• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Các pác có pm nào dùng để chỉnh sửa themes thì cho em xin cái. Em có mấy cái themes nhưng màu chữ không được ưng í. Em cần chỉnh phông chữ cho nó sáng hơn. Thanks

Chỉnh Theme chứ không chỉnh được Font vì font là thuộc về máy, bạn sang Topic yêu cầu thảo luận về Theme posr bài để VIP Kiêuphong giúp cho bạn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ai có soft chụp ảnh màn hình khi đang chơi game share cho mình với. Mình đang dùng 2 soft : ScreenshotScreenSnap chụp ảnh màn hình Standby thì rất good nhưng ko chụp được ảnh khi đang chơi game :-??. Bro nào biết chỉ mình với :mad:)

PM best creen snap có thể chụp màn hình khi chơi game rất tốt. Vấm đề là bạn nên thiết lập phím nóng cho phù hợp thôi. Mình đã chụp rất nhiều ảnh khi post game đó, rất OK nhé;;)

MissU4ever1987

PM best creen snap có thể chụp màn hình khi chơi game rất tốt. Vấm đề là bạn nên thiết lập phím nóng cho phù hợp thôi. Mình đã chụp rất nhiều ảnh khi post game đó, rất OK nhé;;)

Bạn có thể chỉ cho mình cách set hot key đc ko??? Ngoài mấy phím camera + phím chơi game N-Gage ra mình ko set đc vào các phím khác. Toàn báo ''Not allowed'' :-??

kid1502

Minh dung n6120 v3.83. Tro city bloxx mac dinh cua may sau 1 thoi gian se tao ra nhung icon moi y nhu no va minh xoa ko dc. Ai chi dum minh cach khac phuc dc ko. Ngoai ra cho minh hoi minh dang o phong tro dien thoai minh mat song lien tuc.cac dien thoai khac ko bi sao het.thu tat ca cac sim deu vay.mobi it mat hon viettel. 10p mat song het 8p. Cach phong tro 200m song binh thuong.da kiem tra rat nhieu.vay day la loi mang hay loi dien thoai minh?
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Minh dung n6120 v3.83. Tro city bloxx mac dinh cua may sau 1 thoi gian se tao ra nhung icon moi y nhu no va minh xoa ko dc. Ai chi dum minh cach khac phuc dc ko. Ngoai ra cho minh hoi minh dang o phong tro dien thoai minh mat song lien tuc.cac dien thoai khac ko bi sao het.thu tat ca cac sim deu vay.mobi it mat hon viettel. 10p mat song het 8p. Cach phong tro 200m song binh thuong.da kiem tra rat nhieu.vay day la loi mang hay loi dien thoai minh?
Posted via Mobile Device

Bài không dấu không hiểu hết ya bạn nói, về sóng có lẽ do máy của bạn, có thể là do tiếp xúc SIM không tốt, bạn thử vệ sinh nó xem sao, và để kiểm tra sóng rất đơn giản, bạn đến 1 chỗ nào đó mà các mạng và máy khác có sóng tốt,bạn sẽ biết rõ hơn.

neo1105

Posted via Mobile Device

Trường hợp của bạn quả thật chưa gặp bao giờ, có thể máy tạo ra nhiều icon game như vậy là do virus chăng :-?. Bạn thử 4mat lại máy rồi cài lại xem sao. Còn về vấn đề sóng bạn đã thử nhiều sim như thế mà kết quả vẫn vậy thì có lẽ là do máy bạn có vấn đề rồi, mang đi bảo hành xem.

kid1502

Bài không dấu không hiểu hết ya bạn nói, về sóng có lẽ do máy của bạn, có thể là do tiếp xúc SIM không tốt, bạn thử vệ sinh nó xem sao, và để kiểm tra sóng rất đơn giản, bạn đến 1 chỗ nào đó mà các mạng và máy khác có sóng tốt,bạn sẽ biết rõ hơn.
xin lỗi MOD em post bài không dấu. game city bloxx tạo ra 2 rui 3 rui 4 shortcut. mấy shortcut này xóa không đc.hic. em nghe nhiều người cũng bị vậy rồi. v6.01 cũng bị. do lỗi game hay sao đó. không lẽ cứ phải format máy hoài hay sao.hix.

