• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không xóa, chép được dữ liệu vào thẻ nhớ???

Status
Không mở trả lời sau này.

duchunglda

Không biết sao máy của mình không chép đựoc file vào thẻ nhớ. Mình đã format nhưng cũng không được. Bạn nào biết hãy chỉ giúp mình nhé. Có thể la bị dính virut á, nhưng mình cũng không cài được chương trình diệt virut ( không kết nối với máy tính bằng cáp qua Activesync được) Hic....????:((

BraDo

Bạn thử test bằnng vài thẻ nhớ khác xem có bị giống như vậy ko? hay up lại ROM xem sao?

duchunglda

mình đã xóa file trong thẻ nhớ nhưng không hiểu sao khi thoát ra vào lại thì vẫn còn??????????

TranMinhMan

Super V.I.P
mình đã xóa file trong thẻ nhớ nhưng không hiểu sao khi thoát ra vào lại thì vẫn còn??????????

Thẻ nhớ của bạn có vấn đề về tuổi thọ hoặc chất lượng rùi nên mới bị hiện tượng bóng ma như vậy, bạn thử format lại thẻ bằng đầu đọc thẻ xem sao. Nếu vẫn bị thì nên thay thẻ khác là tốt nhất, thẻ nhớ giờ ko đắt lắm đâu bạn!:D

duchunglda

Chắc thẻ bi toi thiệt. mình cắm qua máy khác format thì bị báo là thẻ Read only. dùng đầu đọc để format thì cũng không được. lạ thật

skaterboy

bạn xem lại cái chốt khóa thẻ xem có bị đóng lại rồi không. 1 lần mình cũng bị như vậy rồi

tuyetha

Chắc thẻ bi toi thiệt. mình cắm qua máy khác format thì bị báo là thẻ Read only. dùng đầu đọc để format thì cũng không được. lạ thật
Posted via Mobile Device
Bạn đưa thẻ vào pc rồi bỏ dấu ở ô read only đi rồi 4mat được .

khoa246

Em cũng bị hiện tượng như trên. Nó cho cop, delete. Nhưng thoát ra vào lại thấy cái file mình vừa delete còn file copy thì khong tháy đâu cả . trên thẻ nhở của em cũng không thấy có chốt nào cả. Hay chốt năm trong khe căm thẻ nhỉ. Nếu thế thì làm sao mà bật lên đựoc. chẳng nhẽ lại tháo máy ra.. Máy em là atom thường mà chắc là không phải, vì máy hôm trước vẫn còn ngon, mình chỉ tháo ra tháo vào vệ sinh thẻ thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

Em cũng bị hiện tượng như trên. Nó cho cop, delete. Nhưng thoát ra vào lại thấy cái file mình vừa delete còn file copy thì khong tháy đâu cả . trên thẻ nhở của em cũng không thấy có chốt nào cả. Hay chốt năm trong khe căm thẻ nhỉ. Nếu thế thì làm sao mà bật lên đựoc. chẳng nhẽ lại tháo máy ra.. Máy em là atom thường mà chắc là không phải, vì máy hôm trước vẫn còn ngon, mình chỉ tháo ra tháo vào vệ sinh thẻ thôi mà

Posted via Mobile Device
Thẻ của bạn là loại nào?Chốt nhỏ đó nằm trên thẻ.Hoặc adapter,một số loại thẻ không có chốt này đâu bạn ạ

khoa246

Posted via Mobile Device
Thẻ của bạn là loại nào?Chốt nhỏ đó nằm trên thẻ.Hoặc adapter,một số loại thẻ không có chốt này đâu bạn ạ
Thẻ atom miniSD không có chốt mà...BÁc thử xem bị bệnh gì???không tể là nămở trong máy chỗ cắm thẻ nhớ chứ a.

tuyetha

Thẻ atom miniSD không có chốt mà...BÁc thử xem bị bệnh gì???không tể là nămở trong máy chỗ cắm thẻ nhớ chứ a.

Thẻ miníD thì không có chốt nào đâu bạn,và trong khe cắm thẻ lại càng không có đâu.

Posted via Mobile Device

khoa246

Em cũng bị hiện tượng như trên. Nó cho cop, delete. Nhưng thoát ra vào lại thấy cái file mình vừa delete còn file copy thì khong tháy đâu cả . trên thẻ nhở của em cũng không thấy có chốt nào cả. Hay chốt năm trong khe căm thẻ nhỉ. Nếu thế thì làm sao mà bật lên đự..oc. chẳng nhẽ lại tháo máy ra.. Máy em là atom thường mà chắc là không phải, vì máy hôm trước vẫn còn ngon, mình chỉ tháo ra tháo vào vệ sinh thẻ thôi mà...
Vậy nó bị bệnh gì nhỉ? có cách khắc phục không các pro

tuyetha

các bác cho ý kiến hộ em pát

Posted via Mobile Device
như bạn nói vậy thì trong thẻ bạn trống không làm gì có gì mà xóa không được.Copy không thấy ,delete thì thấy mà không báo lỗi gì thì Bkit cũng chịu,chì có thể là bạn đã nghĩ là bạn đã xóa và đã copy

khoa246

thẻ nhớ 2gb có đầy đủ các thứ cả nhạc em cop từ trước

Posted via Mobile Device
như bạn nói vậy thì trong thẻ bạn trống không làm gì có gì mà xóa không được.Copy không thấy ,delete thì thấy mà không báo lỗi gì thì Bkit cũng chịu,chì có thể là bạn đã nghĩ là bạn đã xóa và đã copy

Không phải thẻ em có đầy đủ các thứ mà(thẻ nhớ 2gb có đầy đủ các thứ cả nhạc em cop từ trước):-?:-?:-?.. Em đã thử copy từ pc 1 file vào ppc., rồi xóa thử 1 file ở ppc. Sau đó quay lại thì đâu lại vào đó mà

tuyetha

Không phải thẻ em có đầy đủ các thứ mà(thẻ nhớ 2gb có đầy đủ các thứ cả nhạc em cop từ trước):-?:-?:-?.. Em đã thử copy từ pc 1 file vào ppc., rồi xóa thử 1 file ở ppc. Sau đó quay lại thì đâu lại vào đó mà

Như thế thì nó phải báo lỗi gì chứ.Chí ít cũng phải có câu thông báo.Mà vậy thì tốt hơn là bạn dùng đầu đọc thẻ cho tiện,mà đỡ phải áy náy.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.