• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ KITCHEN ROM IMAGIO ★ SENSE 2.5 20181527.0 ★

joinatz

mình đã build một bản rom theo ý mình. rất tuyệt !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
TKS mod DUNG nhiều.
không biết bác còn lên đây nữa không hướng dẫn mình thêm 1 tý nữa:
1/ mình muốn thay đổi màn hình khởi động tích hợp vô rom thì bằng cách nào.
2/ mình muốn có chức năng tắt màn hình bằng phím gác máy thì làm sao.
nếu bác còn vào đây thì chỉ hộ nhé. CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!!!!!

1/ mình muốn thay đổi màn hình khởi động tích hợp vô rom thì bằng cách nào.
Bạn muốn thay hình khởi động là hình động hay hình tĩnh? Nếu là hình động thì ở Kitchen bạn vào OEM/WHITESTONE/0409/OperatorPkg, hình khi khởi động là Startup.gif, còn khi tắt máy là Shutdown.gif. Còn nếu là hình tĩnh thì bạn vào OEM/COMMON/OEMDriver, hình đó là welcomehead.png. Còn một hình nữa là ở trong SYS/DPI_192_RESH_480_RESV_800/COMMON/Redist_dpi_192_resh_480_resv_800, hình đó là welcomehead.192.png...;;)

2/ mình muốn có chức năng tắt màn hình bằng phím gác máy thì làm sao.
Bạn tải EXT ở file đính kèm về rồi cho vào EXT/WHITESTONE/2010/WS_EXTERNAL_PACKAGES rối xóa hay tắt (False trong Kitchen) cái EXT cũ của nó đi nhé... Hay bạn có thể cho vào WS_WWWW cũng được...:p

mimora172

@dinhtuandung2012: cho mình hỏi: để không hiện cái phần trăm của pin thi phải làm thế nào,mình muốn để cái biểu tượng pin như rom gốc ấy cõ vạch ấy thì làm thế ào,thaks bạn

Chỉnh sửa cuối:
@dinhtuandung2012: cho mình hỏi: để không hiện cái phần trăm của pin thi phải làm thế nào,mình muốn để cái biểu tượng pin như rom gốc ấy cõ vạch ấy thì làm thế ào,thaks bạn
Đơn giản thôi, bạn xóa hat tắt (chuyển từ True sang False trong Kitchen) EXT Circular Battery Mod V3 trong EXT/WHITESTONE/2010/WS_WWWWW là được...:p

joinatz

hai hôm nay bận wá chưa làm được bản mới. CÁM ƠN MOD NHIỀU

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

AH. MÌNH CÓ CT Reset v1.1.exe by Jon Kent chạy trực tiếp muốn đưa tích hợp vào rom được không MOD DUNG

Chỉnh sửa cuối:

ksclck52

sao mình bỏ hết trong COM5 và chọn hết trong COM2 mà nút start vẫn ở dưới nhỉ,còn cái biểu tượng taskmanager lại còn chèn leenc ái đồng hồ nữa,sai gì chăng :)

AH. MÌNH CÓ CT Reset v1.1.exe by Jon Kent chạy trực tiếp muốn đưa tích hợp vào rom được không MOD DUNG
Nếu chạy được WM6.5 và màn hình WVGA thì okie mà...;;)

sao mình bỏ hết trong COM5 và chọn hết trong COM2 mà nút start vẫn ở dưới nhỉ,còn cái biểu tượng taskmanager lại còn chèn leenc ái đồng hồ nữa,sai gì chăng :)
Rom WM6.5 (Start ở trên) hay WM6.5.X (Start ở dưới) tùy thuộc vào build bạn định cook nhé.. WM6.5 (COM2) là các build có chỉ số 219XX (21914, 21915, 21916,..), còn lại là WM6.5.X nhé bạn. Lỗi của bạn là mới chuyển các EXT của COM5 sang COM2 nhưng build vẫn là của WM6.5.X nên nó vẫn vậy...:p

joinatz

mình muốn chuyển từ module chương trình tích hợp trong rom sang file để cài đặt bên ngoài thì làm sao hả mod. giúp với.
sao mình buil mà chọn toàn bộ các EXT có liên quan đến Manila thì khi vào đến window thì treo cứng ngắc ta.

