• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

Các bác cho em hỏi ROM của GIGABYTE 128i tiếng ANH_1.14.84 xài tốt hơn hay ROM 128i tiếng NGA_ 1.12.99. ROM nào xài tốt hơn vậy mấy bác xin mấy bác chỉ giáo dùm cho em với . em cũng vừa mới xài GIGABYTE 128i .

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi ROM của GIGABYTE 128i tiếng ANH_1.14.84 xài tốt hơn hay ROM 128i tiếng NGA_ 1.12.99. ROM nào xài tốt hơn vậy mấy bác xin mấy bác chỉ giáo dùm cho em với . em cũng vừa mới xài GIGABYTE 128i .

- ROM 1.14.84 EN đó là ROM sẽ cho máy của bạn giao diện tiếng Anh
- ROM 1.12.99 RUS đó là ROM sẽ cho máy của bạn giao diện tiếng Nga.
Vấn đề là bạn cần máy của mình giao diện ngôn ngữ nào?
Nói chung các version đều có các ROM khác nhau về ngôn ngữ đấy.

Kinh nghiệm đã dùng qua cho thấy ROM 1.14.84 tiếng Anh dùng hay hơn rất nhiều. :D

Cảm ơn bác phạm quang nhiều. em vùa up thử cả 2 ROM bản tiếng nga nghe nhạc to hơn bản tiếng anh, em cũng ko biết nên dung bản nào cả, nói chung về ngôn ngữ thì em dùng được cả 2 ,em thấy bản tiếng anh ko có phần contack ở sim để copy ra máy được, còn bản tiếng nga thì đầy đủ . mong bác chỉ giáo thêm cho em vài điều cơ bản nữa với em xin đa tạ bác nhiều.

boypluto

mình thấy phiên bản tiếng anh dùng ổn định hơn bản tiếng Nga mặc dù bản tiếng Nga nghe có to hơn chút đỉnh

boypluto

các bác cho em hỏi. Con i128 của e mấy hôm trước còn vào mạng được. Tự dưng mấy hôm nay tịt ngóm. Kô thể nào vào mạng đươc. Em thay Sim sang máy khác thì vào được. Em UPROM lại cũng vẫn bị tình trạng thế là thế nào? Nó cứ báo là ko vào mạng được thôi. ????

em thấy ROM tiếng ANH sóng hơi yếu phải ko mấy bác làm thế nào để sóng khỏe mong mấy bác chỉ giáo cho em vài đường với em xin cảm ơn các bác nhiều.

Bác phạm quang ơi cho em xin bản ROM tiếng ANH 1.15.28 với, em lấy ở trang trước về không giải nén được bác có bản gốc nào không cần giải nén qua pas PDAVIET. cho em xin một bản bác gửi qua elmai của em nhé _ hienthnghienthang@yahoo.com. em xin cảm ơn bác nhiều.

cunconlonton

bác Quang và các Mod cook rom06 từ rom cua i300 cho bọn em với,em thấy dòng này không được các bác quan tâm lắm.

PhamQuang

Manager
bác Quang và các Mod cook rom06 từ rom cua i300 cho bọn em với,em thấy dòng này không được các bác quan tâm lắm.

Không có máy để test bạn ạ. :-??:-??:-??
Mình đã thử test và Cook ROM WM6.0 từ lâu cho i300, Test trên i120 và kết quả đau thương là con i120 phải đưa đi "bệnh viện" rồi. :-?:-?:-?
Không phải không quan tâm, quan tâm ác là khác nhưng giờ thì không thể quan tâm được vì không có máy để test. :D

cunconlonton

thế thì em thành thật chia buồn với bác Quang,và đề nghi anh em hãy chia buồn với bác.anh em đều cám ơn bác thật lòng.chúc bác tiếp tục duy trì và cống hiến <nhưng mong những trường hợp đáng tiếc không xảy ra với bác và toàn thể các mod> 1 lần nữa cám ơn Bác Quang và các Mod

PhamQuang

Manager
thế thì em thành thật chia buồn với bác Quang,và đề nghi anh em hãy chia buồn với bác.anh em đều cám ơn bác thật lòng.chúc bác tiếp tục duy trì và cống hiến <nhưng mong những trường hợp đáng tiếc không xảy ra với bác và toàn thể các mod> 1 lần nữa cám ơn Bác Quang và các Mod

