• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra máy có phải hàng cty hay ko

NICK_SMD

Tui mới mua máy ngage(mê đánh điện tử mà).Cũng ko phải dân sành sỏi về di động nên chẳng rõ máy của tôi có phải đồ dởm hay ko nữa.Máy mua về chỉ biết cách xem số imei và đằng sau máy có chữ made in finland.Chẳng biết sao nữa.Ai có kinh nghiệm vể máy ngage chỉ dủm tui với.thanks.

tieuphongbk

Bác cứ kiểm tra xem ốc ác nó có còn nguyên hay ko, số IMEI có rõ hay ko. Ngoài ra có thể dùng mã *#0000# xem đời sản xuất máy. N-gage ko có xem đc mã *#92702689# nên chỉ dùng như thế đc thôi.

tkd

Bác cứ kiểm tra xem ốc ác nó có còn nguyên hay ko, số IMEI có rõ hay ko. Ngoài ra có thể dùng mã *#0000# xem đời sản xuất máy. N-gage ko có xem đc mã *#92702689# nên chỉ dùng như thế đc thôi.

Sao không có ai trả lời chính xác cho bạn ấy?

Bạn dùng lệnh *#06# để xem số Imei của máy,và có thể nhờ nhân viên hoặc người quen làm trong hãng Nokia kiểm tra xem Imei của bạn có phải là Imei hàng công ty hay không?

Còn để xem máy đã sửa chữa hay chưa bạn cần mở vỏ máy ra và xem tem nokia công ty còn dán trên ốc hay đã bị bóc hoặc là dán tem các cửa hàng vào chưa,nếu có thì máy bạn đã bị sửa chữa!

GIANGOX

Thường thì máy hàng Cty bây giờ ko có Made in Finland hay ở 1 nước nào đâu, theo kinh nghiệm của mình dùng mấy máy hàng Cty thì toàn là Made by Nokia thui.
Với máy hàng ngoài thì cũng hơi khó kiểm định chất lượng cũng như sửa chữa gì chưa.
Nhưng điều đầu tiên cần phải tinh mắt nhìn những đầu vít xem đã bị trầy chưa. Thử Imei của máy và Imei trên thân máy có trùng nhau ko . Thử nhìn rõ những điểm ảnh ở màn hình xem có lỗi ko. Và điều cuối cùng là hãy thử nghe gọi, nghe nhạc (lâu lâu 1 tí) xem máy có bị trục trặc gì ko (nghe gọi rõ, sụt nguồn)

PS: Nếu mua máy hàng Cty thì tốt nhất nên cùng người bán lên trung tâm check Imei, vì hiện giờ "công nghệ" làm tem, thẻ cứng BH rất là tinh vi và hiện đại :D

Cheers :D

Kojiro

Super V.I.P
Tui mới mua máy ngage(mê đánh điện tử mà).Cũng ko phải dân sành sỏi về di động nên chẳng rõ máy của tôi có phải đồ dởm hay ko nữa.Máy mua về chỉ biết cách xem số imei và đằng sau máy có chữ made in finland.Chẳng biết sao nữa.Ai có kinh nghiệm vể máy ngage chỉ dủm tui với.thanks.

Bạn vào trang này check IMEI, nếu check mà dòng IMEI Validity Assessment có chữ very likely thì ok, không thì....:)

Check IMEIS

leofire

Nói chung là máy bi giờ còn làm lại được cả imeis nên muốn kiểm tra chủ yếu dựa vào kinh nghiệm của mình là chính. Máy ngoài mà đời đầu đôi khi còn tốt hơn hàng công ty. Bạn đã mua rồi thì nên dùng thử bản thân không thấy máy có vấn đề, ưng ý là được rồi chứ mua rồi check imei làm gì :D

amour1002

Thế Những thông số này thì độ chính xác của nó là bao nhiu hả mấy anh!
"Khi bấm lệnh *#06# này máy sẽ hiện một dãy chữ số Imei của máy. 15 chữ số đầu tiên là toàn bộ dãy chữ số Imei. Hai số cuối cùng là năm sản xuất của máy. Ở vị trí thứ 7 và 8 nếu là các con số : 00,30,89,90,99 thì máy có nguồn gốc từ Hàn Quốc , nếu là các con số 10,70,91 thì máy có nguồn gốc từ Phần Lan, nếu là 19,40,60,80,81 thì máy có nguồn gốc từ Trung Quốc. "

NICK_SMD

cám ơn mọi người

cảm ơn mọi người nhé.máy của mình mua về thấy dùng tốt,nghe gọi rõ,nghe nhạc khá ổn (loa to mà ko rè),màn hình sáng và ko thấy có lỗi gì cả,pin thì cũng được khá lâu( chơi game rất lâu).ông anh mình bảo máy mình là hàng ngoài.kiếm tra theo cách mấy bạn hướng dẫn thì thấy chữ số thứ 7 va 8 la 00.hàn quốc nhỉ.^^.nói chung là mình thấy cũng ổn ổn.cám ơn rất nhiều.

