• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối GPS qua GPRS?

conmanho20022000

cuối cùng thì các bác đã hiểu ý em,
Tìm được tri âm hơi khó đấy Chả thấy bác thanks gì cả.
em thank cho bác rồi đấy nhé ^_^
đèn flash và cái đèn mầu đỏ của em kô sáng kể cả khi để chế độ ON, có khi nào tại Firmware kô? hay 100% tại phần cứng, em định mang đi sửa nhưng thấy mọi người nói NOKIA CARE luộc đồ kinh lắm nên em sợ.
còn vấn đề này nữa, bác nào biết giúp em với. Bác nào biết chỗ nào ở Hà Nội sửa uy tín thì chỉ cho em luôn.

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

kô bác nào biết à? :((

Ai bảo bạn Nokia Care luộc đồ :| Mình chưa thấy có trường hợp nào bị Care tráo đồ cả,bạn ko tin đựoc Care thì chắc chả tin được chỗ nào nữa đâu :D Vì Nokia Care là nhà nước,mấy chỗ sửa điện thoại khác thì là tư nhân,nhà nước mà đã luộc đồ thì tư nhân chắc cũng ko ngại đâu bạn nhỉ :p Minh thì mình tin nhà nước bạn ạ :D Mang ra care đi bạn ơi ;)

j_cage

Member
mình thấy định vị kiểu A-GPS này không chính xác lắm đâu, được cái là nhanh hơn 1 chút thôi! Hôm nay bắt GPS có hỗ trợ GPRS ở cty, sau đó đánh lại tọa độ vào Google Earth thì thấy nó định vị sai sang dãy nhà cách chỗ mình đang ngồi đến 100m. Mà trước đây thì mình bắt GPS trực tiếp kiểm tra lại trên Google thì bao giờ cũng đúng!

tienlp

Ai bảo bạn Nokia Care luộc đồ :| Mình chưa thấy có trường hợp nào bị Care tráo đồ cả,bạn ko tin đựoc Care thì chắc chả tin được chỗ nào nữa đâu :D Vì Nokia Care là nhà nước,mấy chỗ sửa điện thoại khác thì là tư nhân,nhà nước mà đã luộc đồ thì tư nhân chắc cũng ko ngại đâu bạn nhỉ :p Minh thì mình tin nhà nước bạn ạ :D Mang ra care đi bạn ơi ;)

e mang con N81 ra nói nó thay con trượt, hẹn 3 ngày, 1 tuần chưa thấy gọi lại -> lên hỏi -> "chưa có linh kiện":|
CARE thì ko lo luộc đồ nhưng cách phục vụ thì ... =.=

conmanho

em cũng thấy mọi người chê dich vụ ở Nokia Care lắm, nên cũng ngại mang ra đấy, vào Google tìm Nokia care thì thôi rồi, nhiều người chê lắm

lamnt0702

e mang con N81 ra nói nó thay con trượt, hẹn 3 ngày, 1 tuần chưa thấy gọi lại -> lên hỏi -> "chưa có linh kiện":|
CARE thì ko lo luộc đồ nhưng cách phục vụ thì ... =.=

Đúng là dịch vụ thì khá bảo thủ và hay chậm chễ :D Nhưng quả đáng tội thì ko bao h luộc đồ của khách đúng ko bạn? :D

em cũng thấy mọi người chê dich vụ ở Nokia Care lắm, nên cũng ngại mang ra đấy, vào Google tìm Nokia care thì thôi rồi, nhiều người chê lắm

Mình nên có chính kiến riêng của mình bạn ạ ;) Cứ mang ra 1 lần đi,đảm bảo ko lo về vụ bị luộc hay tráo độ đâu ;)

conmanho20022000

vâng, thôi thì đánh liều một phen mang ra đấy thử xem sao, hi vọng là họ sửa cho mình lấy ngay, chứ để ở đấy lâu suốt ruột lắm, vì em cần máy để còn liên lạc mà.
ủa, bài này do em viết mà sao lại thay đổi hết vậy ? bỏ được 20022000di thì hay quá, chỉ còn conmanho thôi. chắc là tại mạng lác.hihi

lamnt0702

vâng, thôi thì đánh liều một phen mang ra đấy thử xem sao, hi vọng là họ sửa cho mình lấy ngay, chứ để ở đấy lâu suốt ruột lắm, vì em cần máy để còn liên lạc mà.