Nhìn chung:
- Up ROM cho dòng gSmart
- Cook ROM cho gSmart
đều đơn giản và không khó.
Sẽ có bài hướng dẫn Cook ROM để các bạn có thể tự Cook cho riêng mình theo ý muốn. :D

cunconlonton

Bác Quang ơi! em up ROM v1.15.20.04 PV for gSmart-i120 của bác nhưng pass cua pocket secure như nào a!hi vong bác sơm hướng dẫn cook rom cho em.thax bác nhìu

Thanhk bác PHẠM QUANG. Em đã dùng thử cả 2 loại rom cả tiếng ANH +NGA nói chung cũng tựa như nhau , rom tiếng ANH thì ổn định hơn nhưng sống hơi yếu bác có chiêu gì mà tạo sống khỏe hơn chút chỉ giáo cho em với em cảm ơn bác nhiều.

Bác phạm quang ơi cho em hỏi dòng GIGABYTE 128I đã có ROM tiếng việt chưa, nếu có thì bác cho em xin một bản với. em thanhk bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác phạm quang ơi cho em hỏi dòng GIGABYTE 128I đã có ROM tiếng việt chưa, nếu có thì bác cho em xin một bản với. em thanhk bác nhiều.

ROM TV thì chưa có, vì chưa ai có thời gian để làm, hơn nữa cũng ít người sử dụng. :D
Tuy nhiên cài MF-VietLip thì sẽ tuyệt vời đấy. Giao diện TV MF-VietLip v1.2 chạy trên Giga rất tốt.
Bạn hay vào Thread giới thiệu MF-VietLip tham khảo nhé.

Bác PQ ơi em vừa tham khảo ở trang này được ít bài nên chưa đăng ký được cốt của bản vlip 1.2 . bác có thể nương nhẹ tay cho em xin crack của vlip 1.2 được khong em xin cảm ơn bác nhiều. số của em là; Thang+Hien ; IMEI_ 356557000373349.

Bác PQ ơi cho em hỏi làm cách nào để xoá ROM cho sạch trong máy rồi mới up ROM mới vào vậy bác , bác hướng dẫn cho em với em vừa mới tẩu con GIGABYTE i 128 củ của thằng bạn. em thanhk bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác PQ ơi cho em hỏi làm cách nào để xoá ROM cho sạch trong máy rồi mới up ROM mới vào vậy bác , bác hướng dẫn cho em với em vừa mới tẩu con GIGABYTE i 128 củ của thằng bạn. em thanhk bác nhiều.

Up ROM mới lạ tự nhiên "sạch" thôi mà.

hung66000

Cho em hỏi hôm qua em download bản rom Gigabyte128_V1.15.28.04_PDAVIET để up cho con g-smart i128,khi giải nén ra thì chỉ có 1 file EN128-1152804.nb0, không thấy có folder Custfile, em down thử các bản rom khác và giải nén ra thì cũng chỉ có 1 file .nb0,em coppy file EN128-1152804.nb0 vào thẻ nhớ và up thử thì đến dòng EXTRACT ROM :FAIL, bật máy chỉ hiện nên chữ GIGABYTE là treo ở đó luôn.Đây là lần đầu up cho con này nên chưa có kinh nghiệm mong Bác Quang và anh em chỉ giúp và cho em xin folder CUSTFILE nhé ,Thankssssssssssssssssss!!!!!

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi hôm qua em download bản rom Gigabyte128_V1.15.28.04_PDAVIET để up cho con g-smart i128,khi giải nén ra thì chỉ có 1 file EN128-1152804.nb0, không thấy có folder Custfile, em down thử các bản rom khác và giải nén ra thì cũng chỉ có 1 file .nb0,em coppy file EN128-1152804.nb0 vào thẻ nhớ và up thử thì đến dòng EXTRACT ROM :FAIL, bật máy chỉ hiện nên chữ GIGABYTE là treo ở đó luôn.Đây là lần đầu up cho con này nên chưa có kinh nghiệm mong Bác Quang và anh em chỉ giúp và cho em xin folder CUSTFILE nhé ,Thankssssssssssssssssss!!!!!

Folder "CUSTFILE" thực chất chứa các CAB file liên quan tới Logo mạng một số nước, ngôn ngữ,... Không quan trọng và không cần thiết lắm, nó không ảnh hưởng tới ROM.
Bạn chỉ cần copy file *.nb0 tải về, làm đúng hướng dẫn là OK!
Quá trình dừng lại ở chỗ "FAIL" đó là đúng, hãy chọc Reset để hệ thống làm việc là xong.