• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khái niệm về Jailbreak - Activate - Unlock trên iPhone / iPod Touch

TatDat_Canon

Mình đang dùng 1 con ipod touch 4, cho mình hỏi sau khi jailbreak có update được firmware ko? đọc hết mấy cái trên ko thấy đề cập gì tới vấn đề này. Thanks!

jailbreak và update FW là 2 khái niệm khác nhau không liên quan gì hết bạn ah. dù bạn ở trong tình trạng nào thì máy vẫn có thể update FW mới nhất được hết (chỉ sợ hư phần cứng thôi). Vấn đề ở chổ là FW mới nhất có jailbreak được ko mà thôi!

hachithanh091

Update firmware rồi mới thực hiện được Jailbreak
Mình đang dùng 1 con ipod touch 4, cho mình hỏi sau khi jailbreak có update được firmware ko? đọc hết mấy cái trên ko thấy đề cập gì tới vấn đề này. Thanks!

TatDat_Canon

Thì restore bản firmware mới xong thì phải jailbreak cho firmware mới này, trừ khi restore bản Custom thì không cần Jailbreak nữa.

vậy nếu restore bản custom thì không cần jailbreak phải không?:-?

Vậy theo bạn, bạn hiểu thế nào FW custom? khi nào thì nên cần xài FW custom? và thế nào jailbreak, khi nào cần thiết jailbreak, jailbreak để làm ji?:|

TatDat_Canon

Thì restore bản firmware mới xong thì phải jailbreak cho firmware mới này, trừ khi restore bản Custom thì không cần Jailbreak nữa.

Bản này đâu có cần Jailbreak đâu, mình đang xài nè, không cần Jailbreak

vậy là máy bạn xài là bản world rồi! dân xài bản lock ai củng phải jailbreak hết. Nếu bản world thì bàn làm chi!

TatDat_Canon

Mình khẳng định với bạn là không cần jailbreak, mình đang xài 3G lock

bản custom 4.2.1 của TLG cho 3G lock, là bản 3No. thử hỏi làm sao bạn có thể active và unlock được nó nếu không jailbreak. ngoại trừ máy bạn là máy world còn nếu máy bạn là máy lock thì....:p chúc mừng nha., máy bạn rất có giá đó!

dig31

Các bác cho em hỏi chút về 2 khái niệm Unlock và Jailbreak với ạ :((

Chả là thằng bạn em bên Úc nó mới mua con 3GS, giờ nó muốn cài phần mềm lậu thì chỉ cần JB thôi đúng ko ạ. Vì nó vẫn dùng mạng bên Úc để nghe gọi nên ko cần phải Unlock phải ko các bác? Vì bên đó mỗi mạng nó lại có một passcode riêng để truy cập (thấy nó nói thế), nên em sợ nhỡ JB xong nó tèo luôn không nhận sóng sánh j thì thành Ipod luôn nó sẽ giết e :p. Các bác chỉ dẫn dùm e với nhé :x
Ah. có phải lên trang jailbreakme.com là nó sẽ tự động hack từ a-z cho mình luôn phải không ạ?

TatDat_Canon

Chả là thằng bạn em bên Úc nó mới mua con 3GS, giờ nó muốn cài phần mềm lậu thì chỉ cần JB thôi đúng ko ạ. Vì nó vẫn dùng mạng bên Úc để nghe gọi nên ko cần phải Unlock phải ko các bác? Vì bên đó mỗi mạng nó lại có một passcode riêng để truy cập (thấy nó nói thế), nên em sợ nhỡ JB xong nó tèo luôn không nhận sóng sánh j thì thành Ipod luôn nó sẽ giết e :p. Các bác chỉ dẫn dùm e với nhé :x
Ah. có phải lên trang jailbreakme.com là nó sẽ tự động hack từ a-z cho mình luôn phải không ạ?

Hiểu đơn giản thế này nhé jailbreak là bẻ khóa IOS, còn unlock là vô hiệu hóa baseband. thế nên jail break thành công thì cũng không ảnh hưởng tới việc bắt sóng gió điện thoại. Khi jailbreak thành công thì cài appsync từ cydia sẽ sử dụng được các phần mền bên ngoài không mua từ itune.

Jailbreakme.com chỉ có thể jailbreak các IOS 4.01 trở xuống, còn cao hơn nữa thì phải dùng redsnow. Phương pháp jailbreak thì có rất nhiều trên PDAviet bạn tham khảo đi nhé.

dig31

Cám ơn bác :X. Cho mình hỏi một cái nữa là giờ nếu vẫn cái máy dùng bên Úc đó mình up CF (của pdaviet chẳng hạn), thì nó sẽ vẫn nhận sóng điện thoại của Úc chứ ạ? Hay cứ phải up OF của bọn Apple?

TatDat_Canon

Cám ơn bác :X. Cho mình hỏi một cái nữa là giờ nếu vẫn cái máy dùng bên Úc đó mình up CF (của pdaviet chẳng hạn), thì nó sẽ vẫn nhận sóng điện thoại của Úc chứ ạ? Hay cứ phải up OF của bọn Apple?

Custom FW không ảnh hưởng đến bạn nếu bạn xài sim của nhà mạng cung cấp iPhone.

Tùy theo người built mà bản custom sẽ có thêm 1 số chức năng, nên tham khảo phần giới thiệu về CFW trước để lựa chọn cho mình.

cho mình
hỏi:mình đag tính
mua cái iphone4..mà thằg bạn
mình giới thiệu là..iphone xài đc
là khoảg 5triệu...kòn tốt lun là
7triệu...mình đàg băn khoăn là sao nó rẻ dzzạy..ko pít có faỉ
hàg cuả HồCẩmĐào loại siêu
nhái
ko.và có cách nào kiểm tra đc
ko...mong mọi người rành về
chuyện này tư vấn giúp ...cảm ơn...trứơc..

AquaSta

Moderator
cho mình
hỏi:mình đag tính
mua cái iphone4..mà thằg bạn
mình giới thiệu là..iphone xài đc
là khoảg 5triệu...kòn tốt lun là
7triệu...mình đàg băn khoăn là sao nó rẻ dzzạy..ko pít có faỉ
hàg cuả HồCẩmĐào loại siêu
nhái
ko.và có cách nào kiểm tra đc
ko...mong mọi người rành về
chuyện này tư vấn giúp ...cảm ơn...trứơc..
iPhone 4 thì không có giá nào 5 - 7 triệu bạn nhé, bèo lắm cũng phải 8 - 9 triệu là hàng Lock cũ dùng Gevey Sim để unlock. Trên mạng có rất nhiều người rao bán giá rẻ toàn hàng giả, hàng nhái. Tốt nhất là bạn nhờ ai có kinh nghiệm đi mua cho bạn hoặc bạn nên mượn ai đó một chiếc iPhone sịn để đem đi so sánh