• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

hung66000

Thank Bác đã quan tâm,em cũng làm như Bác hướng dẫn nhưng chọc reset nó chỉ bật và dừng lại ở chữ GIGABYTE ,máy của em chỉ ghi là G-MART I,em nhìn y hệt như G-MART I128,thì up rom Gigabyte128_V1.15.28.04_PDAVIET có được không bác,Thanks!

PhamQuang

Manager
Thank Bác đã quan tâm,em cũng làm như Bác hướng dẫn nhưng chọc reset nó chỉ bật và dừng lại ở chữ GIGABYTE ,máy của em chỉ ghi là G-MART I,em nhìn y hệt như G-MART I128,thì up rom Gigabyte128_V1.15.28.04_PDAVIET có được không bác,Thanks!

Trời !!! Hỏng rồi !!!
Giống là giống thế nào?
Không Up linh tinh được đâu, phá chết Bootloader của máy đó.
ROM dòng nào phải Up cho đúng dòng đó, PPC là vậy mà.
Up sai như vậy, 99% là bị treo ở ngoài màn hình chào. Cách duy nhất là mang ra cửa hàng, không có cách nào cứu vãn, bắt buộc phải có công cụ chuyên dụng.

hung66000

Nguy hiểm vậy hả bác,em thử up lại lần nữa thì màn hình xuất hiện như sau:
-IMAGE UTILITY-
-SEARCH IMAGE: FOUND ÈN8-1152804.nb0
-OPEN IMAGE: SUCCESS
-CHECK IMAGE: SUCCESS
-FORMAT DSK2: ... FAIL
Em hard reset nó cũng báo :-FORMAT DSK2: ... FAIL
nhưng con g-mart i của em giống hệt như g-mart i128,thế thì nên up zom nào bác,nghe bác nói em thót tim wa,giúp em nhé,THANKS!

hung66000

Bác Quang à,còn cách nào để kíu cái g-mart i của em không,gay go wa cũng tại em chủ quan wa nhìn thấy nó giống g-smart i 128 lại tưởng là 1,bây giờ HR nó chỉ Format dsk2 được 3 vạch là báo fail và reboot lại, hiện ra chữ GIGABYTE là treo luôn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tuan1412

Bác Quang à,còn cách nào để kíu cái g-mart i của em không,gay go wa cũng tại em chủ quan wa nhìn thấy nó giống g-smart i 128 lại tưởng là 1,bây giờ HR nó chỉ Format dsk2 được 3 vạch là báo fail và reboot lại, hiện ra chữ GIGABYTE là treo luôn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Man Quang đã trả lời rồi mà fải có công cụ chuyên dụng mới cứu đước em nó,o có cách nào khácđâu bạn.Lần sau nên chắc chắn rồi hãy làm nhé o thì bán nhà đi đấy:))

hung66000

Thế cho mình hỏi ở Hà nội có địa chỉ nào có thiết bị chuyên dụng có thể khôi phục được, cũng chỉ tại mình chủ quan khi không "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi",thanks!

bác PQ ơi cho em hỏi ROM i 120 up vào i 128 được ko bác . ROM của con nào là tốt nhất vậy bác , bác chỉ giáo dùm cho em với em thanhk bác nhiều.

PhamQuang

Manager
bác PQ ơi cho em hỏi ROM i 120 up vào i 128 được ko bác . ROM của con nào là tốt nhất vậy bác , bác chỉ giáo dùm cho em với em thanhk bác nhiều.

Nguyên tắc như sau: ROM của 128 thì Up cho 120 được, nhưng ngược lại thì không tốt.
Thứ tự như sau: 64 > 128 > 120 > 300

ROM dòng cao hơn thì không Up cho dòng thấp được, dễ chết Bootloader.

Tốt nhất, ROM dòng nào dùng cho dòng đó, không nên Up bậy, hậu quả khó lường.

hung66000

cảm ơn thaibinhduong2009, mình đã nhận được email của bạn nhưng bị lỗi không đọc được ,làm ơn gửi lại hộ mình : suong_nv@yahoo.com, lan9hl@yahoo.com. Hoặc cho mình số ĐT mình gọi lại, số ĐT của mình là 090 405 6666,thanks!

Bác hung66000 ơi bác cho em mã số ROM của máy bác đi rồi em chỉ dẫn cho. gửi vào Email của em nhé:hoadoctri_sokhanh@yahoo.com.

hung66000

Rất cảm ơn thaibinhduong2009 nhiệt tình quan tâm,mình download bản rom của g-smart i về ,nhưng khi up vẫn không được,cứ FORMAT DSK2 được 3 vạch là báo FAIL,chắc đúng như bác PQuang nói rồi,chắc là die bootloader rồi,nhưng ở HN rất ít người dùng GIGABYTE, không có chỗ và công cụ sửa chuyên nghiệp cho dòng này,thế mới chán,không biết là bác Quang và anh em khác còn cách nào nữa không,hy vọng bác Quang và anh em PV tìm được thuốc chữa cho em G-smart i này,"ngày mai trời lại sáng", thankssssssssssss!

Bác phải download bản ROM của dòng máy mà bác dùng thì mới ăn tiền chứ. Bác vẫn chưa biết dòng máy của bác là loại nào thì làm sao mà up ROM chuẩn được. cho em hình của máy bác đi rồi em chỉ bản ROM của máy bác.

ROM máy của bạn đây này bạn vào trang gigabytecm.com mà đao về rồi up vào là ok.{Firmware Upgrade - GSmart i V1.12.A3 English Version }

PhamQuang

Manager
ROM máy của bạn đây này bạn vào trang gigabytecm.com mà đao về rồi up vào là ok.{Firmware Upgrade - GSmart i V1.12.A3 English Version }

Trang chủ này chứa các ROM Free và mình cũng đã giới thiệu nhiều lần trong các trang đầu tiên rồi.

Tuy nhiên nếu không nhầm máy của bạn Hung66000 đã "liệt" Bootloader như mình đã nói trước, dù Up ROM nào cũng không được.
Chỉ có cách phải có dụng cụ chuyên dụng, format DOC, nạp lại Bootloader mà thôi.

hung66000

anh em có ai bit ở Hà nội có chỗ nào FORMAT DOC được dòng GIGABYTE làm ơn nhắn giúp tôi nhé,DT:090 762 8668

bác PQ ơi cho em hỏi đã có bản ROM W̉̉̉ 6.0 của gigabyte i 128 chưa bác nếu có rồi thì bác up lên cho anh em dùng với nhé. thanhk bác nhiều.

2N7610

Tôi cũng bị giống bác hung66000

Tôi cũng bị tình trạng giống bác hung66000, nhưng tôi ở TP.HCM, bác nào biết chỗ sửa vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn đã đọc tin