• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục G-SENSOR !

Fix được không ?

• Total voters
    32

dungphp

sao em fix cái G-sensors như bro chỉ rồi mà sao khi vào WM thì vẫn có auto rotate screen nhưng khi vào android (build nào cũng đã thử qua) mà ko hề có auto rotate screen, hix, bro chủ topic giúp em với

auto rotate screen tùy app cho phép, hỗ trợ hay kg chứ ! Ví dụ cái messeges, Web, LauncherPro,... !

nick12345678

ý em là dùng wm6.5 thì vẫn có rotate nhưng chạy android thì ko có apps nào chạy dc auto rotate cả

dungeps

ý em là dùng wm6.5 thì vẫn có rotate nhưng chạy android thì ko có apps nào chạy dc auto rotate cả
Bác bị giống em, bác thử làm theo cách này xem (Link), em làm theo nhưng cũng chưa đc, bác thử xem biết đâu lại đc :D

thanhhdung78

Thank bạn..!! Đúng là mình sai...đã làm được...nhưng đã giúp thì giúp cho trót,bác nên hướng dẫn cụ thể để mọi người biết cách làm...chứ bác cứ lập lờ với mấy "con gà" như tụi mình ti khổ cho tụi mình lắm..thank bạn lần nữa.
mình đã làm được theo cách này:
cài đặt htc sync==> kết nối với andoid với pc ==> xong chạy file...va enjoy...

moa780

Xin chào Dungphd
Của tôi cũng vậy, đã dùng đủ mọi cách từ việc thay kenel, root, up nand android, sd android, Zip, fix từ WM, fomat thẻ, cài rom, radio hỗ trợ ...tất cả các bài liên quan đến fix lỗi G sensor nhưng chưa có cách nào khắc phục được. Tôi dùng HD2 t-mobile, không biết là có phải do máy không? WM vẫn ok. nhét thẻ vào máy khác chạy thi nó Auto rotate, chơi Tester ok
P/s: hiện tại đang dùng bản [15 DEC][SD/NAND][HOT]JDMS 1.6.2 Ultimate[Hastarin R8.5.3+ EB][PPP] đã fix thử đều không được

Rất mong nhận được lời khuyên. Thanks

dungphp

Rất tiếc mình không thích none sense nên mình chưa tìm hiểu none sense để fix. Cậu có thể copy file AK8973Prms.txt vào chỗ nào trong root chưa file giống thế !

nick12345678

em xài MIUI Jaws bản NAND, trong máy thấy có superuser thì chắc là đã root rồi, úb khi cắm để chế độ Enable debugging, hix

dungphp

em xài MIUI Jaws bản NAND, trong máy thấy có superuser thì chắc là đã root rồi, úb khi cắm để chế độ Enable debugging, hix

Thui, cậu hỏi cao thủ Ân đi xem sao nhé ! (chuyên gia None sense)

snipervn

Hôm trước dùng thử trên bản MDJ 4.6 SD thì không có tác dụng, vẫn phải dùng cách... truyền thống với bản MDJ 4.6 SD là... úp mặt máy xuống để calibrate.
Hôm nay mình dùng thử với bản MDJ Cyanogen mode 7 NAND A2SD v2.6 (vì tác giả MDJ vứt mất cái công cụ calibrate đi rồi) --> Kết quả rất mĩ mãn! Thanks sir Dungphp (một lần nữa, he he).

ngotung

@dungphp: bạn cho mình hỏi bản Rom Nand Gauner 1986 0.3 đã được root chưa vậy
Mình chỉ biết làm theo hướng dẫn up vào xài thôi