ủa, bài này do em viết mà sao lại thay đổi hết vậy ? bỏ được 20022000di thì hay quá, chỉ còn conmanho thôi. chắc là tại mạng lác.hihi

Đây là 2 tài khoản hoàn toàn độc lập mà bạn,mình vừa check xong,nếu cả 2 đều là của bạn thì nên dùng 1 cái thôi nhé,để tiện cho mọi người giải đáp các vấn đề giúp bạn,ko lại nhầm lẫn lung tung hết :)

mr_bikini

mình thấy định vị kiểu A-GPS này không chính xác lắm đâu, được cái là nhanh hơn 1 chút thôi! Hôm nay bắt GPS có hỗ trợ GPRS ở cty, sau đó đánh lại tọa độ vào Google Earth thì thấy nó định vị sai sang dãy nhà cách chỗ mình đang ngồi đến 100m. Mà trước đây thì mình bắt GPS trực tiếp kiểm tra lại trên Google thì bao giờ cũng đúng!

Nếu kết nối GPS qua GPRS, vệ tinh sẽ định vị bạn theo cột thu phát sóng gần nhất của hãng điện thoại bạn sử dụng.
Mật độ cột của Viettel ở HN khoảng 250m 1 cột thu phát, mobile là 300 m 1 cột , vina thì tớ không rõ. Nói chung cả giá cả và chất lượng thì viettel số 1 nếu dùng GPS qua GPRS.=D>

kennh0x

cho em hỏi lúc em chưa đăng ký gprs thièm không tài nào định vi dc.mà em mới đăng ký gprs thì 5s là định vị dc rồi nhưng mà tốn tiền gprs.cho em hỏi có cách nào định vị bằng gps không cần qua gprs không.

friendship19

em đang dùng N95, kết nối GPS mãi mà chẳng được gì cả, kết nối qua GPRS thì ngon, chỉ chờ khoảng 5s là biết mình ở đâu, cho em hỏi, kết nối GPS có tốn nhiều KB kô ạ, em dùng trả sau, hỏi các bác trước, kô đến cuối tháng phải bán N95 để đóng tiền cước thì chết :((

Bạn dùng VietMap hay PGuider chưa vậy? Nếu chưa thì dùng sẽ biết tác dụng của GPS nhé. Còn không lo cái khoản tón tiền qua GPRS nhé.:-??:-??

kennh0x

Bạn dùng VietMap hay PGuider chưa vậy? Nếu chưa thì dùng sẽ biết tác dụng của GPS nhé. Còn không lo cái khoản tón tiền qua GPRS nhé.:-??:-??

em xài vietmap.còn muốn tắt gprs để định vị bằng gprs thì cài đặt như thế nào anh

0982182911

à, có cái để hỏi rồi đây. Em ngồi đọc topic nãy giờ, các bác cứ nói về cái A-GPS với GPS gì gì ấy em không hiểu . Em dùng 5800 ,em đã kết nối GPRS nhưng lúc vào xem nó bản đồ nó chỉ hiện ra cái hình quả cầu . Em chả hiểu gì cả. AE nào giúp em với nhé . từ đầu ý, vào đâu, cài cái gì ấy, em ko biết gì đâu đấy. huhu huhu

tieusufu

bác hỏi thì cho em hỏi luôn, Khi bác dùng 5800, có kết nối được GPS không. Và bác đã dùng Vietmap cho 5800 chưa, kết quả thế nào ???

K

kiwi2611

Guest
Cho em hỏi tắt A-GPS của SS i900 ở đâu ạ :D

padydohv

Dùng gps qua gprs để tìm và kết nối vệ tinh cho nhanh thôi.kết nối xong dùng agps thoải mái.mình dùng viettel mỗi lần dùng vietmap định vị gps hết có 6kb khoảng 80đ.