• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.

kakatoi

Hì hì ... nông dân thì nói chuyện đồng áng kiểu nông dân thôi chứ biết mần sao nữa bác Beng ?

Với em thì Stupid phone dùng để nghe gọi, Smart Phone dùng để nghịch, còn Lap/PC dùng làm việc. Chuyên môn hóa cao, không nhầm lẫn đc !

mình thì all in one. Hay one in all ^^!.

nhìn cái bình chọn này thấy có 234 người, tức số lượng a,e PDa việt dùng HD2 chắc cũng đc cỡ gần 300 người đấy
ko bít thế ít hay nhìu nhỉ

Anbis

Hiện nay đã có 244 người bầu chọn, em nghĩ rằng cộng đồng HD2 ở VN mình vậy là khá đông :)
Nhất là khi bây giờ rất nhiều người Smartphone như 1 trào lưu, và số lượng thương hiệu, model smartphone có mặt và sắp có mặt đang tăng chóng mặt :D

Tình hình hiện tại là em đang dùng 1 em NAND T-Mous để nghịch và save lịch làm việc, 1 em BB để nghe gọi nhắn tin :D quá hài lòng với combo này :))

Anbis

Bạn có xinh không ?!

Hay mình hỏi, "Bạn có xinh nhiều không ?" đi nhỉ :D

P/S : anh em biết chỗ nào chuyến bán & dán Invisible Shield cho HD2 ko ? Em vừa dán cực xấu 1 cái full body đây =)) đi toi 25$ :D

trinh12345

Ko hiểu sao nhiều bác cứ lưu luyến WM thế nhỉ? em chả dùng bao giờ, thời còn dùng Android trên thẻ thì winmo chỉ là nơi để chạy 2 file kích hoạt vào Android thôi:)) Giờ thì em cài Android lên NAND rùi:)

massage000

Cái MAGLDR version này chưa chuẩn lắm, mình cảm giác có gì đó không ổn !

Bác nói đúng. Không ổn ở chỗ tắt máy xong có 1 vài lần ko boot lại được, và hiện tượng sạc khi tắt máy thì cũng đơ ko boot được và đèn Led vẫn sáng dù rút sạc ra.

finalbread

Cái MAGLDR version này chưa chuẩn lắm, mình cảm giác có gì đó không ổn !

Hix nghe sợ chết được, bác có biết không ổn chỗ nào ko? để em còn "quay đầu là bến". Mà tắt đi mở lại nhiều lần có thấy bị boot ko được đâu, còn sạc khi tắt thì nghe khuyến cáo nên ko thử.

dungphp

Hix nghe sợ chết được, bác có biết không ổn chỗ nào ko? để em còn "quay đầu là bến". Mà tắt đi mở lại nhiều lần có thấy bị boot ko được đâu, còn sạc khi tắt thì nghe khuyến cáo nên ko thử.

Vấn đề sạc quan trọng ! Mất điều khiển sạc mà, rủi ro là chết máy ! Nên nếu vẫn muốn vọc NAND thì nên để máy luôn >10% pin, gần hết tắt máy, về nhà sạc thì bật nên rồi sạc !
Hihi, mình thì tạm thời chuyển về Android SD thôi, chờ Cotulla ra MAGLDR version mới !

LUILUI

Vấn đề sạc quan trọng ! Mất điều khiển sạc mà, rủi ro là chết máy ! Nên nếu vẫn muốn vọc NAND thì nên để máy luôn >10% pin, gần hết tắt máy, về nhà sạc thì bật nên rồi sạc !
Hihi, mình thì tạm thời chuyển về Android SD thôi, chờ Cotulla ra MAGLDR version mới !

hwa e lo vọc để máy hết pin tăt nguồn lun , bỏ túi về nhà bật lên thì máy lên lại nhưng chút xíu lại tắt , hú cái hồn , mà cục pin dung lượng cao sơ cua cũng quên sạc lun , đánh liều mở máy lại , dc vài giây cắm sạc vào thì máy ko tắt nữa mà boot bình thường , hú cái hồn ^^X_X

chimpanzeevn

Mình thì khoái Android mỗi tội vẫn phải dùng WM6.5 vì trong Android ko có phần mềm nào ghi âm 2 chiều cuộc gọi cả.
Bà con ai biết có phần mềm này thì share với.

thanthai77

Lâu nay mình vẫn thích dùng Android hơn. Nhưng vì chạy trên SD Card nên hao pin kinh khủng vả lại chạy nhiều sợ thẻ nhớ có vấn đề. Bây giờ có Android trên NAND rồi, sẵn sàng chia tay WM65. Tuy vẫn còn lỗi đơ máy khi tắt nguồn và sạc pin nhưng không đáng kể. Android là nhất rồi .

Status
Không mở trả lời sau này.