• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM XỬ LÝ CHẠY HSPL CHO TOPAZ BỊ BÁO LỖI

TYdaikho

Tình hình là hôm nay tự nhiên dở chứng relocker về 1.33, và có thể có thêm vài thao tác khác không nhớ rõ, kết cục bây giờ bật lên, máy chỉ ở màn hình trắng có chữ htc + phiên bản R,G,D chứ không chịu vào sâu hơn, Hard Reset vẫn được, vẫn chạy phục hồi, nhưng cứ khởi đông lại là dừng ở đó ... Không biết hiện trạng đó là lỗi gì, bác nào biết xin giúp mình chút ...

Hiện tại là máy đơ, vì không vào trong được, cứ đến màn hình trắng HTC, R xxx, G xxx, D xxx là dừng, thử cho máy về bootloader và chạy các tool SPL thì chỉ đến màn hình % và đứng tại 0% ... Rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm xử lí ...

Chỉnh sửa cuối:

khontd

mình cũng bị giống bạn
máy mình mới mua 6.400.000
mới cài co vài sòt mà tháy chạy chậm
ko biết rom nào nhe ítt hao pin ,ai biết chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:

tieuyeuquai

máy không đúng imei là sao?

bác Quang ơi xin giúp dùm sao cháu làm giống như hướng dẫn của Tmap rồi ,và đã nhận đc mail trả lời là số imei: không đúng.cháu đã tháo pin ra kiểm tra và vào settings/system/device info applet kiểm tra thì vẫn là số 862200000050008 này, không biết phải làm sao
máy của cháu là dopod t5388
topa140 32m
spl-1.68.0000
microp-topaz (led) v10
turbo hw/turbo sw
tp mfg data
504,56 179,902
187,213 829,216
823,890 calibrated

hiện máy cháu đang chạy ngôn ngữ tiếng hoa,cháu đang muốn chạy lạy tiếng anh.vì tiếng hoa không biết dùng

bác Quang ơi xin giúp dùm sao cháu làm giống như hướng dẫn của Tmap rồi ,và đã nhận đc mail trả lời là số imei: không đúng.cháu đã tháo pin ra kiểm tra và vào settings/system/device info applet kiểm tra thì vẫn là số 862200000050008 này, không biết phải làm sao
máy của cháu là dopod t5388
topa140 32m
spl-1.68.0000
microp-topaz (led) v10
turbo hw/turbo sw
tp mfg data
504,56 179,902
187,213 829,216
823,890 calibrated

hiện máy cháu đang chạy ngôn ngữ tiếng hoa,cháu đang muốn chạy lạy tiếng anh.vì tiếng hoa không biết dùng
Nhìn số IMEI của bạn lạ quá, IMEI có 15 chữ số và phải bắt đầu từ số 35 chứ nhỉ...:( Bạn nhấn *#06# xem IMEI là số nào rồi gởi mail nhé...