• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

PhamQuang

Manager
em thấy trên con i120 của em vẫn chạy bình thường có sao đâu mà bác bnt_hih báo lỗi vậy.

Nếu Thaibinhduong2009 rảnh có thể Cook lại 1 bản ROM từ bản cơ sở cho i120 cho i128 thì rất tuyệt đấy. :D

Cook không khó chút nào mà còn rất thú vị đó. :D

bnt_hih

Em cài bản rom này vào thì dùng ký tự vẫn bình thường chứ có cài PM gì đâu bác . bản rom của em là: v 1.16.59 ra ngày 7/9/2007.

Mình phát hiện ra 2 lỗi:
1. lỗi mất PM,trước khi uprom, trong mục input có lựa chọn smartinput,giờ mất tiêu=======>bấm phím cứng chỉ ra số,k có chọn lựa chữ.
2. K ghi âm cuôc gọi trong wisetalk đc.Mặc dù đã bấm chọn chức năng nhưng k có tác dụng.

@thaibinhduong2009: máy bác có còn chức năng này k? Nếu còn bác cho mình xin cái bản backup với

Bác Quang ơi,giúp mình với.Có cách nào để nhắn tin bằng phím cứng k.Mình tìm trong đống cd đi kèm thì nó có smartThai dùng cho smart input.Nhưng tiếng thái k thôi.Bác có bản tiếng Anh cho mình với

có bác nào giúp mình với

Last edited by a moderator:

haphong911

Các pák cook toàn dòng i128 & i120 kô hà, hixhixx đang xài e g-smarti 64 kô có rom mới gì hết ...V1.12.A3 muôn thuở!

Bác haphong911 ơi bác up cái rom này vào mà dùng {GSmart i128 V1.14.84 English Version } bác vào trang chủ mà lấy về rồi up vào máy nhé.

haphong911

Đã down bản đấy về rồi, up nó báo thành công hết, hix xong xuôi reboot hiện lên logo gsmart ....hí hửng....hix....sao nó đứng hoài mà hông có chạy tiếp.....ặc....đã SR lại , tháo pin chạy lại....vẫn vậy....hixhixx....toát mồ hôi quá, nhờ pák giúp hộ e

haphong911

Bạn nào có thông tin gì về việc phục hồi sự sống cho em Gigabyte của mình và 2N7610 thì quan tâm giúp mình nhé,thanks!!!!!!!!!!!!!!

Mặc dù đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng, vẫn bị die hixhixx, đang ở TP.HCM pák nào giúp e với. Tình trạng cũng giống như 2 pák này vậy áh

tmn

Em thấy các bác trao đổi về việc up ROM cho Gsmart i128, vậy e đang dùng con Gsmart i120, Rom WM5 bây giờ muốn up thành ROM WM6 thì có làm được không ạ??? :-?
Em vào trong information thì thấy máy e có ROM version là 1.14.66
Cái ROM WM6 có giao diện trông đẹp hơn, máy chạy nhanh hơn và việc sử dụng phần contact cải tiến hay hơn, e đã xem con Neo bạn e mới up lên WM6 rồi, e rất muốn làm như thế với con Gsmart i120, các bác chỉ giáo dùm e với ạ. :-??
Xin chân thành cảm ơn nhiều.:D

Con này bác mua ở đâu thế? Hình như xem đc tivi cable phải k0 a?

Tuan1412

Đã down bản đấy về rồi, up nó báo thành công hết, hix xong xuôi reboot hiện lên logo gsmart ....hí hửng....hix....sao nó đứng hoài mà hông có chạy tiếp.....ặc....đã SR lại , tháo pin chạy lại....vẫn vậy....hixhixx....toát mồ hôi quá, nhờ pák giúp hộ e
Bó tay với bác,ai lại lấy rom của i128 up cho i64 bao giờ,chưa die ngay là may mắn cho bác lắm rồi đấy,hiện tại máy bác sao rồi.Nếu cần hỗ trợ thì pm hoặc liên hẹ qua yahô nhé,ở đó trao đổi nhanh hơn
Thân gửi

haphong911

các mod có ai giúp dùm, ở xa thì mình gửi máy cũng đc chỉ mong cứu lại chú dế thân yêu!!!

