• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

cuunon

Dùng cách thứ 2 là Copy file *.nb0 vào thư mục chính của thẻ (nhớ format thẻ) để Up.

Vâng , Tks bác em đã làm xong rùi , có điều trc khi chep vào thẻ thì phải bỏ thuộc tính ẩn của nó . Tks các bác nhiều lắm .

binhha02

cảm ơn các Bác nhiều lắm các Bác thật nhiệt tình .em đang down về chưa thử nhưng em thành thật cảm ơn các Bác rất nhiều !! chúc các Bác thật khỏe để có sức phục vụ bà con.!!!!!!!!

homethieugia

chào bác ! Em mới mua con O2 Stealth ở china nên rom chinese, em giờ muốn up english version. Em đã down bản của bác về rồi. Đã test thử nhưng không thành công có thể là em hơi noob. Mong bác giải thích giùm:

Về cách 1: Em làm thử rồi nhưng đến bước nó yêu cầu :
Please verify the language of the Upgrade tool is identical with your device.

Đên bước này em chịu chả biết làm sao luôn !

Về cách 2 thì em thử copy rồi ! Em copy cả thư mục CUSTFILE và file gbcall.nb0 vào rồi, vào chạy nó thì nó hỏi em chạy với chương trình gì ( dạng như trong Windows có cái Open with....) em cũng chả biết làm sao luôn !

Em mới lần đầu làm nên bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với !

buihau

homethieugia ơi mình củng gặp tình trạng như bạn rồi vì nó đòi máy phải trở về tiếng anh mới làm dc nhưng ban có thể làm cách sau để khắc phục nó bằng cách cho máy trở về bootloader rồi làm mình đã dùng cách này chúc bạn thành công nha

homethieugia

à tôi test okie rồi. Copy toàn bộ vào thẻ nhớ rồi hard reset là tự run ngay ! Phải copy toàn bộ unhide nhé. là okie !

Bác nào có ROM con Qtek S200_Version_ cao hơn cái củ của em cho em xin với; ROM version:2.15.13.27 WWE_ Radio version: 02.19.21_ Protocol version: 4.1.13.09_ Ext Rom version:2.15.13.121_đây là ROM của con em đang dùng. bác nào biết cách up Rom của Qtek s200 hướng dẫn cho em với em xin cảm ơn các bác nhiều.

anhbaba

Mình mới được ông anh cho cái O2 Stealth, chưa biết sử dụng (chỉ cho máy, không có sách hướng dẫn), mạn phép xin hỏi hướng dẫn cách Softreset và Hardreset thì làm như thế nào? Đưa về Bootloader như thế nào?
Xin cảm ơn các bác.

anhbaba

Sao ít ai quan tâm thế nhỉ, chắc là O2 Stealth khó xài nên ít người dùng

shyme

soft reset máy thì bên phải máy có một lỗ nhỏ: bác chọt vào đấy là ok
harf reset thì soft reset + nút win + nút ok

htorancel

Bác PhamQuang có thể up lại bản Rom sang host khác được không. Mình đợi 2 ngày rồi mà cái host Box.net nó hết mất bandwidth rồi. Không tải được

Cảm ơn bác trước nhé.

htorancel

soft reset máy thì bên phải máy có một lỗ nhỏ: bác chọt vào đấy là ok
harf reset thì soft reset + nút win + nút ok

Mình đính chính chút là khi hard reset thì giữ 2 phím win và OK rồi chọc reset sau khi chọc song thì vẫn giữ nguyên 2 nút trên khoảng 2 giây.

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang có thể up lại bản Rom sang host khác được không. Mình đợi 2 ngày rồi mà cái host Box.net nó hết mất bandwidth rồi. Không tải được

Cảm ơn bác trước nhé.

Sau ngày 1 đầu tháng BW của Box.net lại phục hồi.
Box.net chứa toàn ROM, nên BW rất chóng cạn, mặc dù BW tới 50Gb/tháng.

htorancel

Hix vậy là phải đầu tháng mơi down lại được. Hôm nay mới có 25 vậy phải 1 tuần nữa mới tải được. Hix lâu quá.....

htorancel

Sau ngày 1 đầu tháng BW của Box.net lại phục hồi.
Box.net chứa toàn ROM, nên BW rất chóng cạn, mặc dù BW tới 50Gb/tháng.

Hiện mình có một host dung lượng 40Gb. BW unlimit nếu bác PhamQuang cần mình sẽ share cho anh em PDAviet dùng để phục vụ mọi người được tốt hơn nữa.

htorancel

o2 stealth co bản sửa bàn phím cứng chưa. em rất muốn nhắn tin bằng bàn phím cứng. chứ cầm bút chọt chọt hoài có ngày bị hư mắt wa :D các bác nào có cho em xin. cám ơn các bác nhiều

Nếu bạn muốn gõ bằng bàn phím cứng thì bạn chuyển sang chế độ bàn phím eZiText sau đó nhấn giữ phím * trên bàn phím cứng và chọn chế độ Multi-Tap. Bây giờ bạn đã có thể soạn được tin nhắn từ bàn phím cứng của máy được rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:

htorancel

cám on bac nhiều lắm. em rất cám ơn bác. em đã xài được bàn phím cứng rùi. bác ơi cho em hỏi? còn cách nào để xài bàn phím cứng nửa ko? em muốn đánh tiếng Trung có xài bằng bàn phím cứng được ko? xin bác chỉ giùm

Cái này thì mình cũng không biết nữa vì không biết một cái chữ tiếng Trung của tổ lả xỉ ả nó ra làm sao :D.
Nhưng bạn thử vào địa chỉ này để tham khảo xem sao nhé.
Mã:
http://www.zicorp.com/eZiTextChinese.htm

Mình thấy eZiText có hỗ chợ bàn phím Chinese đó.

anhbaba

Không biết có bàn phím ảo nào chữ to để dùng cho máy này không? Réco Keyboard để size to tối đa vẫn còn nhỏ so với mình

dotuanbinh

File .rar của bác Quang em dow được về rồi ( 41,4 mb ) nhưng sao lúc em giải nén ra thì nó báo là
crc failed in the encrypted file 02_XDA_Steath_RM300407_PDAVIET\gbcall.nb0 (wrong password ?)
giải ra xong thì chỉ được 3,01 mb
anh nào hiểu chỉ em với , cám ơn các anh ạ :(