• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kindle v1.1 - Đọc Ebook Mobipocket (*.PRC)

tsuyoshi

Mình mới về nhà và syn file kindle 1.1 vào máy.
Nhưng iTunes thông báo là cho sử dụng được trong máy vi tính của mình.
Chắc là phần mềm này chưa được "thuốc" hay gì đó.

Không biết có ai có cách gì khác không?

Làm ơn giúp. Thanks.

tsuyoshi

Rốt cuộc đã tạo được account FREE trên iTunes Store ở Mỹ rồi.
Mình làm được rồi. Thanks all.

dinhvan

KINDLE 1.1 chưa "thuốc"

Kindle 1.1 bạn tsuyoshi đưa lên chưa được thuốc. Không cài vào iPhone jailbreak được. Có bạn nào thuốc được không?

E

evnd1

Guest
Kindle 1.1 bạn tsuyoshi đưa lên chưa được thuốc. Không cài vào iPhone jailbreak được. Có bạn nào thuốc được không?

Kindle cài free trên iTunes mà, nếu bạn cần đóng gói dạng ipa thì mình cung cấp, cái này cài free có thuốc men gì đâu mà phải tìm thuốc

dinhvan

Kindle cài free trên iTunes mà, nếu bạn cần đóng gói dạng ipa thì mình cung cấp, cái này cài free có thuốc men gì đâu mà phải tìm thuốc

Cái nầy bạn cài với iTune US account thì không cần ipa làm gì! Tôi không setup với US account mà với Candian account nên iTune không cho phép! Dầu sao cũng xin cám ơn bạn.

E

evnd1

Guest
chưa kịp đóng gói ipa cho bạn thì appulo đã có rồi
chỉ việc trích link ra vậy thôi

Price: Free
Released: Mar 04, 2009
Size: 3.9 MB
Seller: Reinke LLC
Latest version: 1.1

Link download kindle for iphone

getapp.info
appscene.org

shinichi01

em đã cài vao rồi nhưng sao nó chỉ đến chỗ register bắt điền mail và pass vô.Em đã làm như vậy sao không được.Có phải cần đăng ký trên amazone không.Nếu vậy làm phiền đăng ký giùm mình 1 acc trên amazone nha.Thank

E

evnd1

Guest
em đã cài vao rồi nhưng sao nó chỉ đến chỗ register bắt điền mail và pass vô.Em đã làm như vậy sao không được.Có phải cần đăng ký trên amazone không.Nếu vậy làm phiền đăng ký giùm mình 1 acc trên amazone nha.Thank

đăng ký trên amazon free mà, chỉ cần địa chỉ mail và pass thôi, chi tiết về ứng dụng hoặc xem thêm các ứng dụng đọc sách khác bạn có thể xem thêm tại đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=50058&page=5

kienmid

Trên Ipod Touch Gen 2 tôi tìm mãi không thấy thư mục để copy sách PRC. Bác nào biết tìm giúp với.

E

evnd1

Guest
Trên Ipod Touch Gen 2 tôi tìm mãi không thấy thư mục để copy sách PRC. Bác nào biết tìm giúp với.

vì Kindle sau khi cài sẽ được mã hóa tùy theo từng máy, bạn phải dùng công cụ hỗ trợ AppLinks để tìm thư mục Kindle đã cài nằm ở đâu để copy file prc vào, bạn có thể tham khào thêm cách sử dụng ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=50058&page=5

bevespa

sao mình dow về cài vào,khi vào app thi nó hiện lên bản bảo nhập passwork vào là thế nào...ai giúp mình với

E

evnd1

Guest
sao mình dow về cài vào,khi vào app thi nó hiện lên bản bảo nhập passwork vào là thế nào...ai giúp mình với

vừa hướng dẫn ở trên mà bạn? bạn phải vào amazon.com để đăng ký một tài khoản, nói chung nên đọc các bài trước khi đặt câu hỏi mới

chienkhong1985

Các bác ơi giúp em với, trước đây em đã cài Kindle trên con iPod Tough và đọc truyện bình thường nhưng hôm qua khi copy truyện vào máy qua chương trình iPhone PC Suite 2.2.1.82 SDC@VN-zoom.com thì sau đó chương trình không thể mở được nữa, cài đi cài lại cũng thế thôi. Các bác chỉ dẫn giúp em với...Cám ơn nhiều.

Thanhlongphan

Bìa sách (cover) của các book bị giống hệt nhau.

@ bác chủ topic và bác Hachau
Cảm ơn phần hướng dẫn và comments của các anh, tôi cài kindle V.1 trên IP 3.0. Tôi dùng Calibre convert và để chỉnh sửa và tạo bìa cho sách rồi save từng file một thành file PRC, sau đó copy vào IP.

Mọi thứ rất là OK, tuy nhiên chỉ có một điều là Bìa Sách (covers) đều giống hệt nhau. Nếu chỉ để 1 file trong thư mục xx/eBook thì bìa sách được hiện chính xác, nhưng nếu copy nhiều hơn 1 file vào cùng thư mục đó thì tất cả các bìa sách bị giống nhau hết.

Anh Hachau có gặp lỗi tương tự như vậy không ah? Nếu không làm ơn chỉ giáo.

THANKS.

babama

Cám ơn các bạn bên THƯ VIỆN EBOOK: bạn thi_dt đã cho bản Kindle.ipa (đã thuốc)
Mình tưởng bản này free chứ nhỉ, cứ vào App store mà down.

@Thanhlongphan: Thử vài chương trình đọc sách trên iPhone xem sao. Trên iPhone tớ chưa thấy có eBook reader nào hoàn hảo cả :-?