anhtraimu

Máy của mình khi check IMEI dòng IMEI Validity Assessment có chữ Probably là thế nào thế bạn :D Máy mình cũng ngon mỗi tội sóng yếu xìu :((

NICK_SMD

Máy của mình khi check IMEI dòng IMEI Validity Assessment có chữ Probably là thế nào thế bạn :D Máy mình cũng ngon mỗi tội sóng yếu xìu :((

bạn đi kích sóng đi.mình thấy mấy người quen mình đi kích sóng là ngon lành mà

nhunglove

cho mình hỏi một chút: mình đang dùng con N7610 mình cũng kiểm tra số Ime như các bạn nói thì vị tri' thứ 7 và thứ 8 máy của mình là 01
vậy nó là của nước nào sản xuất nhỉ??

hanbaoquan

cho hỏi con 8250 của mình kiểm tra imei thì nó không báo can't find, nhưng với con O2 thì lại được như vậy nghia là sao hả các bác

buikhachung

cảm ơn mọi người nhé.máy của mình mua về thấy dùng tốt,nghe gọi rõ,nghe nhạc khá ổn (loa to mà ko rè),màn hình sáng và ko thấy có lỗi gì cả,pin thì cũng được khá lâu( chơi game rất lâu).ông anh mình bảo máy mình là hàng ngoài.kiếm tra theo cách mấy bạn hướng dẫn thì thấy chữ số thứ 7 va 8 la 00.hàn quốc nhỉ.^^.nói chung là mình thấy cũng ổn ổn.cám ơn rất nhiều.
mình thử rồi.mình lấy 3 máy công ty và 1 máy trung quốc(hoàn toàn tin cậy)!kiểm tra thì số thứ 7 và 8.kết quả 3 máy công ty là(00,01,00) và máy tàu là 00.nên có thể bạn đưa thông tin là không chính xác!chắc phải dùng kinh nghiệm mà kiểm ta thui!

cho mình hỏi một chút: mình đang dùng con N7610 mình cũng kiểm tra số Ime như các bạn nói thì vị tri' thứ 7 và thứ 8 máy của mình là 01
vậy nó là của nước nào sản xuất nhỉ??
cái đó là của phần lan thì phải!nhưng chính xác là hàng công ty rồi!yên tâm mà dùng nhé

nếu bạn kích sóng thì sóng sẽ mạnh hơn đó!mỗi tội khi dùng nó tốn pin hơn bình thường khá nhiều

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình biết thì dựa vào IMEI để biết xuất xứ đã không còn tin cậy nữa các bạn à!

thienvuongtinh

bạn đi kích sóng đi.mình thấy mấy người quen mình đi kích sóng là ngon lành mà

kick sóng là sao bạn chỉ rõ tí dược kô máy mình sony w700i nhưng sóng yếu quá lại nghe nhỏ nửa, vậy có đc kô? kick ở tiệm nào uy tín mình ở phú nhuận

NgocVNPT

Cứ để gốc nó mà dùng,nếu kích sóng thì nhanh hỏng lắm.

Theo mình được biết cái thuật ngữ " Kích sóng " nếu là sử dụng phần mềm thì không hề có còn phải vọc vào main thì theo mình là không nên - Bạn nên đổi máy khác dùng .
Chúc vui !

ngocsuongvn

Em thì cứ mua bừa đi, chả càn biết hàng nước nào cả? Hỏng mang bảo hành, thế mà lại hay bác ạ! N70 Music của em dùng, rơi, Format, chạy lại phần mềm liên tọc mà chả ảnh hưởng gì cả. Vẫn ngon, đề phát nổ luôn. Mạng nào cũng khỏe, cũng cân hết! :D

congtri

Thế Những thông số này thì độ chính xác của nó là bao nhiu hả mấy anh!
"Khi bấm lệnh *#06# này máy sẽ hiện một dãy chữ số Imei của máy. 15 chữ số đầu tiên là toàn bộ dãy chữ số Imei. Hai số cuối cùng là năm sản xuất của máy. Ở vị trí thứ 7 và 8 nếu là các con số : 00,30,89,90,99 thì máy có nguồn gốc từ Hàn Quốc , nếu là các con số 10,70,91 thì máy có nguồn gốc từ Phần Lan, nếu là 19,40,60,80,81 thì máy có nguồn gốc từ Trung Quốc. "

thông tin trên là ...sai bét. bác lấy từ đâu thế nhỉ.?