• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

htorancel

File .rar của bác Quang em dow được về rồi ( 41,4 mb ) nhưng sao lúc em giải nén ra thì nó báo là
crc failed in the encrypted file 02_XDA_Steath_RM300407_PDAVIET\gbcall.nb0 (wrong password ?)
giải ra xong thì chỉ được 3,01 mb
anh nào hiểu chỉ em với , cám ơn các anh ạ :(

Bạn thử tải lại xem thế nào. Vì có thể bạn sử dụng trương trình hỗ trợ tải nên trong quá trình ghép nối lại file sau khi tải hoàn tất gặp sự cố nên bị tình trạng vậy thôi. (File RAR có pass bạn nhớ nhập pass khi giải nén)

Mình đã up lại file này qua Rapid bạn có thể tải tại đây

Chỉnh sửa cuối:

dalan

Không biết có bàn phím ảo nào chữ to để dùng cho máy này không? Réco Keyboard để size to tối đa vẫn còn nhỏ so với mình

bác ơi cho cháu hỏi. tại sao o2 stealth nhắn tin bằng bàn phím cứng phải đợi lâu quá. ví dụ: em muốn đánh chữ "an". e nhấn chữ "a" xong rùi đợi 1 lát mới nhấn chữ "n". phiền phức quá. em sử dụng quen máy nokia. nhắn tin lẹ lắm. nhấn liên lục 2 nút được khỏi phải chờ. có bàn phím nào khắc phục được tình trạng đó ko? chỉ em với cám ơn bác nhiều.

sao ko thấy ai trả lời hết vậy.

Last edited by a moderator:

homethieugia

ủa bàn phím bạn còn ấn dc à, bàn phím của tôi có ấn dc đâu, máy bạn ấn dc đã là một kì tích rồi đấy

dalan

Nếu bạn muốn gõ bằng bàn phím cứng thì bạn chuyển sang chế độ bàn phím eZiText sau đó nhấn giữ phím * trên bàn phím cứng và chọn chế độ Multi-Tap. Bây giờ bạn đã có thể soạn được tin nhắn từ bàn phím cứng của máy được rồi đó.

htorancel

ủa bàn phím bạn còn ấn dc à, bàn phím của tôi có ấn dc đâu, máy bạn ấn dc đã là một kì tích rồi đấy

Không nhấn được bàn phím cứng là do máy bạn bị hỏng bàn phím cứng. Chứ đây đâu phải kỳ tích :)):))

dalan

Không biết có bàn phím ảo nào chữ to để dùng cho máy này không? Réco Keyboard để size to tối đa vẫn còn nhỏ so với mình

bác ơi cho cháu hỏi. tại sao o2 stealth nhắn tin bằng bàn phím cứng phải đợi lâu quá. ví dụ: em muốn đánh chữ "an". e nhấn chữ "a" xong rùi đợi 1 lát mới nhấn chữ "n". phiền phức quá. em sử dụng quen máy nokia. nhắn tin lẹ lắm. nhấn liên lục 2 nút được khỏi phải chờ. có bàn phím nào khắc phục được tình trạng đó ko? chỉ em với cám ơn bác nhiều.

sao ko thấy ai trả lời hết vậy.
alo alo alo !!! ho lao rui!!!

lambo

Bac Man Quang co the huong dan cho em tao giao dien rom crossbow cho Atom duoc ko

J

JerryBC

Guest
Mình không thể tải được ROM giao diện WM6 của diễn đàn. Bạn nào đã down được về rồi mà ở HN cho mình xin đến copy nhé, hoặc giới thiệu cho mình một link down đi. Cảm ơn nhiều.

dammeppc

RADIO O2_Xda_Stealth

mình úp lên rồi giao diện rất đẹp chạy nhanh lắm nhưng sao nó bị mất chức năng điên thoại luôn rồi .giúp em với =))

J

JerryBC

Guest
Mình vừa thực hiện Uprom từ thẻ nhớ, lúc bắt đầu, chỉ thấy nó nháy nháy vào lần lúc hiện dòng IMAGE UTILTI rồi tắt ngóm luôn. Bây h bật kiểu gì cũng k lên. Bạn nào biết cách vào Bootloader để UP lại thì giúp mình với. Bây h cắm vào máy tính cũng k được, màn hình đen xì, chỉ có đèn phím gọi điện là sáng thôi.

Charge cho đầy pin trước nhe.
Vào bootloader:
- Để up rom thông qua PC thi :nhấn tổ hợp phím xanh (gọi) + đỏ (Tắt) + Power khoảng 4sec rùi thả ra là vào Bootloader đó bạn. Sau đó cắm cáp vào rùi chạy file uprom.
- Để up rom thông qua thẻ nhớ thì trên thẻ phải có rom bạn cần up, thực hiện bước bootloader thì sẽ tự động uprom.
Chúc may mắn.

Chỉnh sửa cuối:
J

JerryBC

Guest
Híc, cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng máy của mình có bật được lên nữa đâu mà uprom, mình dùng cách (Đỏ)+(Xanh)+Power hàng chục lần rồi, k ăn thua gì cả, màn hình đen ngòm. Có vào được Bootloader gì đâu mà UP.
Các bạn có kinh nghiệm giúp mình tiếp với nhé. Mong lắm, k thì con Stealth mới mua này thành cục chặn giấy mất thôi.

anhbaba

hình như phải bấm nút Đỏ + Xanh giữ luôn rồi chọt SR chứ có bấm power làm gì?

minhcatbui

Híc, cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng máy của mình có bật được lên nữa đâu mà uprom, mình dùng cách (Đỏ)+(Xanh)+Power hàng chục lần rồi, k ăn thua gì cả, màn hình đen ngòm. Có vào được Bootloader gì đâu mà UP.
Các bạn có kinh nghiệm giúp mình tiếp với nhé. Mong lắm, k thì con Stealth mới mua này thành cục chặn giấy mất thôi.

có thể máy bạn hết pin, hoặc pin hư, nếu bạn ở sg thì liện hệ với mình qua nick chat yahoo, hung_lam54 nha hy vọng sẽ giúp được bạn

Tuan1412

Mình có 1 con steathl up rom xong thì báo lỗi như sau:
Unecognied Card
Enter the name of the device driver for this cad.for information,see the card manufacture"s documentation
Unknown cảd in Socket 2'

còn 1 lỗi nữa là vào commanager o thấy wifi đâu chỉ có tắt bật chức năng phone và bluetooth thôi
Ai có cách nào khắc phục hướng dẫn mình với
Thank

tranquay

LỖI LỖI LỖI
E đã thử up ROM của bác Quang rồi, mới dùng được 1 ngày nhưng có vẻ khá ổn, tuy nhiên có 2 lỗi sau (trong bản ROM 2006 ko hề mắc):

1. Ko dùng được chức năng loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi: nhấn phím Speaker On hoặc Menu > Turn Speakerphone On đều vô tác dụng.

2. Không thể dùng Slide để END CALL khi máy chưa kết nối (tất nhiên đã kích hoạt tính năng này rồi).

Mong bác sửa lại lỗi trên và Up bản mới cho anh em.
Cám ơn bác nhiều

nguyenlam1105

Mình cũng định úp thử thế nào, thấy anh em báo lỗi nhờ bác Quang sửa lỗi giúp anh em, đang chờ bản Rom mới của bác để up luôn.

hongdat1106

bác nào giúp mình cho 1 cái link khác để download bản ROM của bác PhamQuang đã post được ko?Link đó mình vô down ko được hic...hic!Nó cứ báo la "out bandwith" gì gì đó!Cám ơn trước nha!