mod oi! tại sao khi up thì nó cứ báo phiên bản 3.04.605.D27 không vậy ta. trong khi lúc buil thì đã ặt lại version rồi mà.

cái hình màu xanh giống win xp khi khởi động gần vô tới win sao tìm wài hông thấy ta.
TKS

Chỉnh sửa cuối:
mình muốn chuyển từ module chương trình tích hợp trong rom sang file để cài đặt bên ngoài thì làm sao hả mod. giúp với
Bạn dùng các PM tạo file .cab như WinCE Cab Manager, QuickCab,.. nhé. Bạn tự tìm hiểu thôi vì mình không dùng bao giờ...:p

sao mình buil mà chọn toàn bộ các EXT có liên quan đến Manila thì khi vào đến window thì treo cứng ngắc ta.
Bạn chọn bị thiếu nên Manila không khởi động được. Bạn nên chụp hình Kitchen mà bạn đã chọn để mình xem thì tốt hơn đấy...;;)

ksclck52

Rom WM6.5 (Start ở trên) hay WM6.5.X (Start ở dưới) tùy thuộc vào build bạn định cook nhé.. WM6.5 (COM2) là các build có chỉ số 219XX (21914, 21915, 21916,..), còn lại là WM6.5.X nhé bạn. Lỗi của bạn là mới chuyển các EXT của COM5 sang COM2 nhưng build vẫn là của WM6.5.X nên nó vẫn vậy...:p

@dinhtuandung2012 Bạn cho mình cá build rom chỉ số 219xx đi,sao load tòa của 29007 vạy ^^,nếu muốn lấy rom mình đang dùng để chỉnh sửa thì làm thế nào :)

Chỉnh sửa cuối:

joinatz

mình gởi toàn bộ hình mình chụp cho mod. giúp dùm nhé.TKS

và tiếp nữa

và cuối cùng

@dinhtuandung2012 Bạn cho mình cá build rom chỉ số 219xx đi,sao load tòa của 29007 vạy ^^,nếu muốn lấy rom mình đang dùng để chỉnh sửa thì làm thế nào :)
Bạn tải Build 219XX về và gom các modules vào các thư mục DPI_192, DPI_192_RESH_480_RESV_800 và SHARED theo build mẫu 29007 trong Kitchen rồi chạy Erviuskitchen.exe, trong ô XIP Build bạn nhấn mũi tên và chọn 291XX, SYS Build chọn 219XX, đợi load xong thì bạn False các EXT trong WS_MMM_COM5 đi và True các EXT trong WS_MMM_COM2 lên nhé... Nhớ chỉnh lại thông số AKU và Version trong EXT AKU_COM và VERSION trong WS_SOFT_ADD...

mình gởi toàn bộ hình mình chụp cho mod. giúp dùm nhé.TKS
Mình thấy bạn tắt (False) nhiều EXT quá và cả EXT hệ thống của WM nữa... Khi build xong nếu có khởi động được thì cũng sẽ bị lỗi. Giờ bạn muốn thêm gì và bỏ gì để mình hướng dẫn...

