• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cứu Atom/Atom exec/HP68xx và up rom cho Atom từ thẻ nhớ

thietbhl

Bên cạnh đó máy của mình còn bị như sau:

Khi BL cắm USB thì nó báo là USB downloading, sau 1 hồi nó bán là USB Transfer fail.
Dùng mtty 1.42 thì không thấy cổng USB, mặc dù dùng Active Sync vẫn connect bình thường. Chẳng hiểu sao nữa. Pó tay.

hoang1viet

Batkid giúp mình với..........

Gặp rồi, tối qua, sém chết. Bạn phải khởi động lại máy để giải phóng tool uprom cũ. Sau đó dùng Rom WM5 với tool của nó có sẵn tại địa chỉ www.mwg.com rồi chạy nó để up.
Nếu hoàn tất, thì máy sẽ reset lại nếu qua hết là OK.

con atom của mình sau 1 thời gian ko xài tớ nó,(nữa tháng).tự nhiên bị mất nguồn,mình up rom lại thì lên nguồn nhưng bấm chút xíu lại mất tiếp.khi nhấn mở nguồn nó chớp đèn 2 cái nhưng ko lên..úp từ hôm wa tới giờ 4 lần rồi..mong bạn góp ý..cám ơn nhiều..có lẽ bị phần cứng..mình ở q3

zxsa

Atom exec không up được rom giúp em!

trước em dùng rom 05 sau đó up lên 6.1 của bác sonblack giờ muốn úp sang rom khác.nhưng không tài nào up được.nó cứ báo lỗi "ERROR : ERROR CONNECTION" mặc dù trước khi nhấn vào chữ up... thi vào manager vẫn báo kết nối dạng usb bình thường.chỉ khi click vào up nó với mất kết nối.đồng thời ppc báo kết lối usb bị lỗi,ai biết giúp em với nhé thank nhìu.em up rom bằng thẻ nhớ thì không vấn đề gì

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Mình up nhiều ROM rồi, ko hiểu sao tư nhiên lần này sau khi up ROM từ thẻ nhớ lại bị chết ở màn hình khởi động. tháo pin ra để ngoài 1 phút, bấm & giữ Camera + chọt Reset vẫn ko vào đc bootloader mà vô thẳng bootscreen rồi treo luôn. Giúp mình với....

VOKE

Làm sao up riêng lẻ OS , ExtendedRom khi dùng Rom trên SeeO2 nhỉ ?
Cái này không có tùy chọn như Rom PV , nếu ban đầu ta extract file ra , sau đó nếu không up , bấm Hủy thì các file trong mục Windows/Temp cũng tự xóa luôn , nếu ngay lúc vừa Extract file xong , ta vào copy các file diskimage_Ver.nbo , ExtendedRom.img ... bỏ ra ngoài thì hình như các file này không sử dụng được , cụ thể mình copy vào thẻ nhớ vẫn không thể up được , cứ tới 11, 12% là đứng !
Không biết như thế có đúng không ?

Sonblack

Super V.I.P
Làm sao up riêng lẻ OS , ExtendedRom khi dùng Rom trên SeeO2 nhỉ ?
Cái này không có tùy chọn như Rom PV , nếu ban đầu ta extract file ra , sau đó nếu không up , bấm Hủy thì các file trong mục Windows/Temp cũng tự xóa luôn , nếu ngay lúc vừa Extract file xong , ta vào copy các file diskimage_Ver.nbo , ExtendedRom.img ... bỏ ra ngoài thì hình như các file này không sử dụng được , cụ thể mình copy vào thẻ nhớ vẫn không thể up được , cứ tới 11, 12% là đứng !
Không biết như thế có đúng không ?

Chạy nó để extract, sau đó đừng bấm Next cũng không đóng ctrình up đó lại. Vào Temp copy hết ra một thư mục nào đó để dành. Copy file up từ Rom của mình lại cũng vào đó. Rồi lại dùng nó mà thôi. Up từng cái ngon lành. :)) Sau đó thì đóng lại. Rồi cho nguyên đống vào Temp lại mà up bằng Tool trong ROM của mình. Chỉ thế thôi. =))=))

tuancannt

Atom bị die sau khi Up ROM mới, cách cứu chữa?

hix em mới uprom 20275 cho con atom của em. quá trình uproom đã hoàn thành.nhưng em không biết tại sao không thê mỏ nguồn lên được nữa. kể cả sort reset và hard reset . bootloader không hoạt động . em không biết phải làm sao .hix có con atom duy nhất để vọc mà giờ die rùi . hem bít tình sao. em ở một vùng quê cách xa thành phồ vài trăm km vậy thì làm sao để nhờ thợ kiểm tra đây,cho em một số biện phấp cấp cứu đi mây anh

BatKid

Super V.I.P
tháo pin ra, nhấn camera chọt reset đồng thời lắp pin vô ... nếu vô đc boot thì uki, up rom lại , còn hok đc thì đã mất boot gòi T_T

tuancannt

hix cám ơn anh . để em làm thử cầu mong mọi chuyện an lành .

hi đúng như anh Batkid nói. em làm được rồi và đang uproom.hi cảm ơn mọi người nhé.

