• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kích LOA cho Điện thoại di động

Status
Không mở trả lời sau này.

quan_tx

bác bachthai oi ! chỉ dùm em cách dộ loa của con 3220 với ,xin cảm ơn !

dimitrilbm

Mình thấy loa sẽ bì thay đổi âm sắc khi sư dụng một thời dan (khoảng sáu tháng). Đây chỉ là kinh nhiệm đối với chú dế 6681 của mình thôi. Còn các pro có cách khác thì mình không bàn. Tốt nhất đừng động vào phần cứng máy vì mình thấy sau khi kích loa máy mình chạy hay có vấn đề có thể anh bạn mình tay nghề chưa cao.
Xin có một vài ý kiến.

changbuon

Theo mình muốn loa to hơn chỉ việc mua thêm cái loa ngoài, độ loa nguyên thủy sẽ ảnh hưởng đến công suất, máy sẽ chạy không ổn định. Nhà sản suất đã tính toán để các thiết bị làm việc tương thích với nhau rồi, không nên thay đổi! Tuy nhiên đó lại là sở thích của nhiều người... :)

thangmymobi

Mình đang bận quá, nên kg post hướng dẫn lên được.
Kích loa cho điện thoại là thay đổi phần cứng của của nhà sản xuất.
Tất cả các DT Nokia đều có thể kích loa được. Mỗi máy sẽ có cách kích loa gần giống nhau. Bạn nào cần làm cho máy nào thì nói tên đời máy, mình sẽ chỉ cho cách làm. Còn cách làm của ban nguyenpa là có vấn đề nhé!

Mình đang thiều bài để Download.

Mình thấy bạn nguyenpa nói đúng đấy chứ.Hiện nay ở ngoài cửa hàng người ta vẫn xài cách nầy nhưng con R311 thấp nhất chỉ khoảng 2,2k là vừa nhỏ quá nó làm rè và bị méo âm thanh,sau khi độ xong máy nghe không còn được ấm như lúc đầu nữa tiếng bass bị giảm rất nhiều:-?

nguyenpa

Super V.I.P
hầu hêt cách kich loa đều đụng đến phần cứng nếu các bạn có học qua chút về đt thì hãy làm nhé.

thanhsu73

Mình đang dùng N6600 bạn chỉ cho mình với thanks.

Chỉnh sửa cuối:

lamtoanhong

hầu hêt cách kich loa đều đụng đến phần cứng nếu các bạn có học qua chút về đt thì hãy làm nhé.

Hồi xửa hồi xưa cái hồi mà sony đang còn hoành tráng mình có độ 1 số đời máy như 337 -388.v.v.... lúc ấy phải đấu tăt điên trở bỏ bớt chân loa câu dây đồng ,răc rối lắm... nghe lớn kinh khủng và hoàn toàn không bị rè hay yếu đi theo năm tháng, mặc dù nói như vậy là phi lý thuyết nhưng đó là thực tế mà mình đã trải nghiệm .Đã lâu quá rồi mình cũng ít đụng vào Hw...các pro có` thể hướng dẫn chi tiết 1 model điển hình nào của S60 kg?
thankss!

exit

các pác nói nhièu qua!!!!!!!!, cụ thể đây này:
chỉ giúp tui độ loa con N 6260 đi
tnkss!!

nguyenpa

Super V.I.P
6600 thì bác đổi con trở R337 bằng 1 trở khác khoảng 100 ôm (ko phài 100k) nhé.
6260 là con R642 = 1 con khác = 100 ôm nhé.
>:) >:) >:) >:) >:) >:)

habubi

Mình đang dùng con N3230, muôn up loa lên thbacBachThai thi phai lam ntn?

hungdqk

Theo mình những cái là phần cứng thfi đừng nên động vô nó làm gì phiền lắm vì phần cứng nó đâu có nhwu phần mềm mà thay đổi cơ chứ.

phamvankip

Mình nghĩ các bác nói cũng đúng,nhưng mình thấy hơi bị mất thời gian. Sao chúng ta không dùng chương trình Goldwave 1.5 nâng âm lượng của bài nhạc từ 5-6 lần đưa vào máy nào cũng ok, âm thanh chỉ thua mấy cái điện thoại của thằng china thôi, không có bị chát và rè đâu. Mình chỉ góp ý chút xíu vậy thôi, có gì không vừa ý bỏ qua dùm.. hihihi...

Status
Không mở trả lời sau này.