• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

Kojiro

Super V.I.P
mình đã làm theo cách của Huynh, song khi khởi động máy mà còn thẻ nhớ thì máy chỉ hiện màng hình trắng và ko khởi động nữa. khi lấy thẻ ra thì khởi động được, ko biết lý do vì sao. trong bài có câu " copy font bạn muốn dùng vào vào c:data\fonst là được. Mình ko hiểu font này là như thế nào.

Không thể có trường hợp trắng màn hình sau khi làm cái này đâu bạn, mình trên nhiều con rồi không bị sao cả.

Còn câu kia, có nghĩa là bạn chép font bạn muốn dùng vào thư mục fonts theo đường dẫn đó là sử dụng được.

troly

Well-Known Member
meil của mình là: thienkiem1972@yahoo.com.vn

Cảm ơn Huynh nhé. font này mình chép ở đâu vào, theo Huynh thì chỉ sủ dụng được khi máy đã chép font. mình tìm nát máy song ko thấy.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
meil của mình là: thienkiem1972@yahoo.com.vn

Cảm ơn Huynh nhé. font này mình chép ở đâu vào, theo Huynh thì chỉ sủ dụng được khi máy đã chép font. mình tìm nát máy song ko thấy.

Có chuyên mục font hệ thống tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2117. Bạn thích font nào thì dùng font ấy.

Nhưng sau khi đọc kỹ lại thì thấy chắc bạn không cài font trên máy, nếu không cài font thì bạn đừng làm cách này, nếu có cài thì làm nhé.

Trantamquan

Sao mình tải file của bạn về lại cài không được nhỉ? máy báo phần mêm không phù hợp. (mình xài n81 8g và đã chép intallserver)

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình tải file của bạn về lại cài không được nhỉ? máy báo phần mêm không phù hợp. (mình xài n81 8g và đã chép intallserver)

Font không phải là ứng dụng nên sao cài đặt được bạn. Bạn làm theo hướng dẫn của mình tại bài 1.

saxxwee

Mas Storage la gì vậy. mà mình chạy font # mà vẫn kết nối PC ngon lành có ảnh hưởng j` đâu

saxxwee

ec. nè bạn ơi. mình lỡ cài font vào ổ C rồi bây giờ không bít xóa nó đi thế nào. help me 123

Kojiro

Super V.I.P
Mas Storage la gì vậy. mà mình chạy font # mà vẫn kết nối PC ngon lành có ảnh hưởng j` đâu

ec. nè bạn ơi. mình lỡ cài font vào ổ C rồi bây giờ không bít xóa nó đi thế nào. help me 123

Trước khi trả lời, mình có vài lời chân thành với bạn (người bị ban nick 2 lần), mình thấy bạn cũng rất muốn tham gia và thảo luận với mọi người mà chẳng hiểu sao, ai bị mình nhắc nhở cũng rút kinh nghiệm còn bạn thì không. Nick sachixsacwee vừa ban 3 ngày, 3 ngày sau sử dụng lại thì bạn lập nick mới, điều này thấy bạn rất muốn tham gia. Hy vọng qua 2 lần trên bạn sẽ rút kinh nghiệm, đừng để mình phải ban IP.

Trả lời câu hỏi của bạn, MassStorage là chế độ kết nối PC và phone dạng USB, cách bạn đang kết nối là qua PC Suite, bình thường là đúng rồi.

Còn đã chép font vào C thì phải 4mat máy thôi. Mới nghĩ ra 1 cách bạn thử làm xem sao: hack phone, truy cập vào thư mục font, xóa thử xem được k? (xác xuất thành công rất thấp)

Trantamquan

Font không phải là ứng dụng nên sao cài đặt được bạn. Bạn làm theo hướng dẫn của mình tại bài 1.

Không ý mình là chương trình fontrouter mà bạn up cơ. Mình tải cả hai file bạn up lên, lần nào cài nó cũng báo ứng dụng không tương thích.

Kojiro

Super V.I.P
Không ý mình là chương trình fontrouter mà bạn up cơ. Mình tải cả hai file bạn up lên, lần nào cài nó cũng báo ứng dụng không tương thích.

BẠn dùng máy gì mà không tương thích thế :-? Dành cho S60v3 nha. Nhớ là phải sign hay hack phone để cài ứng dụng trước khi cài.

hungbli

bro cho mình hỏi mình chỉ chép fonts vào resource trên ổ E rùi dùng moblie reader đọc từ điển, chưa chép font vào ổ C, vậy làm theo cách bro có đc ko cần phải format máy ko vậy

Kojiro

Super V.I.P
bro cho mình hỏi mình chỉ chép fonts vào resource trên ổ E rùi dùng moblie reader đọc từ điển, chưa chép font vào ổ C, vậy làm theo cách bro có đc ko cần phải format máy ko vậy

Làm theo hướng dẫn đi bạn. Rõ ràng mà.

Kojiro

Super V.I.P
thì do tớ ko phân biệt đc chép fonts vào thẻ nhớ và vào ổ
C có khác nhau ko :D
thanks a lot

Tất nhiên là có. Nhưng bình thường do ko dùng fontrouter mà bạn chép font vào C thì sẽ ko dùng đc MassSto, còn có fontrouter thì ok. Đó là khác nhau.

thì do tớ ko phân biệt đc chép fonts vào thẻ nhớ và vào ổ
C có khác nhau ko :D
thanks a lot

Tất nhiên là có. Nhưng bình thường do ko dùng fontrouter mà bạn chép font vào C thì sẽ ko dùng đc MassSto, còn có fontrouter thì ok. Đó là khác nhau.

Ông này ông ý chép font vào E/ resoure anh ạ, có hỏi qua em muốn kêt nối mass thì em trả lời là chỉ có format máy thui:) Định nói cách khác thì hắn ko hỏi nữa:D