Black_Hands

hóa ra là vậy, em cũng đang dùng 1 chú G-smart i64 rom, tí nữa thì up rom i128 vào thì tèo mất. Bao giờ thì có W6.0 cho i64 nhỉ :D

giaolong

Mình mới tậu đc 1 con i350, nhưng bản tiếng bản xứ, muốn chuyển qua tiếng Anh, nghe nói fải up rom lại, các bạn có cho mình xin với, xin hướng dẫn luôn (thông cảm mình gà lắm), hoặc các bạn biết chỗ chỉ mình đem máy tới up (mình ở SG).
Cám ơn các bạn nhiều nhiều!
(nếu có gì chưa đúng các sếp bỏ quá cho nha. cám ơn!)

vu_thanh_0308

Mình vừa up cho con i64 của mình, mình đã down đúng bản rom i64-V1.12.A3-Eng và làm theo hướng dẫn, máy bắt đầu Up nhưng đến lúc Upgrade Image thì tự nhiên màn hình nhòe đi, trắng xóa rồi tắt đi, mình đã để yên tầm nửa tiếng nhưng ko thấy hiện tượng gì cả, mình tháo pin và bật lại nhưng máy ko lên nữa, đã thử mọi cách rồi nhưng máy ko lên nguồn . Mod nào cứu con i64 của mình với

huybidv

EM lính mới. Các bác cho em link tới rom mới nhất của Gigabyte Gsmart-i với ạ. mà con máy của em là Gsmart 128 phải không ạ? em tìm hoài trên gigabyte ko có.

PhamQuang

Manager
Mình mới tậu đc 1 con i350, nhưng bản tiếng bản xứ, muốn chuyển qua tiếng Anh, nghe nói fải up rom lại, các bạn có cho mình xin với, xin hướng dẫn luôn (thông cảm mình gà lắm), hoặc các bạn biết chỗ chỉ mình đem máy tới up (mình ở SG).
Cám ơn các bạn nhiều nhiều!
(nếu có gì chưa đúng các sếp bỏ quá cho nha. cám ơn!)

Đã có Topic dành riêng cho i350 duới đó bạn.
Thậm chí mình đã Build bản 6.1 cho nó rồi đó.

PhamQuang

Manager
Mình vừa up cho con i64 của mình, mình đã down đúng bản rom i64-V1.12.A3-Eng và làm theo hướng dẫn, máy bắt đầu Up nhưng đến lúc Upgrade Image thì tự nhiên màn hình nhòe đi, trắng xóa rồi tắt đi, mình đã để yên tầm nửa tiếng nhưng ko thấy hiện tượng gì cả, mình tháo pin và bật lại nhưng máy ko lên nữa, đã thử mọi cách rồi nhưng máy ko lên nguồn . Mod nào cứu con i64 của mình với

Bạn cần kiểm tra lại máy có đúng với phiên bản ROM bạn tải về hay không?

Riêng dòng i64, Up hỏng có thể thử Up lại, may ra cứu được. Còn khi đã nhầm ROM, chết Bootloader ngay. Không có phần mềm hay cách gì cứu được, trừ phải có công cụ chuyên dụng hoặc gửi về hãng họ sửa mà thôi.

PhamQuang

Manager
EM lính mới. Các bác cho em link tới rom mới nhất của Gigabyte Gsmart-i với ạ. mà con máy của em là Gsmart 128 phải không ạ? em tìm hoài trên gigabyte ko có.

Bạn có thể vào trang chủ:

http://www.gigabytecm.com/eng/gbc_login.aspx?ReturnUrl=/Eng/gbc_application.aspx?tabIndex=4&Num=3

Đăng ký Acc. cho mình với ĐK IMEI máy của bạn.
Bạn sẽ có thể tải được ROM mới nhất cho máy.
Hiện i120 đã có ROM WM6.0, bạn có thể lấy ROM 6.0 của i120 Up cho i128 dùng cũng tốt đó.

vu_thanh_0308

Em đã up đúng phiên bản của i64 mà Mod, nhưng up đến bước Upgrade thì tự nhiên nó trắng xoá ra rồi tắt ngủm, em cũng chẳng hiểu tại sao, pin thì vẫn còn đầy, cơ bản là máy giờ không lên nguồn nữa nên không tài nào up lại được

Có ai biết dòng này cứu ở đâu không bảo em với ạ ????