ksclck52

Bạn tải Build 219XX về và gom các modules vào các thư mục DPI_192, DPI_192_RESH_480_RESV_800 và SHARED theo build mẫu 29007 trong Kitchen rồi chạy Erviuskitchen.exe, trong ô XIP Build bạn nhấn mũi tên và chọn 291XX, SYS Build chọn 219XX, đợi load xong thì bạn False các EXT trong WS_MMM_COM5 đi và True các EXT trong WS_MMM_COM2 lên nhé... Nhớ chỉnh lại thông số AKU và Version trong EXT AKU_COM và VERSION trong WS_SOFT_ADD...
@dinhtuandung2012 build 219xx down ở đâu vậy,down rom về chỉ có filr nbh với exe mà :)

joinatz

Dung giúp mình nhé:
1. mình muốn sử dụng com 5 và manila
2. bỏ com 2 di
3. EXT của hệ thống WM là những phần nào vậy
4. tích hợp CT Reset v1.1.exe vào rom thì làm bằng cách nào
5. cái hình màu xanh giống win xp khi khởi động gần vô tới win sao tìm wài hông thấy ta

sao mình buil lại có đặt version mà khi chạy RUU để up rom lại kiểm tra phiên bản là 3.04.065.D27 vậy

mumy3G

Dũng cho mình hỏi, mìh chạy ERVS sao báo lỗi này vậy đã chạy lại bản 29007 nhưng vẫn bị :

Mã:
[B]on file OS-new.nb
Partition 0: start sector: 0x00000002, total: 0x0000003e
               first used: 0x00000002, used:  0x00000001
Partition 1: start sector: 0x00000040, total: 0x00000500
               first used: 0x00000040, used:  0x000004e8
Partition 2: start sector: 0x00000540, total: 0x00000080
               first used: 0x00000540, used:  0x00000067
Checking OS-new.nb for bad NAND block marker
Checked 0x5c0 sectors successfully!
Done.
ERROR! (errorlevel: 1)

ERROR executing: kitchen_build_rom.bat

ERROR!!!
Wait some seconds...

No ''SVN'' folders present...

Restored Original config.txt...
Temp config.txt Deleted!!![/B]

Giúp mìh nhé , thank !

Chỉnh sửa cuối:
Dung giúp mình nhé:
1. mình muốn sử dụng com 5 và manila
2. bỏ com 2 di
3. EXT của hệ thống WM là những phần nào vậy
4. tích hợp CT Reset v1.1.exe vào rom thì làm bằng cách nào
5. cái hình màu xanh giống win xp khi khởi động gần vô tới win sao tìm wài hông thấy ta

sao mình buil lại có đặt version mà khi chạy RUU để up rom lại kiểm tra phiên bản là 3.04.065.D27 vậy
1 & 2. Bạn tắt hết các EXT trong WS_MMM_COM2 là được...
3. Các EXT của hệ thống là PowerOffWarning, Power, SignaltureReplace, SimLock, Ringtone_Plugin, Album,...
4. Muốn tích hợp PM nào thì bạn dùng Tool CAB2EXT chuyển từ file .cab sang EXT, chỉnh sửa đường dẫn theo ý bạn (nếu cần) trong file app.dat hay app.reg của EXT vừa tạo đó...
5. Làm gì có hình màu xanh giống XP khi khởi động nhỉ???:-? Bạn tìm theo đường dẫn mà bài trước mình đã trả lời rồi đó...
6. Bạn phải chỉnh Version từ file app.reg (mở bằng Notepad) trong EXT VERSION trong WS_SOFT_ADD mới được, chứ trên VERSION Kitchen chỉ hiển thì khi bạn úp rom thôi...

Dũng cho mình hỏi, mìh chạy ERVS sao báo lỗi này vậy đã chạy lại bản 29007 nhưng vẫn bị. Giúp mìh nhé , thank !
Bạn tải ở dưới file đính kèm, thay vào rồi chạy lại xem sao..

joinatz

trong kitchen của Dũng, mình để y nguyên chỉ chuyển từ True sang false toàn bộ WS_MMM_COM5 sao cũng bị tình trạng không load được Manila
cứ vào tới màn hình win 7 là treo cứng ngắc. (mình chọn PagePool vào ô -PP=20)

hình như cái Manila có vấn đề mod ơi.

ah. soft mình muốn tích hợp vào rom là file .exe không phải .cab nên không làm được. Hay Mod chuyển giúp mình nhé.:-/
TKS!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: