• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khi HD2 có thể cài Android lên máy thì lựa chọn của bạn là ?

Bạn muốn sử dụng Android như thế nào trên HD2

• Dùng Android làm hệ điều hành chính (NAND)& Windows chạy trên thẻ

Votes: 66 21.6%
  • Dùng Windows làm hệ điều hành chính (NAND)& Android chạy trên thẻ

Votes: 99 32.4%
  • Chỉ Dùng Android là hệ điều hành trên HD2

Votes: 100 32.7%
  • Tiếp tục dùng WM và chờ Windows phone 7.....

Votes: 41 13.4%

• Total voters
    306
Status
Không mở trả lời sau này.

meohp

­­­­­winmo dùng cho giới văn phòng=))
android dùng cho giới thích phiêu lưu
simbian dùng cho giới hơi biết 1 chút về hệ điều hành.
mac os dùng cho dân game.
1100i dùng cho ai nghe gọi nhiều và lười sạc pin..
em đang phân vân nếu hd2 không lên đươc win 7 thì lựa chọn của em sẽ là quay về với 1100i =))

0913100606

Cá nhân mình thì Androi chỉ để vọc thôi, chứ cuối cùng cũng quay về WinMo thôi, mỗi máy có nhiệm vụ của nó rồi, OS đi theo máy cũng vậy.

heobanhki

Cá nhân mình thì Androi chỉ để vọc thôi, chứ cuối cùng cũng quay về WinMo thôi, mỗi máy có nhiệm vụ của nó rồi, OS đi theo máy cũng vậy.

Hay nhất là câu này, adroid sài vài ngày thì chả còn thú vị gì nữa :(
hồi xưa có tay đồng nghiệp cho mượn cầm con G1 khoái chảy nước dãi, chỉ muốn vứt con O2xdllS đi, giờ cầm em G1 lên nhìn nản quá sức.
nhưng con O2s giời dùng lại vẫn thấy còn thấy hay.

lungtungbeng

Hay nhất là câu này, adroid sài vài ngày thì chả còn thú vị gì nữa :(
hồi xưa có tay đồng nghiệp cho mượn cầm con G1 khoái chảy nước dãi, chỉ muốn vứt con O2xdllS đi, giờ cầm em G1 lên nhìn nản quá sức.
nhưng con O2s giời dùng lại vẫn thấy còn thấy hay.

Mình thì thấy mỗi HDH đều có cái hay của nó. Tuy nhiên WM đã quá già cỗi rồi, ngoài Office là thế mạnh đặc trưng thì mọi thứ đều thua kém Android. Mà HDH thì đâu chỉ lấy mỗi cái office để tồn tại được. Có lẽ đấy là lí do mà WM bị khai tử để chuyển qua WP7. HD2 dùng WM thì quá là phí cho sức mạnh của em nó, từ cảm ứng đa điểm cho đến khả năng đồ họa, thậm chí là chip 1Ghz cũng không được khai thác triệt để trong WM (ngay đến xem phim còn bị răng cưa, với định dạng MKV nặng thì xem giật tanh tách, Sense WM vuốt thì giật giật chứ k đc mượt như android) nhưng khi chuyển qua Android thậm chí là trên thẻ nhớ đã có thể nhận thấy tốc độ của HD2 tốt thế nào.
1 vài nhận xét cá nhân^^

danaminhtuan

Mình thì thấy mỗi HDH đều có cái hay của nó. Tuy nhiên WM đã quá già cỗi rồi, ngoài Office là thế mạnh đặc trưng thì mọi thứ đều thua kém Android. Mà HDH thì đâu chỉ lấy mỗi cái office để tồn tại được. Có lẽ đấy là lí do mà WM bị khai tử để chuyển qua WP7. HD2 dùng WM thì quá là phí cho sức mạnh của em nó, từ cảm ứng đa điểm cho đến khả năng đồ họa, thậm chí là chip 1Ghz cũng không được khai thác triệt để trong WM (ngay đến xem phim còn bị răng cưa, với định dạng MKV nặng thì xem giật tanh tách, Sense WM vuốt thì giật giật chứ k đc mượt như android) nhưng khi chuyển qua Android thậm chí là trên thẻ nhớ đã có thể nhận thấy tốc độ của HD2 tốt thế nào.
1 vài nhận xét cá nhân^^

Như nhận xét của bác Lungtungbeng này em thấy rất chuẩn ở chỗ sức mạnh của HD2 đang bị sự già nua của WM làm cho ì ạch, vậy nên chăng cài thẳng android và bỏ WM để giải phóng sức mạnh cho HD2 nhỉ

lungtung

KHi mà bạn thấy chán Android rồi thì lúc đó HD2 lại làm được việc
android vọc cũng hay nhưng chán rồi, mình bây giờ chỉ mong em wm có cái trình nào duyệt web xem được flash như trên android nữa là ok , opera đã xem được nhưng còn hạn chế quá ( đang mong chờ thằng này phát triển hơn về flash ) lúc đó thì wm là mỹ mãn đáp ứng hết mọi nhu cầu, khỏi cần wp 7 hay android nữa.

lungtungbeng

android vọc cũng hay nhưng chán rồi, mình bây giờ chỉ mong em wm có cái trình nào duyệt web xem được flash như trên android nữa là ok , opera đã xem được nhưng còn hạn chế quá ( đang mong chờ thằng này phát triển hơn về flash ) lúc đó thì wm là mỹ mãn đáp ứng hết mọi nhu cầu, khỏi cần wp 7 hay android nữa.

