• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

vienmap12g

cho mình hỏi cái rom O2 Stealth trong "www.myxda.com" là wm5.0 hả?? mình có cần phải fix các lổi như các bác nói không vậy???

vienmap12g

cái máy minh củng vậy. bin còn 50% là không sài được. buồn buồn là nó treo máy, trắng màng hình, khởi đông lại, mất sóng ... tùm lum. có ai giúp dum không????? up rom wm6.1 cung bi vay do. :(:(:(:(:(:(

trungptit89

O2 Stealth ko up dc Rom

Tình hình là e có con O2 Stealth bây h nó toàn đứng đơ ở màn hình Welcome thôi ạ . Em up lại rom bằng thẻ nhớ nhưng mà cũng ko vào boot dc , nó cứ đứng im ở màn hình welcome ( đèn màu vàng sáng ở trên nữa ) . Ko up rom dc , cũng ko hard reset được , Bây h máy đứng ở màn hình welcome thôi . Bác nào biết giúp e với . Thanks các bác nhiều ạ

trungptit89

Tình hình là e có con O2 Stealth bây h nó toàn đứng đơ ở màn hình Welcome thôi ạ . Em up lại rom bằng thẻ nhớ nhưng mà cũng ko vào boot dc , nó cứ đứng im ở màn hình welcome ( đèn màu vàng sáng ở trên nữa ) . Ko up rom dc , cũng ko hard reset được , Bây h máy đứng ở màn hình welcome thôi . Bác nào biết giúp e với . Thanks các bác nhiều ạ

ngoclong2610

bác up rom từ thẻ nhớ lại coi về chế độ bootloader up ngon lành vấn đề này mình bị nhiều mà vẫn up lại ngon mà

trungptit89

vấn đề là ko về đc chế độ bootloader b à . Mình đang up rom từ thẻ nhớ rồi tự nhiên ngứa tay tháo pin ra --> bị ngắt đột ngột nên máy bjo mới như thế này :(

chelsea12a

Battery Power is under 50 percent

Tình hình là em tự nhiên bị thế này, cứ làm gì đến hardreset , up rom, là nó đến cái màn hình đen đen rồi báo

- IMAGE UTILITY -

mặc dù em vẫn sạc đầy 100% rồi
bác nào giúp em với, máy thì vẫn chạy bình thường, nhưng em thích up rom, thanks

Chỉnh sửa cuối:

quangtai

Tình hình là em tự nhiên bị thế này, cứ làm gì đến hardreset , up rom, là nó đến cái màn hình đen đen rồi báo

- IMAGE UTILITY -

mặc dù em vẫn sạc đầy 100% rồi
bác nào giúp em với, máy thì vẫn chạy bình thường, nhưng em thích up rom, thanks

Tôi cũng đang bị lỗi này. Máy chỉ vào đến màn hình Welcome rồi treo cứng. hardreset lại nó cũng ra cái thông báo như của bác. Anh em nào đã sửa được chỉ giáo với nhé:(

heo_map

help me, ai giúp với tình hình là up rom giữa chừng em O2 stealth của mình tự nhiên tắt gúm, giờ bật nguồn ko nên màn hình đen thui chỉ nên đèn 2 nút nhận và từ chối cuộc gọi thui. Sạc em nó vẫn ok, vẫn báo đầy nhưng giờ hem mở nguồn được. Hem biết máy bị sao ai biết chỉ dùm mình vời help me

nhanthanhtruc

đã up rom thành công, thank bạn. Xài bình thường không thấy lỗi như ko bật loa ngoài được v.v.... như các bạn kia nói

kugj

O2 XDA Stealth là PPC Phone đại diện của hãng Gigabyte.

Tôi lập Thread này để chúng ta cùng thảo luận về ROM nói chung và ROM giao diện Crossbow cho dòng này.

Thông số kỹ thuật của dòng này chắc chắn không cần nhắc lại.

UP ROM cho dòng này có 2 cách:

- Sử dụng Tool từ PC.
- Copy ROM (định dạng *.nb0) vào thẻ và chạy.

Bài duới sẽ giới thiệu phiên bản ROM giao diện Crossbow cho dòng máy này.
a ơi chỉ cách hardreset cho con o2 xdastealth của e với :(

icarus

Mình đã up lên thành công nhưng bị lỗi giống bạn kia là không xài loa ngoài được, không biết có ai biết lý do không ?

phikhanguyen

Hom truoc tim duoc cai rom wm6.5 21928 up vao may up xong no chay toi man hinh O2 welcome la nin luon, hard reset (windows+ok+reset) va soft reset(xanh+do+power) deu hien len mang hinh O2 welcome roi dung luon.cai co cach gi giup minh voi.