Last edited by a moderator:

akbyebyeak

Không biết có ai bị vần đề này không.
Hiện tôi đang sử dụng: O2 Atom Exec.
Khi Bootloader nó hiện lên bảng thông báo sau :

MN2 Bootloader
Jun 13 2006
Copyright (c) 2006 Quanta Corporation
CPLD Ver: A0060109
Using <- , -> , Enter to choose what you want
(1) debug module through UART
(2) Jump to DM.
Enter your selection:

Không có hiện lên cái bản thông báo như bác Quang đã hướng dẫn.
Anh em nào ra tay giải thích dùm vì ở ngoài tiệm nó cài Rom làm máy treo hoài đang định upRom.
P/s: Tôi mua máy này tại cửa hàng MN2

Thanks nhiều lắm

phai dua SD vao may moi load dc pac oi

thanhbinh123

ban muốn cài qua thẻ nhớ tốt nhất các bạn nên format lại thẻ nhớ rồi mới cài.mình cũng phải làm như vậy không nhất thiết phải dùng thẻ 128mb mình dùng thẻ 1g mà cài bình thường

Namnet

Chỉ cần còn sạc được là còn cứu đc , anh em atom cứ thoải mái up rom ^^

Hề Chào Chú Nink! lâu rồi vô Forum thấy chú nói còn sạc còn cứu được mừng quá! Anh hiện đang có 1 con Atom bị đứng đơ ngay màn hình welcome; nó không vào được! up tất cả các loại rom đều ngon lành! vào boot loader cũng tốt! chẳng có gì trở ngại cả! nhưng bị treo màn hình welcome chứ không vào được! đinh qua chú kiếm con Flash đóng vô xem sao! không biết chú có em nào bên không anh vác con Atom này qua! chứ đừng giống bữa trước nói là kô có đồ nữa nhé!

luong

hix em mới uprom 20275 cho con atom của em. quá trình uproom đã hoàn thành.nhưng em không biết tại sao không thê mỏ nguồn lên được nữa. kể cả sort reset và hard reset . bootloader không hoạt động . em không biết phải làm sao .hix có con atom duy nhất để vọc mà giờ die rùi . hem bít tình sao. em ở một vùng quê cách xa thành phồ vài trăm km vậy thì làm sao để nhờ thợ kiểm tra đây,cho em một số biện phấp cấp cứu đi mây anh

mình cũng bị y chang vậy rồi.

Panda

có bro nào up ROM gốc của Atom bằng thẻ nhớ chưa chỉ mình cách up với.

thienly12333

mong các pro giúp mình với.số là đuôi usb của mình hơi lỏng lẻo nhwng mình vẫn liều up luôn,kết quả là mới chạy được 2% thì bị lồi gì và rồi chết luôn từ đây,có đúng 1 dòng chữ Update Utility màn hình đen ngòm.mình cố gắng tìm mọi cách up bằng thẻ,nhưng đưa về bootloader... mà không được.kiễu này chết quá trời ời!!!!nhưng mình sạc bin thì vẫn có đèn màu đỏ báo sạc,gắn vào pc thì vẫn báo là usb conectted.mong ae giúp với!!!

ĐÃ KHẮC PHỤC ĐƯỢC,CẢM ƠN

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

khắc phục xong mà không chia sẻ nghen, theo Man BatKid thì phải hàn lại cổng usb (khoảng 300k) là xong, rùi up lại.
:p

ZellJ

Các bác ơi cứu em với, con ATOM của em uprom xong xuôi, hard reset lại xong thì chỉ vào đến màn hình đầu tiên hoặc màn hình thứ 2 là tắt ngúm. Vẫn sạc được bình thường. Vẫn vào bl được. Uprom bình thường nhưng cứ đến đoạn khởi động là die :(.

ZellJ

Ặc, tình hình là em tháo pin ra khoảng nửa tiếng, bật lại thì lại được. Nhưng máy dùng hay bị hiện tượng thỉnh thoảng khởi động lại hơi lâu hơn bình thường. Hoặc đang dùng bình thường thì time bị chỉnh về mặc định của nhà sản xuất ( năm 2005). Các bác có ý kiến gì về hiện tượng này không?