẫn sau : C:\private\2001CFC6 . Copy File có tên settings.kls vào PC (như trong hình)
--> Bước này là Cop vào pc hay cop vào Điện thoại. Mình tìm trong đt có file private nhưng sao không có mục 2001CFC6. Thanks!

copy vào ổ e trong điện thoại. bạn làm như trên nhé. chuc thành công

ngoctran2009

bác ơi!sao em làm được rồi mà cài vào máy báo lỗi"lỗi.hãy cài đặt lại chương trình"!có ai biết giúp e với!e làm cả ngày moi được đó!!!hihix

darkness2101

Hì cuối cùng cũng đã cài xong thành công , FW 30 vẫn cài ngon lành.Một bài viết rất bổ ích

thanhtamlx

Mình cài đặt thành công theo chủ bài hướng dẫn, chạy vi vu, update virus mới luôn, scan full con dế của mình rồi. Tuy nhiên mỗi lần khởi động ứng dụng thấy báo lỗi đại khái như sau: một trong những thành phần không tìm thấy yêu cầu cài đặt lại ứng dụng "One of the components not found. Please reinstall the application". Bạn nào có bị lỗi như mình không, chỉ cách khắc phục nhé! thanks!

sacsacsac

yeah . cuối cùng sau 1 thời gian lên bờ xuống ruộng mình cũng đã cài thành công . thanks bang3lang và tất cả mọi người ^0^

Chỉnh sửa cuối:

linhxanha2009

mở x_plore tìm đến (PRIVATE) vào mục (2001CFC6) rename thành (2001CFC6T) xong. đến file (settings.kls) rename thành (self_settings.kls) copy file (nonself_settings.kls) đã đính kèm vào (2001CFC6T) xong. trong x_plore đến file (self_settings.kls) Hex viewer nó View attachment 144103

rùi ghi lại những con số vào sỗ 14 con View attachment 144111
số đó y như hình trên.

xong quay lại vào file (nonself_settings.kls) View attachment 144112
Edit nó

chép lại những con số lúc nãy đã ghi lại vào vị View attachment 144113
trí như trong hình . rùi chúng ta save lại

thế là thưỡng thức nha các bạn Rename các file lại như trước .file (nonself_settings.kls) thành (setting.kls) xong . quay lai thư mục (2001CFC6T) sửa lại thành (2001CFC6) thế là chúng ta đã hoàn thành

Chỉnh sửa cuối:

ho4ng07

làm đúng quy trình nhưng vẫn báo hết hạn . hix :|
để hôm sau làm lại vậy

nawislhp

Ah, cái này anh em làm đừng chú trọng vào cái hình đính kèm, bởi hình như cái khoảng đó mỗi máy khác nhau, chỉ việc copy đúng phần từ :; đến ...7ú là dc thoy. Thếm nữa là lúc cài anh em nhớ bỏ tick 3 phần kia rồi tắt máy, khởi động lại mới dc nhé. Chúc anh em thành công !! :)

duongpetit

Ah, cái này anh em làm đừng chú trọng vào cái hình đính kèm, bởi hình như cái khoảng đó mỗi máy khác nhau, chỉ việc copy đúng phần từ :; đến ...7ú là dc thoy. Thếm nữa là lúc cài anh em nhớ bỏ tick 3 phần kia rồi tắt máy, khởi động lại mới dc nhé. Chúc anh em thành công !! :)

bỏ tick 3 phần kia là phần gì vậy bạn?

suzu_sugus

"Đóng gói file sis" - mình vẫn chẳng hiểu cái kụm này là gì. với lại, theo như mình thấy ở phần cuối. Đây là cách tạo bản full cho Karpersky Mobile Security 8.0.51 đấy chứ. Và cho mình hỏi, nếu khôg làm thế này, thì dùg được đến bao giờ

doducdao84

Mở x_plore tìm đến PRIVATE vào mục 2001CFC6 nhưng mình lại không có thư mục 2001CFC6 là sao vậy bạn nhỉ?

AquaSta

Moderator
"Đóng gói file sis" - mình vẫn chẳng hiểu cái kụm này là gì. với lại, theo như mình thấy ở phần cuối. Đây là cách tạo bản full cho Karpersky Mobile Security 8.0.51 đấy chứ. Và cho mình hỏi, nếu khôg làm thế này, thì dùg được đến bao giờ
Nếu không làm thì nó báo lisenced expired (bản quyền hết hạn) và không scan được.
Mở x_plore tìm đến PRIVATE vào mục 2001CFC6 nhưng mình lại không có thư mục 2001CFC6 là sao vậy bạn nhỉ?
:-/ Cài bản 8.0.51 mà bạn download ở trên à?
- Máy bạn hack chưa?
- Có apply open4all để xm thư mục ẩn trong X-plore không?

doducdao84

Máy mình hack rồi, trong thư mục PRIVATE của mình không có j cả. open4all để xm thư mục là ở chỗ nào vậy?

AquaSta

Moderator
Máy mình hack rồi, trong thư mục PRIVATE của mình không có j cả. open4all để xm thư mục là ở chỗ nào vậy?

Mình dow và cải bản ở trang 1 ý

;;) Bạn có Rompatcher chứ? Mở nó lên thấy cái Open4all. Options và tìm dòng nào có chữ Apply (Hoặc Patch rồi Apply)

Mở X-plore, Vào Tools >> Configuration >> Đánh dấu vào Show hidden files và Show system files/folders

Vậy là xem được ;))