• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

anui

Tớ kiểm tra máy của tớ
version :
ROM: WWE_RM060921
Radio: KY3,LW
ExtROM: EXT_WWE_010

đó là phiên bản ROM cũ à...
tớ muốn up ROM thì chỉ cần down về thẻ nhớ và chạy là xong hả các bác.
mong các bác chỉ giáo..
em mới dùng được có mấy ngày.

tritrung

Nếu ko up trực tiếp từ PC đc thì bác phải format thẻ và bỏ ROM vào rồi up. Còn nếu up trực tiếp đc từ PC thì tốt quá rồi. Miễn là đừng có mất điện. :D Cách up ROM thì bác tìm trong sub 4rum này, n` bài lắm.

anui

TÔi đã up xong ROM WWE_RM2_061208 nhưng khi bât lên thấy có thông báo
Tap the screen to setup your windows Mobile- based device
sau đó hiện lên chế độ
Align Screen
Tap the target firmly and accurately at each location on the screen. The target will continue to move until the screen is aligned
Tôi chẳng biết làm thế nào nữa
không thể thoát ra được

Chỉnh sửa cuối:

humiho

TÔi đã up xong ROM WWE_RM2_061208 nhưng khi bât lên thấy có thông báo

sau đó hiện lên chế độ

Tôi chẳng biết làm thế nào nữa
không thể thoát ra được

nội dung câu thông báo đại khái là bạn phải chọt bút cho đúng vị trí nó yêu cầu, sau đó mới tiếp tục được. Có thể máy của bạn bị lệnh cảm ứng rồi, hoặc có thể bạn chọt bút chưa đúng theo hướng dẫn, HR rồi thử lại coi...

Chỉnh sửa cuối:

anui

em mới up xong cái bản 6.1
tất cả ngon hết từ WIFI, Internet, GPRS.. nhưng lại không kết nối được với máy tính bằng Active Sync
bác nào chỉ giúp em với

dangkhoa87

O2 Stealth up ROM ko chết nhưng chỉ để nghe nhạc?

sau khi uproom vào phần wifiless manager chỉ có mỗi mục bluetooth thui
và khi sử dụng chức năng phone thì máy báo:'the wireless radio is not present"
máy bây giờ chỉ sử dụng để nghe nhạc ko dùng như 1 chiếc điện thoại đc
ai gặp qua rùi xin giúp em với

PhamQuang

Manager
sau khi uproom vào phần wifiless manager chỉ có mỗi mục bluetooth thui
và khi sử dụng chức năng phone thì máy báo:'the wireless radio is not present"
máy bây giờ chỉ sử dụng để nghe nhạc ko dùng như 1 chiếc điện thoại đc
ai gặp qua rùi xin giúp em với

Tìm lại bản ROM WM5.0 chính hãng cho O2 Stealth và Up lại ROM chắc sẽ bình thường thôi.
Sau đó hãy Up lại bản WM6.0 hay WM6.1 mà bạn muốn.

dangkhoa87

Tìm lại bản ROM WM5.0 chính hãng cho O2 Stealth và Up lại ROM chắc sẽ bình thường thôi.
Sau đó hãy Up lại bản WM6.0 hay WM6.1 mà bạn muốn.

:) làm rùi anh nhưng vẫn bị, em thử nhiều lần rùi, cùng 1 kết quả thui anh

dangkhoa87

Khi Up ROM WM5.0 có thư mục CUSTFILE, bạn có Update hay không?
Hãy Up ROM qua kết nối máy qua USB xem sao.

:-/ máy khách mang tới chỉ lên màn hình khởi động rùi treo nên em up rom bằng thẻ nhớ , sau khi up xong phát hiện ra bị lỗi nên up lại bằng usb ,up đc 3 bản rom rùi vẫn bị như thế
@mong bác quang giúp đỡ ạ,file rom bản gốc chỉ có 1 file exe nên cắm cáp nhấn vào file rùi đợi hoàn thành thui

dhshoangsonvn

cac anh oi cuu em voi

con o2 steath cua em no khong chiu hardreset. bi loi phan men, luc nao cung báo pin đầy nhưng không thê hard reset đươc. cứu em với.

dhshoangsonvn

ROM tải về có bao gồm cả Tool để Up từ PC.
Các bạn cũng có thể copy file *.nb0 vào thẻ để Up.

anh quang oi. rom thì e đã tải được nhưng máy em không kết nối với pc được. anh làm ơn chỉ e cách tim file *.nb0 vào thẻ để up vậy anh. email của e: danghoangsonvn@yahoo.com. thanks anh n.

dhshoangsonvn

hiz hiz bác chỉ cần giữ nút ok+lá cờ và chọt vào nút reset và thả nút reset ra giữ nguyên 2 nút kia cho tới khi hadreset nhưng với điều kiện là pin fai trên 50% mới được theo mình khỏan 70% là ok
anh oi cho e hỏi. máy e cứ báo under 50% hoài không thể hardreset được. không biết làm sao nữa. e sac pin ca ngày mà khi tháo sạc ra vẫn báo pin yếu.

anui

anh oi cho e hỏi. máy e cứ báo under 50% hoài không thể hardreset được. không biết làm sao nữa. e sac pin ca ngày mà khi tháo sạc ra vẫn báo pin yếu.

Máy của bạn giống hệt máy của mình...
bắt đầu báo pin under 50% sau đó hiện lên phần bắt mình tinh chỉnh màn hình, nhưng cái dấu cộng đó cứ chạy hết 1 vòng thì máy không khởi động đc nữa..
Mình không biết làm sao đây....

Mà cái BOX này bây giờ không đc ai lưu tâm giúp đỡ anh em hay sao mà các MOD bỏ bê. bọn mình có khúc mắc cũng chẳng có ai giúp đc....

anui

em đã hardSet ... màn hình hiện ra
Fomat DSK2 --->>.. chạy đc 3 vạch hiện thêm dòng Fail.. Reboot....
không sửa được..
giúp em với cả nhà ơi