• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kích LOA cho Điện thoại di động

Status
Không mở trả lời sau này.

toan1101

bác nào có địa chỉ giới thiệu em với

để em kích con 6620

nó nhỏ xíu

dlam1981

Tốt nhất là không nên dùng soft để kích loa cho máy, sau một thời gian chất lượng âm thanh sẽ giảm hẳn... Công suất loa có 10, mà mấy bác ép bài hát nó lên hơn 12-13 thì loa nào chịu cho nổi! Sớm muộn gì cũng rè thôi, vì bắt cái màng loa hoạt động quá mà!

bibaaigo

mình thấy hay nhất là mua cái loa gắn ngoài. Vừa bảo vệ điện thoại, nhìn lại pro nữa

tsthanhhai

Bác BachThai giúp e mấy con này với nha. Sẳn e đang có máy nghịch chơi tí, vài bữa nữa bán rồi nghịch ko dc :D 7610, 6230, 6600, 6230. Nhiu đó dc hok vậy. E có hơi tham ko nhỉ :)
Thanks BachThai nhiều nha :)

huakiller

đúng rối nếu đụng vào phần cứng thì sẽ phải bung tem như vậy mất giá trị của máy nên lúc bán sẽ bị dơn giá thê thảm luôn đó giới thiệu phần mềm kick loa la hay nhất đó

habo

Cái 7610 của mình khi nhận cuộc gọi tới nghe rất nhỏ(volum hết lốc luôn đó).gần đây nới bị chứ trước nghe cũng lớn lắm.có cách nào giải quyết ko chỉ mình với

nguyenpa

Super V.I.P
@habo: bạn có thể nói rõ hơn là loa hay chuôn nhé (loa là dùng để nói chuyện đàm thoại, chuôn là loa ngoài dùng để nghe nhạc) nếu là loa nghe nhỏ bạn nên vệ sinh các lớp màn bảo vệ.

habo

@habo: bạn có thể nói rõ hơn là loa hay chuôn nhé (loa là dùng để nói chuyện đàm thoại, chuôn là loa ngoài dùng để nghe nhạc) nếu là loa nghe nhỏ bạn nên vệ sinh các lớp màn bảo vệ.

thanks,nhưng mình đã vệ sinh máy rồi đấy chứ.Ah,co khi gọi đi mà không nghe tiếng chuông bên kia reo là do máy minh hay máy của người ta hay do mạng vậy ban?

nguyenpa

Super V.I.P
bạn gọi cho nhiều mạng khac nhau xem, nếu mạng nào cũng như vậy thì thì là do máy bạn đó.

hongphuc1983

thanks,nhưng mình đã vệ sinh máy rồi đấy chứ.Ah,co khi gọi đi mà không nghe tiếng chuông bên kia reo là do máy minh hay máy của người ta hay do mạng vậy ban?

Bạn có thể nói rõ hơn được không ? Khi đổ chuông thì nhỏ như vậy rồi nhưng khi có giọng bên kia nói thì bạn có nghe rõ không ? mình nghĩ chắc là rõ đúng không ? nếu rõ thì bạn không có gì phải băn khoăn cả vì có lẽ máy đt của bạn đó , con Ngage của mình cũng vậy khi đổ chuông thì rất nhỏ nhưng khi có giọng nói thì rất rõ .

side_effect

Bác BACHTHAI nói rõ hơn xem nào ,sao lên 4rum mà úp mở thế ,em cũng khoái cái trò "Độ loa" rồi đấy

nguyenpa

Super V.I.P
mình biết cách làm cho cho các máy loa lớn lên nhưng chỉ dong s60 thôi, bạn muốn thì úp schematics lên đí mình sẽ hướng dẫn cho.

support

Các bác cứ post máy đang sử dụng lên, mình sẽ nói rõ các làm. lúc đó các bác sẽ có được đáp án tốt nhất.

mau mau còn chuyển qua chủ đề khác chứ. chẳng hạn như nghe FM không cần dây tai nghe chứ!

Xin hỏi cách "độ" loa của O2s.

xtafi2002

Toàn nghe nói không hà.Sao mấy người không post lên hết xem thử cái nào hay vào tiện cho các thành viên nhất để qua đó chúng ta cùng học hỏi.:) Chỉ toàn được nói.

nguyenpa

Super V.I.P
ko có gì gọi là hoàng hảo cả, bạn đang sử dụng máy gì, có biết gì về phần cứng ko.

n0bita

mình ở HN,minh đang dùng 6600,minh ko phải thợ nên ko bít jf về kĩ thuật,ban nào ở HN bít độ loa hoặc bít chỗ độ loa thì cho mình đia chỉ nhé,chứ nghe bé quá thế này thì chán lắm.thanks

Status
Không mở trả lời sau này.