Công nhận là box Android cho HD2 đang èo uột dần, nhưng tính đi tính lại thì WM đang có nhiều hạn chế quá, hơn nữa lại k còn đc hỗ trợ từ các hãng phần mềm nữa nên em nghĩ chẳng hi vọng gì vào vụ WM lắm. Tiếp tục chờ WP7 thôi

trinh12345

Công nhận là box Android cho HD2 đang èo uột dần, nhưng tính đi tính lại thì WM đang có nhiều hạn chế quá, hơn nữa lại k còn đc hỗ trợ từ các hãng phần mềm nữa nên em nghĩ chẳng hi vọng gì vào vụ WM lắm. Tiếp tục chờ WP7 thôi
Chờ một kết quả tốt đẹp mà ai cũng mong đợi nhất, happy ending nhất là: HD2 chạy winphone 7 + android trên thẻ nhớ!!! Ngày đó liệu có xa xôi...

kofolacz

mình cũng có cảm giác như bạn vậy đó. mình cài thử hai bản android và dùng được vài ngày thì thấy ko còn hứng thú nữa ..mặc dù vuốt mượt mà hơn nhưng ngựoc lại cũng đau tay hơn vì phải bấm back nhiều quá. Nếu chỉ để xem phim và giải trí thì dùng NB thích hơn. Đợi xem WP7 xem thế nào ..con kô thì vẫn WM mà xài.

lungtungbeng

Chờ một kết quả tốt đẹp mà ai cũng mong đợi nhất, happy ending nhất là: HD2 chạy winphone 7 + android trên thẻ nhớ!!! Ngày đó liệu có xa xôi...
Ngày đó.. Ngày đó sẽ không xa xôi..^^ Em cũng như tất cả mọi người dùng HD2 chắc đều đang mong ngóng từng phút đến lúc được nhìn thấy em yêu của mình chạy WP7 (mặc dù biết là bản Beta sẽ có nhiều lỗi). Lúc ấy em sẽ tình nguyện làm chuột bạch^^

clarkht

winmo mà có game đẹp tí như android thì e chọn Winmo,ko thì android cho thích

dungphp

Cái ông này cứ thỉnh thoảng lại thấy active ??? Kg hiểu thế nào nhỉ ?

nokin

Em thì thích cái máy nào màn đẹp, giao diện rực rỡ thích mắt và sang trọng. Thế nên WM buồn rầu là k mê rồi, ngay cả trên con HD2 bên WM thì màu mè đến là chán nhưng qua Android thì khác liền.

Chứ còn bàn về mấy cái Office của WM, với riêng em, cả đời đủ loại đt xưa nay em chả bao giờ sờ đến. Nhu cầu ngay cả trên Lap còn k có lấy đâu ra cần trên đt.

Cảm giác chính vẫn là dùng cái Mềm khai thác cái Cứng, kiếm cái Mềm ngon để cái Cứng chạy mạnh hơn. Thú vui của em nằm chỗ đó.

Ba cái game giếc cũng chả quan tâm, bench để biết máy mạnh cỡ nào thôi.

Thời gian ngồi nghịch ROM, tweak máy đã hết sạch rồi, còn đâu mà game với chọt chọt Office gì nữa !

lungtungbeng

Em thì thích cái máy nào màn đẹp, giao diện rực rỡ thích mắt và sang trọng. Thế nên WM buồn rầu là k mê rồi, ngay cả trên con HD2 bên WM thì màu mè đến là chán nhưng qua Android thì khác liền.

Chứ còn bàn về mấy cái Office của WM, với riêng em, cả đời đủ loại đt xưa nay em chả bao giờ sờ đến. Nhu cầu ngay cả trên Lap còn k có lấy đâu ra cần trên đt.

Cảm giác chính vẫn là dùng cái Mềm khai thác cái Cứng, kiếm cái Mềm ngon để cái Cứng chạy mạnh hơn. Thú vui của em nằm chỗ đó.

Ba cái game giếc cũng chả quan tâm, bench để biết máy mạnh cỡ nào thôi.

Thời gian ngồi nghịch ROM, tweak máy đã hết sạch rồi, còn đâu mà game với chọt chọt Office gì nữa !

Bác tả nghe nhạy cảm quá^^: Dùng cái "mềm" để khai thác tài nguyên của cái "cứng", cái "mềm" ngon thì cái "cứng" chạy manh hơn--->>>Thú vui \-/

nokin

Bác tả nghe nhạy cảm quá^^:
Hì hì ... nông dân thì nói chuyện đồng áng kiểu nông dân thôi chứ biết mần sao nữa bác Beng ?

Với em thì Stupid phone dùng để nghe gọi, Smart Phone dùng để nghịch, còn Lap/PC dùng làm việc. Chuyên môn hóa cao, không nhầm lẫn đc !

Status
Không mở trả lời sau này.