Trường hợp của bạn quả thật chưa gặp bao giờ, có thể máy tạo ra nhiều icon game như vậy là do virus chăng :-?. Bạn thử 4mat lại máy rồi cài lại xem sao. Còn về vấn đề sóng bạn đã thử nhiều sim như thế mà kết quả vẫn vậy thì có lẽ là do máy bạn có vấn đề rồi, mang đi bảo hành xem.

Về vụ sóng em xin trình bày rõ để anh em trong diễn đàn có thể giúp em:

Mua điện thoại n6120 về sau 1 năm mới bị
(lúc trước sóng tốt cũng tại phòng trọ của em)

khi bị rồi thì tình trạng như sau:

chỉ bị mất sóng tại phòng trọ của em và lân cận đó 200m. nếu đi hơn khoảng 200m đó sóng bình thường.
tại phòng trọ nếu khởi động máy đúng thời điểm mất sóng thì cột sóng sẽ không có vạch nào ko co logo mạng luôn. khoảng 5 10... nữa tiếng sau có sóng lại thì hiện cột sóng đầy và có logo mạng. khi dò tiền rất chậm. phải đợi rất lâu. nếu hên thì cũng dò tiền được. còn thường xuyên báo ngoài vùng phủ sóng. gọi thì không kết nối. mà cột sóng vẫn báo đầy mới tức. có trường hợp gọi hoặc gửi tin nhắn hoặc dò tiền phải đợi rất lâu cột sóng tụt dần xuống không còn vạch nào sau đó máy báo ngoài vùng phủ sóng rồi cottj sóng đầy lai.:( lúc mất sóng người khác gọi mình không được

khi đang gọi điện thì máy giữ sóng tốt. máy nóng lên.

trong phòng trọ em xác dịnh vị trí bằng google map dù sát bên là trường cao đẳng em thấy có 2 trạm thu phát sóng với lại em ở thành phố tuy hòa mà sao máy không xác dịnh được vị trí. có lúc cũng xác dịnh được nhưng báo ở trung quốc:|:|
ngoài phòng trọ 200m xác định vị trí tốt. sai lệch không bao nhiêu.

khi về quê dù sóng rất yếu. đôi lúc chỉ còn 1 vạch nhưng không mất sóng.
tại phòng trọ chỉ có máy em bị tình trạng như thế

máy đã hết bảo hành. ra tiệm sửa cũng không biết sửa sao cho phải lẽ vè ra tiệm sóng rất tốt:(

anh em giúp mình được không:((

DinhTuan

Mình đả cài được Ola rồi, có hể dùng nick Yahoo để đang nhập và chat được không bạn ?
dùng nick yahoo chí chát được với danh sách đã add nick của bạn mà thôi, bạn đăng kí nick ola chat room được, không chát với nick yahoo được

The3DJ

Giúp em cách cài VietMap

Em dowload trình cài đặt của Vietmap về cài xong rồi nhưng khi ấn vào chạy

chương trình thì nó nói "Đợi để khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên..."

rồi bật luôn, vào lại vẫn y như thế.

Vậy bác nào có thể chỉ cho em cách cài VietMap không ạ, tại sao em lại bị thế

kia ạ?

Lưu ý ko được tự ý in đậm, tô màu và dùng cỡ chữ >3

MinhThang

Manager
Em dowload trình cài đặt của Vietmap về cài xong rồi nhưng khi ấn vào chạy

chương trình thì nó nói "Đợi để khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên..."

rồi bật luôn, vào lại vẫn y như thế.

Vậy bác nào có thể chỉ cho em cách cài VietMap không ạ, tại sao em lại bị thế

kia ạ?

Lưu ý ko được tự ý in đậm, tô màu và dùng cỡ chữ >3

Chép dữ liệu không đúng, hoặc không đúng đường dẫn, bạn kiểm tra lại nhé!

The3DJ

Chép dữ liệu không đúng, hoặc không đúng đường dẫn, bạn kiểm tra lại nhé!

Đường dẫn thế nào ạ, em còn chưa vào được chương trình làm sao mà tạo được đường dẫn ạ? Anh nói rõ giùm em ạ ? :D

MinhThang

Manager
Đường dẫn thế nào ạ, em còn chưa vào được chương trình làm sao mà tạo được đường dẫn ạ? Anh nói rõ giùm em ạ ? :D

Đata đó bạn chép có đúng không? data có đầy đủ không nữa đó. Bạn cài bản bao nhiêu máy gì?

Status
Không mở trả lời sau này.