• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Anh em trả lời giúp với
Trên market rất nhiều phần mềm ghi âm cuộc gọi, bạn lên đó tìm một phần mềm ứng ý. Cứ cài rồi thử, không thích lại move nó đi cài cái khác. Vọc mạnh vào, không hỏng máy đâu mà sợ:D

Hieu3210

Bỏ WM dùng Android ko phải nghĩ :). Đang dùng bản revolution 2.2 thấy quá ổn.

Phải nghĩ chứ bạn. Mình chỉ tạm thời bỏ thôi. Về lâu dài thì mình mong đợi ROM HD7, build ANDROID SD MCCM Desire HD :)):)):))

makenowork

Dùng nand Android tốn pin quá ai có bản Rom nào cho HD2 thường tiết kiệm pin tý không nhỉ
Dùng chẳng nổi 1day

Anbis

Dùng nand Android tốn pin quá ai có bản Rom nào cho HD2 thường tiết kiệm pin tý không nhỉ
Dùng chẳng nổi 1day

Bác dùng thử NonSense NAND đi bác :) Em đang dùng, nghe gọi nhiều vẫn được >1,5 ngày :)

abc3650

Cũng k hao hơn WM là bao .. nhưng đc cái đẹp và k chán ngấy như cái WM kia .. em đã cài NAND cho chú hd2 thường .. chỉ đợi W7 thôi chứ k quay về WM 6.5 :))

hatnaf

Ặc ặc, Windows Phone 7 NAND và Android NAND @@ . HD2 => SMART PHONE KHỦNG NHẤT MỌI THỜI ĐẠI => CHẠY ĐC WINDOWS MOBILE + ANDROID NAND + WINDOWS PHONE 7 NAND @@ . Nhưng giờ chọn Android hay Windows Phone 7 đây :)) =))

AK47_CCCP

Bac Dũng vẫn hoài cổ lắm, chưa chịu dứt e Wm đâu. vì e WP7 trẻ, đẹp, nhưng độ hấp dẫn chưa đủ thắng nổi e Wm già nua kkk !

headone

Hì hì, theo thiển ý của mình thì android thôi, vì tốc độ phát triển của nó như vũ bão.

Mới một thời gian ngắn mà đã thấy em nó muốn vượt qua mặt bác Win rồi (nên nhớ bác Win phát triển PM hơn 10 năm rồi nhé)

khoianhks

Các pac nghĩ xem mình có cái HTC Touch HD ko biết co chạy dc Android không nhỉ ?
thấy trên DD chạy Android trên thẻ nhớ đc vậy khi muốn trở về WM thì có fai uprom ko nhỉ?
Nhờ các pac c ho y kiến:-?

lungtungbeng

Các pac nghĩ xem mình có cái HTC Touch HD ko biết co chạy dc Android không nhỉ ?
thấy trên DD chạy Android trên thẻ nhớ đc vậy khi muốn trở về WM thì có fai uprom ko nhỉ?
Nhờ các pac c ho y kiến:-?

Touch HD chạy được Android nhưng tốt nhất nên quên nó đi vì giữa từ "chạy được" và "chạy ổn" nó khác nhau nhiều lắm bạn ạ.
Android chạy trên thẻ nhớ thì còn phụ thuộc có chạy trên nền WM hay chạy độc lập, nếu chạy trên nền WM thì vào WM bình thường, còn chạy độc lập thì muốn quay lại WM phải up Rom lại.

Hì hì, theo thiển ý của mình thì android thôi, vì tốc độ phát triển của nó như vũ bão.

Mới một thời gian ngắn mà đã thấy em nó muốn vượt qua mặt bác Win rồi (nên nhớ bác Win phát triển PM hơn 10 năm rồi nhé)

Cái gì chẳng có thời hoàng kim hả bác??? Symbian còn gấp 1,5 lần thời gian của WM, thị phần vẫn đang cao nhất mà "Nó kìa" còn đang chùn bước với Android nữa là...

Status
Không mở trả lời sau này.